PDA

View Full Version : chóng mặt

newbie
09-15-2006, 02:58 AM
hôm nay em mới đuợc học các đòn IRIMINAGE
tóm lại là sau một hồi làm uke , bị quăng qua quăng lại , xô , đẩy và nhất là cái xoay mình té qua 1 bên
chóng mặt muốn bệnh luôn :confused: :sad:

có cách nào khắc phục không ? sau buổi tâp hôm nay , em chóng mặt , quay cuống đến nỗi cà tiếng sau vận thấy mệt

em học sáng sớm , sau đó còn phải vào trường học nữa , nếu cái đà này ....

xin các anh chỉ giúp em với :happytear :happytear

psi_ops2001
09-15-2006, 06:54 AM
Khi đánh Irimi nage thì để đỡ chóng mặt bạn nên chạy theo cái đòn luôn đừng để té xuống được gòi !! còn kinh nghiệm khác chắc nhờ chú aiki và mấy anh khác chỉ tiếp nghen
Thân:bigsmile:

aiki
09-15-2006, 07:36 AM
Không biết nữa Newbie! Phải nhìn thấy thì mới nói được tại bên tui chả thấy ai bị hết! Nhớ thở đèu là câu đầu tiên tui khuyên!

nhất là cái xoay mình té qua 1 bên chóng mặt muốn bệnh luôn

irimi mà Uke xoay mình qua 1 bên được thì là đánh chưa đúng lắm đó! :icool: :icool:

Guest
09-15-2006, 08:22 AM
irimi mà Uke xoay mình qua 1 bên được thì là đánh chưa đúng lắm đó! :icool: :icool:

Nghe câu nầy tui khâm phục bác Aiki thiệt vì không phải anh quá thuộc bài mà quá nhạy, chỉ đọc xong anh là anh bắt được điểm về đòn irimi liền, Aikido thấm vào da vào máu rồi đó huynh ! Xin nghiêng mình cảm phục bác Aiki.

Thân mến.:drinks: :drinks:

psi_ops2001
09-15-2006, 09:04 AM
trùi newbie còn nặng hơn psi nữa àh :bigsmile:

Aikivt
06-04-2009, 01:10 AM
Theo kinh nghiệm của bản thân thì mình có ý kiến là nên giữ cố định đầu khi làm uke tránh dao động nhiều quá dễ chóng mặt,và hít thở đều :D.