PDA

View Full Version : TheGioiVoThuat thân chào các bạn của Hiepkhidao.com

thegioivothuat
03-18-2008, 11:18 PM
Xin chào BQT và các thành viên của Hiepkhidao.com

Mình hiện là admin của website www.thegioivothuat.net, một website vừa mới thành lập với mục đích tổng hợp tất cả những gì có liên quan đến võ thuật. Đặc biệt là mảng video online đặc biệt phong phú và có tốc độ rất nhanh.

Nay được biết hiepkhidao cũng là một trang rất thú vị nên mình mạn phép có vài thỉnh cầu nhỏ sau đây :

- Mình xin phép được đăng cái bài viết hay của các bạn ở diễn đàn hiepkhidao.com, dĩ nhiên là sẽ ghi nguồn đầy đủ lẫn tên của thành viên post bài đó.
- Và thứ 2 là mong muốn được trao đổi liên kết với hiepkhidao.

TheGioiVoThuat là một website sẽ liên kết các mảng rời rạc về võ thuật trên mạng Internet để những người quan tâm có thể dễ dàng hơn trong việc tìm kiếm và nắm bắt các thông tin cần thiết.

Chúc mọi người một ngày tốt lành hen! :friends:

aikikai
03-19-2008, 04:36 AM
xin chào thegioivothuat,

Về yêu cầu thứ 1 của bạn:mọi bài post lên forum Hkd.com là để chia sẻ với cộng đồng nên bạn cũng có quyền đăng nó ở website của mình với đầy đủ thông tin về nguồn tin.
yêu cầu thứ 2: bạn cò thể trình bày rõ hơn được không? trao đổi liên kết như thế nào?

Hoan nghênh bạn gia nhập diễn đàn :friends:

tkdkid
03-19-2008, 06:02 AM
Trước hết anh bạn thegioivothuat vui lòng chứng tỏ thiện chí bằng cách ghi nguồn bài viết "Hapkido - Hiệp Khí Đạo Đại Hàn", bài này được post đầu tiên ở diễn đàn Hiepkhidao.com đang được đăng nơi trang của anh mà không ghi gì cả.

Chúc diễn đàn thegioivothuat luôn phát triển mạnh và chóng lớn.

Thân mến.

cucat
03-19-2008, 06:51 AM
Wow, tăng traffic cho site của anh hả anh thegioivothuat !??? Hehee :biggrin: :laugh:

thegioivothuat
03-19-2008, 07:18 AM
@aikikai : à, trao đổi liên kết là việc đặt link qua lại giữa các site thông qua hình bức banner chẳng hạn. Ví dụ ở thegioivothuat muốn các thành viên của mình thảo luận một mảng riêng biệt về aikido hoặc các loại võ nhu đạo. Thegioivothuat sẽ hướng dẫn các thành viên ấy click vào liên kết để tham gia diễn đàn của các bạn. Và ngược lại, hkđ cũng đặt một liên kết của TGVT để các thành viên forum bạn cũng biết tới TGVT của mình.

@tkdkid : thật lòng xin lỗi bạn về trục trặc đó, thực ra bài "Hiệp khí đạo đại Hàn" mình tìm thấy trên rfviet.com, trong đó có thành viên đã phản ảnh bài viết được locate chính thức ở hiepkhidao.com nên mình mới chạy qua đây coi thử, thấy diễn đàn nhiều cái hay quá lanh chanh post bài giới thiệu, lu bu một hồi cũng quên bổ sung credit, bạn yên tâm, mình đã bổ sung đầy đủ cả rồi. :)

@cucat : bạn đừng nói vậy, bạn có thể kiểm tra toàn bộ mã của TGVT không hề có một code quảng cáo nào, website cũng không đăng ký với Alexa để tăng rank. Mục đích của TGVT chỉ là nơi tập trung thông tin từ các website võ thuật lại để mọi người tìm kiếm thông tin dễ dàng hơn mà thôi.

Thân!

aiki
03-19-2008, 10:23 AM
Chào TGVT mới vô 4rum.

Tôi mới qua coi site của TGVT! Đẹp lắm và cũng rất nhiều bài từ aiki-viet dưới chủ đề aikido. Tôi thấy có nhiều đề tài ít dính líu tới HKD. Theo tôi nghĩ, cách hay nhất là để link từ bên đó qua đây nếu ai muốn đọc.

Tui chỉ xin yêu cầu khg chép mấy bài kỹ thuật vì trong những bài đó có khá nhiều hình mà tôi chưa xin phép. Chính vì lẽ đó mà box kỹ thuật phải là TV mới vô đọc được.

1 điều nữa, bài Hapkido là do chị GTT biên và nguồn là bên này chứ khg phải kienthucvothuat như bạn đã ghi!

Thân

thegioivothuat
03-19-2008, 09:13 PM
Chào anh aiki!

Thế Giới Võ Thuật có mong muốn tổng hợp nhiều bài viết ở tất cả các thể loại võ khác nhau. Nhưng do thời gian đầu còn gặp khó khăn trong việc tìm kiếm các bài viết chuyên về một loại võ nào đó. aiki-viet là website mình tìm thấy đầu tiên và đã đăng tải các bài viết hay từ bên ấy qua TGVT. Sau này sẽ bổ sung các loại võ khác đại loại như taekwondo-viet, voninam-viet chẳng hạn chứ không thật sự chuyên về nhu đạo hay gì cả. TGVT chỉ đăng tải bài viết thôi và sẽ hướng dẫn người xem nếu muốn thảo luận sẽ link tới các diễn đàn gốc.

Những bài viết về kỹ thuật mình đã gỡ bỏ trên TGVT, anh xem còn bài viết nào sót lại thì báo cho mình nhé, vì thật mình cũng không phân biệt được cho lắm.:sad:

Bài Hapkido ban đầu để nguồn hiepkhidao nhưng sau đó có một số thông tin bất cập về việc sở hữu bài viết nên đã dẫn đến tình trạng mà anh kể trên. Nhưng mọi việc đều đã đảm bảo có sự thông qua của tác giả bài viết, nguồn cũng đã được sửa lại cho chính xác.:biggrin:

Thân ái!

Ăn mày
03-21-2008, 12:27 AM
Một ý tưởng không tồi đâu! Chỉ cin liu ý tgvt là đăng bài nghiêm túc và ghi rõ nguồn hoặc/và tôn trọng quyết định của trang nhà thôi.
Chúc tgvt ngày càng phong phú bài chất lượng!

AM