PDA

View Full Version : Cưỡi bò tót

magic_cat
07-19-2007, 03:13 AM
Hồi đầu tháng 7, magic_cat có đi Nha Trang, mình đến Vinpearl Land để tham quan và chơi các trò chơi ở đó. Magic_cat thấy có trò cưỡi bò tót.Thế là mình tham gia..
Con bò nó nó được điều khiển như thế này.(Con bò nó đứng tại chổ trên cái bục có thể xoay được)
- Giống như các bạn coi ti vi xem đấu bò, đầu tiên nó chúi người xuống rồi sau đó hất tung hai chân sau lên.
- Sau đó, nó bắt đầu di chuyển sang phải hoặc trái và xoay vòng vòng với tốc độ nhanh, sau đó thì dừng lại và hất tung mình lên.
Quy trình nó cứ thế...
Trước khi đến lượt magic_cat chơi thì mình thấy mấy người chơi trước và đa phần bị té vì không chịu được cái lực hất tung và làm mất thăng bằng cua con bò.
Magic_cat lên cưỡi thì ngay cái hất tung đầu tiên mình bị chới với liền, sau đó thì mình bình tình lại, giữ nguyên vị trí của mình ngồi và giữ cương cho chắc, và mình bắt đầu nương theo lực của con bò và mình với con bò là một, nên khi đó mình không hề bị mất thăng bằng bởi lực tác động của con bò nưa...THế là sau khi mình cưỡi xong con bò, mọi người chung quanh ai cũng nghĩ mình sao khỏe thế (mình là con gái mà chỉ năng có 44kg thôi)
Minh nghĩ mình đã áp dụng Aikido vào trong việc cưỡi bò nên mình không bị té.:biggrin:
Mình diễn đạt hơi khó, có anh chị em nào hiêu rõ hơn thì cho ý kiến nha. Cám ơn

NgDaLat
07-19-2007, 07:45 AM
Vậy Magic_Cat sắp thành Shihan rui` đó:biggrin: :biggrin:

Vì vậy tập cưỡi ngựa cũng là một môn thể thao rất tốt.