Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Một shop chính hiệu Aikido

Junior Member
    Thanks
    0
    Hừm, để ý coi, hầu hết aikidoka , hoặc ít nhất aikidoka trong hkd.com, không có ai làm thương nhân hay có ý định kinh doanh buôn bán những đồ đạc linh tinh về aikido nhỉ.Ví dụ như áo pulll, móc khoá, hay vòng vèo chi đó.
    Thật tuyệt nếu có một quán cà phê Aikido, nơi hội tụ và trao đổi thông tin.Thật tuyệt nếu có một "shop chính hiệu Aikido", với đủ loại võ phục, hakama, đai, jo, bokken,....rồi logo, trướng sư tổ, lịch aikido, sách hướng dẫn, ..và thêm nhiều nhiều những dịch vụ như nhận đặt in vòng,móc khoá, uniform...
    Em ở Hà Nội ạ.Nếu ai biết một địa chỉ nào tuyệt vời nhu thế thì share nhé!
    :friends:
    Always
    Forgive to forget.
    But never
    Forget to forgive.

Junior Member
    Thanks
    0
    oh, ý tưởng tuyệt vời , nhưng cái này chắc chỉ có dân aikido mình thực hiện nó thôi ,aikido rộng lớn chắc cũng không thiếu dân kinh doanh , hy vọng có ngày ý tưởng thành hiện thực để em có thêm địa chỉ thân yêu đi dạo,hehe

Ovaltin
    Guest
    Nhân tiện tìm luôn cái quán cafe aikido bạn ơi :biggrin: Vào uống cafe bàn chuyện aikido,bố trí cái tatami ở giữa quán (có j uống xong mọi người giao lưu:focus: ),trên tường là ảnh sư tổ, ảnh thành viên... Tên các loại cafe thì đặt theo tên các đòn aikido. Nhân viên phục vụ mặc hakama... Bảo đảm quán đông khách

Steven
    Guest
    Mình có biết một hãng thuốc chống sốt hiệu AIkido, rõ ràng cũng có người tâm huyết với aikido lắm mới được. ^^

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Kinh doanh mà chỉ nhắm HKD thì chỉ có chết tới bị thương chứ khg cách chi sống nổi hết đâu mấy bạn ơi!#-o #-o

Kinh doanh = $$ và $$ = nhiều khách và nhiều khách = tất cả môn võ!

May ra như vậy mới sống thôi. Bán dụng cụ võ thì may ra sống, bên canada này thì cũng sống đấy. Từ thảm, quần áo, vũ khí và DVD. Mấy tiệm chuyên môn thì chết hết!

Trích dẫn Gửi bởi ovaltin
    Nhân tiện tìm luôn cái quán cafe aikido bạn ơi :biggrin: Vào uống cafe bàn chuyện aikido,bố trí cái tatami ở giữa quán (có j uống xong mọi người giao lưu:focus: ),trên tường là ảnh sư tổ, ảnh thành viên...
    cafe kiểu này có ngày thành võ đài quá, nhất là bên VN, hơi chút là đánh nhau8-[ 8-[
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Junior Member
    Thanks
    0
    Không, tại em... nhỏ bé quá nên chưa đủ khả năng về kinh nghiệm và tài chính. Chứ nếu không thì em chắc chắn sẽ mở một "Shop chính hiệu Aikido" hoặc cafe Aikido cho coi...
    Nếu được, sau này mời mọi người đến giao lưu...
    Anh em Aikidoka nổi tiếng hoad thuận, chắc chẳng có chuyện cafe quán biến thành võ đài đâu nhỉ...
    Always
    Forgive to forget.
    But never
    Forget to forgive.

Senior Member
    Thanks
    4
    Ý tưởng này cũng hay đó nhưng không có tính kinh tế lắm thôi, =d> . Nếu bạn mở Cafe Aikido thì tui sẽ tới ủng hộ hàng tháng \:d/

Aikidoka đa số là hiền nhưng tui đã được chứng kiến nhiều lần việc muốn bẻ cho gãy tay người khác #-o .

Hiệp khí vi thượng sách.

Senior Member
    Thanks
    0
    Hehe, có quán cafe đó cũng hay chứ nhỉ ?!??
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Junior Member
    Thanks
    0
    Không có cafe Aikido mà có quán nhậu Aikido được không ? \:d/ . Đang nhờ người bạn xin 1 ngày trong tuần để luyên công lại không biết có ai hứng thú tham gia không ? Bật mí trước 1 điều là 1 tuần chỉ tập 1 ngày thứ 7 hoặc Chủ Nhật trong 3g và toàn là đai đen không :-"

SourGrass
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi antivirus
    Không có cafe Aikido mà có quán nhậu Aikido được không ? \:d/ . Đang nhờ người bạn xin 1 ngày trong tuần để luyên công lại không biết có ai hứng thú tham gia không ? Bật mí trước 1 điều là 1 tuần chỉ tập 1 ngày thứ 7 hoặc Chủ Nhật trong 3g và toàn là đai đen không :-"
    Tui đề nghị đặt tên là quán Aikidzô vì sau khi mình tập aikido, ghé lại quán anh em ta 1,2, 3 dzô hề hề hề...=p~ =p~