Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 59

Chủ đề: Tìm chổ mua kiếm bằng inox hay bằng thép cùm để luyện tập

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aikidude

haha...trơi` nắng đổ lửa dzậy ma` sao anh không vô nha` nói chuyện, lại đứng ngoai` coi. Cái nay` la` anh đứng rinh`canh mấy tên dê, hay la` trông` cây si trước cửa hang` đây? :lol: :lol:

Ngoai` ra cô cháu nay` chắc thuộc dạng " Hang` trưng bay`, cấm sơ`", hay " Xin đưng` sơ` vao` hiện vật " :biggrin:
    Không dám vô đâu bác Dude ơi ! Vào anh em buồn buồn cho vào phát Atemi hay Yap-Chagi thì bỏ mạng xa trường.

Mình mới nhận được email của Thầy QUỲ đó Bác Dude, Bác Dude và anh em xem nè nhe:

" From: Thầy Quỳ (IP:283.172.37463)
    To: Hung Dang (IP: 726.263.32888)

Hùng thương mến.

Thầy và Cháu...... (Tên của nàng - Cái nầy DCH tự ý DELETE kèo anh em biết tên thì DCH có thêm nhiều đối thủ) lúc nào cũng nhớ đến em.

Không biết sao tiệm của Thầy mấy bửa nay đông nghẹt các anh thanh niên tuổi từ 12-55, khi Thầy hỏi mua gì thì người nào cũng nói là mình dân học Hiệp Khí Đạo môn võ của tình thương, và là bạn của cái ông nội nào trên diễn đàn gì gì hiepkhidao.còm.. còm gì gì đó. Mà Thầy cón ngạc hơn ngạc nhiên là Thầy chưa bao giờ bán các loại vũ khí như Jo, Bo, Taito của Hiệp Khí đạo hay quảng cáo trên báo Hiệp Khí Đạo bao giờ, Thầy thật sự khó hiểu vì sao? Họ đến đây với mục đích gì nhỉ?

Em có biết tại sao không?

Chúc em luôn khỏe.

Bàn tay thép trên trái tim từ ái."

:friends: :friends:

Thân mến.

Purpleik9
    Guest
    Bạn Shodan đến đấy chưa nhỉ ? Tình hình thế nào nói mình bít với

Administrator
    Thanks
    0
    Không biết cây này xài được không? Sao mà rẻ wa'

http://cgi.ebay.com/Crane-Iaido-Samurai-Katana-with-Sword-Stand-Katanakake_W0QQitemZ110010720286QQihZ001QQcategory Z43338QQrdZ1QQcmdZViewItem#ebayphotohosting
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Kiếm thì nhìn hình không biết được đâu! Đồ hà mã làm bên TQ nhiều lắm! Rẻ như vậy tui rất nghi!

Bên tui, cây Iaito rẻ nhứt và dỏm nhất cũng 450$ rồi. Xuống phố tầu thì thanh kiếm cỡ 100$ / 2 cây, cầm thấy nhẹ và lỏng lẻo, nhưng nếu để bày làm kiểng thì OK.
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Kiếm thì nhìn hình không biết được đâu! Đồ hà mã làm bên TQ nhiều lắm! Rẻ như vậy tui rất nghi!

Bên tui, cây Iaito rẻ nhứt và dỏm nhất cũng 450$ rồi. Xuống phố tầu thì thanh kiếm cỡ 100$ / 2 cây, cầm thấy nhẹ và lỏng lẻo, nhưng nếu để bày làm kiểng thì OK.
    Quý vị mua không thì DCH mua dùm và đóng thùng gởi qua luôn cho.. Iaito mỗi cây chỉ khoảng $50 úc kim....

Quý vị cẩn thận nhe ! nhiều cái nó bán thật rẽ, nhưng tiền packaging và Insurance của nó trời ơi đất hởi lắm, nhất là mua từ Trung Quốc... Xem kỷ lại, DCH bị một cú khá đau là gởi cho nó tiền rồi $100 UK, nhưng nó kêu thêm là nước mầy giá đắt hơn dự tính ban đầu, xin gởi thêm.... Và đến khi nhận được trời ơi !!! Dùng để gải lưng cũng không được.

Nhất là từ các site như Ebay, Emart..

Thân mến:friends: :friends: :friends:

Senior Member
    Thanks
    0
    1 cây giá 50UK cộng thêm tiền Ship về VN thì khoảng bao nhiêu tiền VN vậy anh DCH. Được giá em mua 1 cây về thủ thân chứ vợ em nó dữ quá :bigsmile:

Administrator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Yo
    1 cây giá 50UK cộng thêm tiền Ship về VN thì khoảng bao nhiêu tiền VN vậy anh DCH. Được giá em mua 1 cây về thủ thân chứ vợ em nó dữ quá :bigsmile:
    Vợ dữ thì mua bông hồng chứ mua kiếm .... vô dụng
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Yo
    Anh YO không nên xúc phạm phụ nữ như vậy !!! Chém vợ cũng phải mua loại mắc tiền, inox của Nhật chém mới xứng đáng.

Vã lại đề nghị mả tấu bây giờ cũng rất rẻ, mua và dể cầm nữa bác YO.

Nghe sao bạo động quá hen ! hehehe !

Thân mến:friends:

Senior Member
    Thanks
    0
    Ở nhà em có mấy cây mã tấu rồi anh DCH (dân Q8 mà :bigsmile: ) mà không ăn thua anh ơi, phải kiếm kiếm Nhật mới bén. Chắc chuyến này xin nghỉ phép dài hạn qua Campuchia mua súng cho chắc ăn :lol: :lol:

Bushido
    Guest
    Kiếm được trên mạng cái bảng giá binh khí của thầy Nguyễn Hồng Quỳ đây
    Mời mọi người vào xem : (để con trỏ chuột trên bảng danh sách ,cuối bảng xuất hiện ô vuông có bốn mủi tên chỉa ra --> click vào đó để phóng lớn)

Giá thiệt là "tư bản" ,không biết ở Tân Việt giá cả thế nào? Ai biết nói dùm nha :bigsmile:

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối