Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 59

Chủ đề: Tìm chổ mua kiếm bằng inox hay bằng thép cùm để luyện tập

shodan
    Guest
    "Kiếm tượng trưng cho tin thần người võ sĩ "
    Xin các huynh chỉ cho em chỗ mua kiếm với ( chỉ để luyện tập thôi ko làm gì bậy bạ cả )
    Cám ơn nhiều :bigsmile:

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi shodan
    "Kiếm tượng trưng cho tin thần người võ sĩ "
    Xin các huynh chỉ cho em chỗ mua kiếm với ( chỉ để luyện tập thôi ko làm gì bậy bạ cả )
    Cám ơn nhiều :bigsmile:
    Bác Shodan đang ở đâu để anh em biết mới nghiên cứu thị trường được chứ? nếu Bác ở Úc thì em sẽ dẫn bác đến nhà thằng bạn, nó bị điếc đặc kinh niên nên nói vừa phải ra dấu, vừa phải dùng hết KI hét vào lỗ tay của nó mới hy vọng nó hiểu... Nó thợ rèn 73 năm kinh nghiệm rồi, bảo đảm rẻ, đẹp và bền.

Thân mến.

:friends: :friends:

shodan
    Guest
    cám ơn pác nhiều lắm ! nhưng em đang ở tp Hồ Chí Minh nè hu hu ..... tiếc wá :isad:
    pác có chổ nào ở tphcm ko ?

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi shodan
    cám ơn pác nhiều lắm ! nhưng em đang ở tp Hồ Chí Minh nè hu hu ..... tiếc wá :isad:
    pác có chổ nào ở tphcm ko ?
    Bạn Shodan đến thử địa chỉ này xem:

Nguyễn Hồng Quỳ (Nhà sản xuất các loại binh khí võ thuật)
    Số 140 Đường số 8
    Phường 4, Quận 8
    TP Hồ Chí Minh - Việt Nam.
    Tel: 8.569.514
    Mobile: 0903.662 907
    Email: hongqui@hcm.vnn.vn

Nếu không hỏi mấy lò rèn là có ngay thôi, nhưng lò rèn Việt Nam ta chất lượng khó trả lời được, kỳ rồi H có đặt mua 5 lưởi thuộc nhà rèn quen biết ở Đà lạt, tinh rèn khá lâu thuộc loại thép tốt và người rèn cũng biết ít nhiều về kiếm, đem về Úc đánh thử vào lần với kiếm Nhật (loại hạng 3 Kidozo, thép 18%) có tiếng vang, dội nhưng mau cong và mẻ hình Z. Mua 1 số kiếm Việt Nam (Nhời Tân Việt, Trịnh Hoài Đức - Hà Nội mua dùm) để biểu diễn nhưng chỉ tương đương với kiếm của Bali, Laos mà thôi... Có lẽ do thép và rèn không đúng kỹ thuật.

Thân mến.

shodan
    Guest
    Cám ơn bạn DCH nhưng chỗ này giá cả bao nhiêu vậy !

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi shodan
    Cám ơn bạn DCH nhưng chỗ này giá cả bao nhiêu vậy !
    Hi Shodan !

Giá cả thì tương đối "không rẻ", nhưng chất lượng tốt hơn tự đi rèn, Thầy Quỳ là người chuyên cung cấp tất cả kiếm, "đồ chơi" cho nhóm Vovinam Việt Võ Đạo nên giá của Thầy "Xem mặt bắt hình dong"... Nhưng nếu bạn nói "Em là bạn của ĐCH..." Thì bảo đảm ổng chặt mắc hơn bình thường đến vài trăm ngàn... Cái nầy bảo đảm.

Đếm xem thử coi thế nào rồi POST lên cho anh em HKD.COM biết luôn nhe.

Thân mến

Administrator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi DCH
    ....Nhưng nếu bạn nói "Em là bạn của ĐCH..." Thì bảo đảm ổng chặt mắc hơn bình thường đến vài trăm ngàn... Cái nầy bảo đảm.
    Nếu thầy hỏi thì nói là mua kiếm để giết DCH có lẽ sẽ được cho không
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Guest
    Guest

Đúng như sư huynh NgDalat nói, mua kiếm đi giết DCH thầy sẽ tặng kiếm không phải 1 cây mà mấy cây lận, nhưng với điều không được mài kiếm để kiếm cùn đâm cho cái thằng DCH nó đau ét ét chơi hehehe !...

Ngoài ra xin thông báo cho anh em 1 tin hết sức quan trọng trong công việc sáng tạo các loại vũ khí cho võ thuật của Thầy, là Thầy Quỳ có cô cháu gái cực kỳ lộng lẩy và đẹp bá chấy !!! Hình như cô ấy là Hoa hậu báo tiền phong hay Thanh niên gì gì đó?, thấy cô nầy lâu lâu ở đây phụ Thầy Quỳ bán đồ "một mình", mà mỗi lần như thế Thầy hay lấy 2 cây Katana thật bén của Nhật tuốt sẵn để trước cửa không biết dụng ý gì... Chắc ý của Thầy, đứa nào cua được cháu thầy tặng luôn 2 cây kiếm?

Mỗi lần H sang "thăm hỏi" và "kính Thầy" thì hay gặp cô ta (Không biết "Người đâu gặp gỡ làm chi.... Trăm năm biết có duyên dzì hay không???) vừa bán đồ vửa cười duyên với khách hả hê mà lúc nào thời điểm ấy cũng thấy anh em ta đến mua đồ nhiều hơn thường lệ, đủ thứ nhân tài võ học Karate, Taekwondo, Aikido, Cổ truyền, Silat.v.v.. mà nhất là mấy thằng cha Vovinam ỷ tình đồng môn với Thầy Quỳ vừa thăm thầy vừa chọc gái.. Đứng bên kia đường thấy ứa gan !!! Trời Sài Gòn tháng 3 làm gì có mưa, nắng như đổ lửa... Nhưng chỉ mong sét đánh cái rầm xuống cho chết hết mấy cái thằng dzịt dật rảnh rang ngồi lê đôi mách đó cho rồi... Miễn Thiên Lôi đừng đánh trúng nàng, không rụng sợi tóc, sợi lông nào là DCH vui lắm rồi...

Cầu chúc anh em ta may mắn, mua được kiếm tốt và thu được bảo vật "người đẹp"...

Thân mến.

shodan
    Guest
    Theo lời anh nói chắc em ráng cua cháu gái thầy , để được tặng 2 cây kiếm ... vô đầu wá :danger:

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi DCH
    Đứng bên kia đường thấy ứa gan !!! Trời Sài Gòn tháng 3 làm gì có mưa, nắng như đổ lửa... Nhưng chỉ mong sét đánh cái rầm xuống cho chết hết mấy cái thằng dzịt dật rảnh rang ngồi lê đôi mách đó cho rồi... Miễn Thiên Lôi đừng đánh trúng nàng, không rụng sợi tóc, sợi lông nào là DCH vui lắm rồi...

Cầu chúc anh em ta may mắn, mua được kiếm tốt và thu được bảo vật "người đẹp"...

Thân mến.
    haha...trơi` nắng đổ lửa dzậy ma` sao anh không vô nha` nói chuyện, lại đứng ngoai` coi. Cái nay` la` anh đứng rinh`canh mấy tên dê, hay la` trông` cây si trước cửa hang` đây? :lol: :lol:

Ngoai` ra cô cháu nay` chắc thuộc dạng " Hang` trưng bay`, cấm sơ`", hay " Xin đưng` sơ` vao` hiện vật " :biggrin:
    "Aikido is Commitment and Perseverance"

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối