PDA

View Full Version : Cần bạn học chung

bibo9x
05-13-2008, 09:57 PM
Chào mọi người....! Tôi là thành viên mới, muốn đăng kí học aikido nhưng học một mình chán lắm. Và tôi không biết đăng kí học như thế nào:wacko: . Tôi ở tp hcm q6 có bạn nào ở gần đấy có thể giúp tôi được hem.....!

aikikai
05-14-2008, 03:43 AM
nếu ở giáp ranh với khu vực chợ lớn thì bạn có thể đến tập ở CLB Tinh Võ quận 5 (aikikai cũng đang tập tại đây). nếu bạn ở khu Bình Phú thì tập tại CLB aikdo tại nhà thiếu nhi quận 6.
Đăng kí cũng dễ lắm! chọn giờ muốn tập, mua sẵn bộ võ phục, rồi đến gặp ông thầy đứng lớp, sẽ được hướng dẫn đăng kí tận tình.
Khi vào lớp tự nhiên sẽ có người đến tập với bạn..:laugh:

bibo9x
05-15-2008, 06:18 AM
Đăng kí cũng dễ lắm! chọn giờ muốn tập, mua sẵn bộ võ phục, rồi đến gặp ông thầy đứng lớp, sẽ được hướng dẫn đăng kí tận tình.
Mua võ phục ở đâu zạ bạn! Giá là bao nhiêu.....! Mua sẵn võ phục òy mới học áh?

khunglongcon
05-16-2008, 10:56 PM
KL trả lời giúp bạn luôn, võ phục Tân Việt loại thường khoảng 100k, tốt thì khoảng 160k-180K( lâu rùi không mua nên không rõ, vật giá leo thang quá). có thể mua tại CLB hoặc ra Tân Việt đường 3/2 đối diện rạp hát Hòa Bình.

legolas
05-18-2008, 09:33 AM
xin đính chính 1 tí.Võ phục ở Tân Việt trên đường 3 tháng 2 có giá như sau : loại vải gân 115k+ thêm cái phù hiệu aikido 8k , còn loại vải thường thì hình như rẽ hơn 5 hay 10 ngàn gì đó, chứ giá đâu tới 160-180.võ phục của victory mới 162k lun cả phù hịu, còn cái tên thì chắc 5-6k gì đó .mà bạn nên mua vải gân thì hơn, mí bạn đó nói đúng là khi vào tập là tự động có người tới hướng dẫn tập, phần còn lại là của bạn, hy vọng bạn sẽ ko mau nản :focus:

thân !

kachiusa185
05-18-2008, 07:12 PM
Không nên học theo phong trào, tới nơi xem họ tập, tìm hiểu kỹ về môn võ. Học một thời gian bạn tập chung nghỉ--->mình cũng nghỉ theo à? Như vậy chỉ tốn thời gian mà không thu được cái gì cả. Phải xác định một lý do học lâu dài. Tớ đây mấy năm học đại học ấp ủ muốn tập lắm nhưng nhát gan, sợ trật trẹo, nay ghiền quá đánh liều vào học, càng học càng thích, người nhanh nhẹn, hoạt bát hơn, thầy mình vốn là giảng viên dạy triết, những lúc nghỉ ngơi thầy lại giảng thêm về đạo lý sống, triết lý của võ đạo, mình được học cả văn lẫn võ (mình biết ơn thầy nhiều lắm). Trong lớp làm quen nhiều bạn mới, thi thoảng karaoke, picnic...đời vui hơn hẳn. Cố gắng tập nhé! :friends: