PDA

View Full Version : chừng nào có dạy AIKIDO ở Cần Thơ???

ldky2k
06-10-2008, 11:06 PM
Mình rất thích môn võ này từ lâu rồi, như ở Cần Thơ không có chỗ dạy. Các bạn biết chừng nào ở Cần Thơ có mở võ quán không? Cám ơn

ldky2k
06-23-2008, 07:54 AM
Không lẽ các bạn không muốn quản bá võ Aikido xuống Cần Thơ sao? Các môn võ khác hầu hết có mặt tại Cần Thơ, chỉ duy nhất Aikido thì không ?Mình cũng không biết tại sao nữa?

gianghohiemac
06-24-2008, 12:11 AM
ACE em nào tập aikido chả muốn môn mình quảng bá rộng rãi hả bạn, nhưng để làm được cần nhiều yếu tố lắm, kinh tế, nhân lực,.... Aikido có ở VN 50 năm mà mãi năm 2000 Hà nội mới có lớp Aikido đầu tiên với khoảng chục người tập:smile:. Nhưng tới giờ thì đã có gần chục dojo rồi, với trên 200 người tập luyện ( đây là số hiện đang luyện tập, không tính những người đã nghỉ, vì nếu tính thì con số cũng khủng khiếp lắm :laugh: ) .

Ăn mày
06-27-2008, 11:55 AM
Không lẽ các bạn không muốn quản bá võ Aikido xuống Cần Thơ sao? Các môn võ khác hầu hết có mặt tại Cần Thơ, chỉ duy nhất Aikido thì không ?Mình cũng không biết tại sao nữa?

Hỏi "ông" Sở TDTT tỉnh Cần Thơ ciem cóa thể "đài thọ" cho Anh Em HKDs trong vòng một năm (lo luôn cả sân+thảm+nơi nghỉ ngơi nữa nhá!) thì gì chứ Cần Thơ cũng cóa ngay cả... chục Dojo ấy chứ!:friends:

Cuối tuần nhàn đàm chơi một tẹo!

Regards!

AM

ldky2k
06-28-2008, 08:15 AM
Tôi nghĩ nếu mình muốn làm thì sẽ có thể thực hiện được.Nếu mình mà là đại gia nhất định sẽ hỗ trợ 1 phần nào đó liền. Các bạn thử liên lạc với Sở Văn hóa, Du lịch và Thể thao Cần Thơ thử xem. Mình rãnh nhất định mình sẽ viết 1 email gởi hỏi thử xem thế nào. Chứ mình không lên tiếng thì có ai biết gì đâu mà lo giúp. Cầu Cần Thơ là do Chính phủ Nhật tài trợ nên mình nghĩ Cần thơ sẽ nghĩ đến khi các bạn có ý định.
Mình chưa tập HKĐ như mình thích vì nó là môn võ hòa bình, như theo 1 số khác thì không thích vi nói nó quá thụ động. Có thể vì thế mà môn sinh của HKĐ không đông như những môn đối kháng khác. Như Judo là một môn cũng xét là hơn thụ động mà vẫn phát triển được thì gì cớ gì mà HKĐ thì không phổ biến? Nghe nói cảnh sát của chế độ trước được huấn luyện HKĐ rất là nhiều.