PDA

View Full Version : Xin hỏi mọi ng`?

zin51_danhda
07-27-2006, 04:26 AM
Dạo này do đã là HS lớp 12, đã thi là phải đỗ (mẹ em bảo thế!) nên em đi học thêm nhìu, lại toàn vào buổi tối (khoảng 4,5 buổi 1 tuần) Ngõ vào nhà em lại tối tăm, rất dễ sợ :danger: Đã hai lần em gặp phải thg 35 :sad: kinh chết đi đc.
Mà nhà em lại neo ng`, ko phải lúc nào cũng đưa đón đc. Dạo này là hè nên đi xe đạp nhìu, có gì thì phóng thật nhanh qua. Chứ khi nào phải đi bộ thì....sợ chít đi đc.
Gọi là có võ nhg em ko hỉu lúc đó mình phải làm gì nữa! Ai có kinh nghiệm (nhất là các chị em) thì chia sẻ phát! Hoặc là có đòn nào hữu dụng trong lúc ấy ko? Để mình đánh cho nó ngã rùi chạy í mà :laugh:

cucat
07-27-2006, 05:02 AM
Chưa thực hành bao h (ặc ặc) nhưng khuyên bạn luôn nhớ trong đầu :

Nhắm vào H BỘ của hắn mà "đấm/đá/...cho nó đau thiệt đau là được " --> Sau đó. bỏ chạy cho nhanh thiệt nhanh ! :lol:

aiki
07-27-2006, 09:21 AM
1 cách nữa là khi bị trọc ghẹo thì muội đừng nên trả lời. cứ làm ngơ đi là xong. Nếu phải ra tay thì làm như Cucat nói và đánh thật mạnh, đừng nương tay !

Cái quan trọng nhất là đừng cho mấy tên 'côn đồ' thấy muội sợ! Bọn hắn sẽ đắn đo và 'lo' khi thấy bạn tự tin và không hoảng sợ! Sự tự tin của mình sẽ làm địch thủ 'e ngại và đắn đo' chút xíu. Những gì tui nói là kinh nghiệm bản thân và đã giúp tui ra khỏi nhiều tình huống rồi đó.

Mong rằng muội khg phải áp dụng những lời khuyên này!

Thân

:friends: :friends:

sutudacam
07-27-2006, 01:03 PM
tốt nhất nên thuê thêm 1 vệ sĩ.TÔI XUNG PHONG LÀM VỆ SĨ CHO EM :laugh: "pm me" bảo đảm có thêm ng sẽ bớt thêm đc 1 chút nguy hiềm và có thêm chút tự tin :no1: (ko lấy tiền của em đâu, nhớ nhá nếu cần nhớ gọi tôi trước nha :friends: )

Yo
07-27-2006, 07:59 PM
Điều quan trọng nhất là giữ được sự bình tĩnh khi phải đối diện, bạn càng giữ được bình tĩnh thì ra đòn càng chính xác. Em là phái nữ sức yếu thì nên lựa những yếu điểm mà đánh vd như ZEN đã nói là đánh vào hạ bộ . . . nếu cận chiến thì bạn nên đánh giống như đòn TenchiNage của aikido là hớt cằm Uke lên nếu đánh mạnh có thể làm gãy quai hàm nhẹ nhẹ thì cũng cắn lưỡi :funny:

Ăn mày
07-28-2006, 12:53 AM
Chưa thực hành bao h (ặc ặc) nhưng khuyên bạn luôn nhớ trong đầu :

Nhắm vào H BỘ của hắn mà "đấm/đá/...cho nó đau thiệt đau là được " --> Sau đó. bỏ chạy cho nhanh thiệt nhanh ! :lol:

Chàu au! (Trời ơi) "thằng quỷ dzịch" này nó còn "tàn bạo" hơn tui nè trời!:biggrin: :biggrin: Cắt ới ời! Ngộ nhỡ "nó" né kịp thì làm sao đây Em?:bigsmile:

@zin51_danhda: Khất không nhớ đòn nào của Aikido (mới tập mà) vả lại trong này các "sư huynh" đã chỉ dạy đâu ra đấy rồi! Có điều Khất sẽ kể câu chuyện của Khất xem như là chút kinh nghiệm "phòng thân". Nếu Z51 thấy "xài" được thì đem ra "xài đỡ" nha!(miền Bắc nói là dùng tạm đó!):

Ngày đó Tôi còn nhỏ lắm, khoảng 13-14 gì đó. Ngày nào trên đường đi học cũng bị một đám thanh niên chặn đường để "xin tiền". Hồi đó miền Bắc còn "bao cấp" nên bạn nào được Bố-Mẹ dúi cho mấy hào bạc để mua quà vặt là "sang" lắm rồi. Tôi không thuộc thành phần như các bạn "khá giả" nhưng Mẹ bảo:"Mỗi khi có điểm 10 nào thì Mẹ sẽ thưởng cho Một Đồng mà... ăn phở". Được cái mặc dù nhà nghèo vừa học vừa làm thêm nhưng Tôi học cũng khá. Gì chứ điểm 10 toán thì dễ ăn. Điểm 10 văn thì... chưa bao giờ. Hôm đó Tôi được 10 toán và có Một Đồng. Tôi vừa đi vừa nhẩy chân sáo đến trường. Dự tính sẽ mua cho mình cây bút (viêt) máy thay vì ăn phở khiến Tôi vui hơn. Bỗng... đàng trước Tôi là 2 thằng học khối trên (tụi nó học hơn Tôi 2 lớp). Một thằng tiến lại phía Tôi nói:
- Ê! Thằng kia. Có tiền không đưa đây tụi mình đi đá "bi-lắc" (đá bóng bằng tay, có một cái bàn. 11 cầu thủ một bên được xâu vào một cái que sắt. Hai người chơi cầm tay vào cán que sắt và lắc lắc đưa bóng vào khung thành bên kia)

Tôi đáp: Em không có đâu.

Nó nạt:
- Mày nói láo! Đưa cặp sách tao khám.
Tôi nhất định không cho. Nó gọi thằng bạn vào hỗ trợ. Đôi bên giằng co...
Hì... các bạn biết kết quả ra sao rồi mà! Cái "đận" ấy Tôi mất trắng Một Đồng bạc. Đã bị nó "oánh" đau người lại còn mất tiền... Chưa hết, thằng du côn còn ra điều kiện:"Mỗi lần nhìn thấy tụi tao là mày phải "nộp" cho ta 5 đồng xèng (đồng tiền 2 xu để nhét vào ngăn chứa bóng mới có thể lấy bóng ra) để tụi tao chơi "bi-lắc", nếu không thì ăn đòn thay nhá!"

Tôi vừa tức vừa sợ (không khéo mình cứ phải nộp tiền cho nó để khỏi ăn đòn, mà tiền kiếm đâu ra? Mà để nó đánh thì về sưng phù Mẹ lại nghĩ mình "oánh nhau"). Nghĩ mãi, nghĩ mãi Tôi đâm ra chán học. Tôi bỏ học luôn 1 tuần lễ.
Cô giáo gửi giấy về. Mẹ Tôi biết đánh Tôi một trận nên thân. Buồn, chán lại nghĩ giờ mình không đi học thì không nên người được. Khó quá...

Cuối cùng Tôi nghĩ ra một cách: Ồ! Sao mình không thử đánh lại chúng nhỉ? Có lẽ chúng cũng chẳng khỏe hơn mình bao nhiêu.
Tôi đến nhà mấy thằng bạn học cùng lớp nhờ tụi nó giúp sức chống lại hai thằng đó nhưng các bạn ấy có vẻ ngại ngần, hình như các cậu ấy cũng sợ???
Tôi bèn đến nhà đứa Lớp Trưởng (con bé này thường ngày hay bắt nạt Tôi lắm! Nhưng sao hôm nay Tôi không còn thấy sợ nó nữa?!) và hỏi nó xem có cách nào "giải quyết" hai thằng ấy không. Tưởng "nó" cũng sợ như mấy thằng bạn Tôi nhưng ai ngờ cô ấy đáp:
- Có thế mà cậu nghỉ học 1 tuần à? Coăn Giai gì mà nhát thế? Tớ sẽ bảo các bạn lớp mình giúp cậu, cũng là giúp các bạn khác không bị như cậu nữa!
Giời ạ! Tôi nghe mà như bừng tỉnh. Người ta là Coăn Gái mà còn không sợ chả nhẽ Tôi lại chịu... thua à?
Thế rồi chúng tôi cùng chụm đầu vào bàn bạc "kế hoạch"...

Thế rồi sáng thứ Hai, Tôi đến trường với phong cách tự tin. Hai bên túi quần Tôi đựng đầy đồng 2 xu (huy động tiền quà của cả lớp để đổi đấy). Giời xui Đất khiến thế nào, 2 thằng "ôn" đã đứng chặn cổng trường.
-Thế nào "cu"? Có "xèng" cho bọn anh chưa?
Tôi đáp: Có... ít lắm các anh ạ!
-D...m... ít cũng đưa đây không "ông" oánh chết đòn giờ!
+A... anh bình tĩnh để em lấy...
... vừa dứt lời Tôi cầm cả vốc tiền xu ném bừa vào mặt thằng ấy. Nó bị bất ngờ ôm mặt loạng choạng. Tôi xông tới đạp nó ngã dúi vào thằng kia đồng thời hô to "các bạn ơi! Tụi nó ngã rồi". tức thì các bạn Gái trong lớp Tôi xông ra chụp bao tải vào người hai thằng. Các bạn Giai thì dùng dây trói chúng lại. Số khác đi lên Ban Giám hiệu mời Thầy Hiệu trưởng xuống. trong lúc Thầy chưa xuống, tụi Tôi tha hồ đánh hai thằng một trận hả hê... tiếng đấm đá, tiếng kêu la nghe thật hồ hởi...
... đợt đó hai tên khốn kiếp phải chuyển trường vì tội bắt nạt và "trấn lột". Chúng Tôi có thêm bài học mới về tình đoàn kết. Các thầy, cô trong trường biểu dương Lớp Tôi nhiệt liệt. Các bạn học cùng trường nhìn chúng tôi với ánh mắt biết ơn và quý mến...
...
Hic... mới đó mà đã hơn 20 năm rồi. Nhớ lại thấy buồn cười và... nhớ cô Lớp Trưởng có hai cái lúm đồng tiền trên má quá!!!

AM

Guest
07-28-2006, 01:03 AM
Hic... mới đó mà đã hơn 20 năm rồi. Nhớ lại thấy buồn cười và... nhớ cô Lớp Trưởng có hai cái lúm đồng tiền trên má quá!!!
AM

Trời bây giờ bác AM mới nói! 1 trong 2 thằng ấy chính là tui đây, dọn trường, dọn lớp tui bỏ vào Nam, và vượt biên... Bây giờ bác nói tui mới nhớ chuyện nầy !

Hình như thằng còn lại là Anh Zen bây giờ đó.

Kỳ nầy đi Offline nhớ đem tiền cho tụi tui đá "bi-lắc" đó nhe...

Thân mến.:friends: :friends:

Zen
07-28-2006, 01:31 AM
Trời bây giờ bác AM mới nói! 1 trong 2 thằng ấy chính là tui đây, dọn trường, dọn lớp tui bỏ vào Nam, và vượt biên... Bây giờ bác nói tui mới nhớ chuyện nầy !

đúng òy, anh AM hông đem là cắt......đó nha. Mã tấu katana thủ sẵn hết rùi đó

kekeke

Thân
Zen

psi_ops2001
07-28-2006, 01:38 AM
nếu chị zin85 có học aikido thì gặp mấy tên 35 thì cho nó ăn kote .. , nikyo, ....! nếu đánh xong nó còn hùng hổ xông tới thì thưởng cho nó 1 cái kokyu nữa ! nếu nó còn đứng dậy được thi koshi cho nó thẳng cẳng luôn :bigsmile: ! mấy cái này dưới shodan chắc khó dùng nhưng cũng ok :bigsmile:

Ăn mày
07-28-2006, 08:49 AM

đúng òy, anh AM hông đem là cắt......đó nha. Mã tấu katana thủ sẵn hết rùi đó

kekeke

Thân
Zen

Rõ là hai Anh-Em nhà này! Kẻ tung người hứng thế kia làm sao Khất này "đỡ" cho kịp? Cũng hy vọng là "Ông Giời" ông ấy thương mà phù hộ độ trì cho Khất này có một khoản kha khá vào thời điểm đó. Gớm "cố nhân" mà gặp nhau thì chắc chắc là "đập phá tanh bành" rồi.

Chúc Hai Anh cuối tuần vui vẻ nha!

AM

caimatkhongchoiduoc
07-31-2006, 02:47 AM
Không hiểu bạn gái học lớp 12 này lên đây hỏi chơi hay hỏi thiệt? Nếu hỏi chơi thì thôi, bỏ qua cái post này.

Nếu hỏi thiệt thì tui góp ý:

1. Đừng có nghe mấy người kia mà đánh đấm thật lực vào hạ bộ. Lỡ chết người thì rắc rối to.

2. Phải xem xem mấy ông 35 kia là loại người nào? Chúng có đông không? Chúng là loại lưu manh chuyên nghiệp hay là loại phá làng phá xóm ở địa phương, lâu lâu nhậu vào nổi hứng lên chọc ghẹo? Nếu chúng đông người, lưu manh chuyên nghiệp thì nên tránh đi, võ nào mà đánh lại chúng? Nếu chúng là mấy tay thanh niên trong xóm lâu lâu buông lời ghẹo "em ơi" này nọ mà không có hành động gì thì cũng thôi đi, phản ứng làm gì. Cứ lơ mà đi, có hại gì đâu. Sợ con gái trẻ ra đường mà không có thằng nào ghẹo lại hơi buồn ấy chứ.

3. Nếu bọn 35 ấy có hành động mà bạn xét thấy phương hại đến bản thân thì phải báo mấy người lớn, dân phố, CA khu vực, sau đó nên tìm cách mà tránh, đừng có nổi máu yêng hùng đấm đá mà hoạ vào thân.

4. Nếu bị bất ngờ chặn lại đâu đó, xung quanh lại không có ai thì tuỳ tình hình. Kẹt quá thì phải đánh. Chúng đông thì đánh để rút, chúng chỉ có 1 thằng thì chả lẽ học võ lâu nay, 1 chọi 1 tay không mà không làm gì được thì ... ráng mà chịu. Nói chung là khi kẹt thì cứ đánh, đòn gì thì tuỳ lúc chứ lên đây hỏi ai biết nó tấn công thế nào mà chỉ.

Lời cuối: Mấy bác trên diễn đàn đã khuyên bảo con gái người ta thì cũng phải khuyên cho tử tế, nhố nhăng quá là không được. Lỡ có chuyện gì mấy bác có chịu không, hay con người ta chịu? Mấy bác Mod xem thế nào, nói một tiếng.

aikikai
07-31-2006, 03:15 AM
này sao các bác chỉ nghỉ đến cách xử lý khi sự việc xảy ra mà không nghĩ đến cách "phòng ngừa từ xa" nhỉ .:laugh:
có một cách đơn giản mà hiệu quả là họp tổ dân phố của con hẻm, bạn (hay phụ huynh) đề xuất gắn vào con hẻm đó 1, 2 bóng đèn công cộng, thế là đường tối trở nên sáng sủa, mấy con dê đó cũng khó hoạt động. thêm nửa là đề nghị tổ dân phòng chú ý con hẻm này. mô hình tổ dân phố ở VN cũng hiệu quả lắm, có gì bạn cứ phản ánh, mọi người sẽ cùng nhau giải quyết !
thân,

to bác caimatkhongchoiduoc:
em thấy mấy bác khác cũng góp ý kiến chân thành, chỉ có điều là hơi thích giỡn tí thôi. Bác thông cảm, cá tính mỗi người mỗi khác mà !
thân,

aiki
07-31-2006, 07:02 AM
Anh CMKCD nói rất có lý! Những câu trả lời là tùy theo cá tính TV. Mong rằng bạn Zin51 sẽ tự hiểu và đừng áp dụng 1 cách mù quáng!

Ăn mày
07-31-2006, 09:37 AM
Không hiểu bạn gái học lớp 12 này lên đây hỏi chơi hay hỏi thiệt? Nếu hỏi chơi thì thôi, bỏ qua cái post này.

1. Đừng có nghe mấy người kia mà đánh đấm thật lực vào hạ bộ. Lỡ chết người thì rắc rối to.

Khoái câu này nhất! :no1:

...Lời cuối: Mấy bác trên diễn đàn đã khuyên bảo con gái người ta thì cũng phải khuyên cho tử tế, nhố nhăng quá là không được. Lỡ có chuyện gì mấy bác có chịu không, hay con người ta chịu? Mấy bác Mod xem thế nào, nói một tiếng.:no1:

Thế bác thấy Khất này khuyên bảo có "nhắng nhô" quá không??? Nói một tiếng để Khất biết mà... "bó phanh" chứ!!!:flirt:

To Every Body: Thật ra cô bé này cũng chỉ muốn "trang bị" chút kiến thức cho cuộc sống đấy thôi! Đúng không? Thực tế thì tay "băm lăm" đó đã "làm gì" cô bé đâu! Mà "cái-mặt-không-chơi-được" nhắc Anh-Em ta cũng đúng đấy chứ! Ta cần "cẩn ngôn" hơn vậy kẻo các Mods mà... "cáu tiết" lên thì... hì hì...:lol:

Thôi! Chúc ACE ngon giấc nha!

AM

levan
07-31-2006, 06:29 PM
Tui thích cách góp ý của anh cmkcd, hợp lý và rõ ràng cụ thể. Những anh em góp ý trước có lẽ cũng có ý tương tự nhưng không trình bày rõ như anh cmkcd thôi. Dĩ nhiên đàn bà con gái dù có học võ nhưng mấy ai mà hung hăng nhào vô đánh vào hạ bộ hay mấy chỗ hiểm của người ta chỉ vì mấy câu chọc ghẹo ? Đối với cả nam lẫn nữ, đó chỉ là biện pháp chẳng đặng đừng khi bị dồn vào đường cùng thôi, phải không anh chị em ?

Ăn mày
07-31-2006, 08:36 PM
Tui thích cách góp ý của anh cmkcd, hợp lý và rõ ràng cụ thể. Những anh em góp ý trước có lẽ cũng có ý tương tự nhưng không trình bày rõ như anh cmkcd thôi. Dĩ nhiên đàn bà con gái dù có học võ nhưng mấy ai mà hung hăng nhào vô đánh vào hạ bộ hay mấy chỗ hiểm của người ta chỉ vì mấy câu chọc ghẹo ? Đối với cả nam lẫn nữ, đó chỉ là biện pháp chẳng đặng đừng khi bị dồn vào đường cùng thôi, phải không anh chị em ?

Đồng ý cái rụp!

:no1: Học võ là để rèn luyện thể chất và hộ thân chứ không phải "hạ độc thủ"! Nếu mà bị dồn ép mới phải dùng "hạ sách" đó thôi!:ph34r:

Chúc Zin51_đanh đá sẽ... "không còn sợ nữa" nhá!

AM

psi_ops2001
07-31-2006, 09:15 PM
hoàn toàn đồng ý với anh CMKCD

NgDaLat
07-31-2006, 10:04 PM
Không biết ở VN có bán pepper spray không? Ở Mẽo có bán pepper spray nhỏ như ống hít mũi có thể để trong bóp. Nếu có ai xàm sỡ thì xịt vô mặt người đó rồi chạy

cucat
07-31-2006, 10:45 PM

Em nghĩ có gì thì gì cũng nên nhớ đến điều này, dù sao cũng là một cái gì đó để mình ghi nhớ, biết điểm yếu của ngừoi ta để mà mình còn yên tâm hơn một chút ! :funny:

Hy vọng Zin51 ghi nhớ được lời các sư huynh ở đây đã dặn dò, nhất là của anh CMKCD áh, nên tùy trường hợp mà mình có những cư xử cho thích hợp, nhưng cũng khuyên bạn nên nhớ cái mình nói, hoặc nếu có điều kiện thì mua chai pepper spray như anh NgDaLat là okie nhất ! :drinks: :friends:

Zen
08-01-2006, 01:45 AM
Em nghĩ có gì thì gì cũng nên nhớ đến điều này, dù sao cũng là một cái gì đó để mình ghi nhớ, biết điểm yếu của ngừoi ta để mà mình còn yên tâm hơn một chút ! :funny:

Hy vọng Zin51 ghi nhớ được lời các sư huynh ở đây đã dặn dò, nhất là của anh CMKCD áh, nên tùy trường hợp mà mình có những cư xử cho thích hợp, nhưng cũng khuyên bạn nên nhớ cái mình nói, hoặc nếu có điều kiện thì mua chai pepper spray như anh NgDaLat là okie nhất ! :drinks: :friends:
Vn có bán đâu mà mua :unsure: :unsure: :unsure:

Guest
08-01-2006, 01:54 AM
Vn có bán đâu mà mua :unsure: :unsure: :unsure:

Hình như những thứ nầy, và roi điện được nhà nước Việt Nam liệt kê là vũ khí nên không có bán trong thị trường, ngoại trừ các dịch vụ hay công ty bảo vệ yếu nhân.v.v.. Kỳ rồi di Sea games tại Việt Nam thấy mấy ông cảnh sát chống bạo động có mang bên hông to như B40, dùng trong việc đàn áp mấy thằng wậy !

Đây là những kinh nghiệm để chống bị tấn công bất ngờ, mà trong các khóa học về tự vệ cho phái nữ trong môn Taekwondo, gọi là "AMBUSH AWARENESS", mong là sẽ ít nhiều hữu dụng cho các bạn nữ, không biết là có bao nhiêu % có thể xử dụng tại Việt Nam, nhưng Post để bạn đọc, chắc không gọi là vô ích.

"Hầu hết những cuộc tấn công mà nạn nhân là phái nữ, mang ít nhiều yếu tố tính dục, và thường là kẻ tấn công có rất nhiều cơ hội thành công vì hắn ta không bao giờ dám đi tấn công bạn mà cơ hội chiến thắng của hắn ít hơn 60%. Muốn tránh 1 cuộc tấn công nguy hiểm, cách hay nhất chính là nhận được nơi nó thường xảy ra, ai sẽ là người tấn công mình và chuẩn bị trước cho để đón chờ nó.

Chuẩn bị:

Hảy nghĩ đến nó như 1 màn kịch, hảy đóng thử 1 vai trò khi bạn biết mình sẽ bị tấn công - Bạn sẽ làm gi?, một người nam tất công 1 phụ nữ về tình dục, anh ta càng bị kích thích nhiều hơn nữa nếu người phụ nữ cố gắng tỏ ra chống trả 1 cách yếu ớt, những hành động bạt tay, nhéo, lấy guốc phang mặt vào anh ta không có hiệu nghiệm, càng nóng tính chưởi tục tằn chừng nào càng gợi cho anh ta 1 sự ham muốn. Tập ngay từ bây giờ cho mình 1 động tác phản công gì đó nếu anh ta nhào đến ôm bạn từ phía trước, ôm phía sau, nắm tay bạn v.v.. Bạn sẽ dùng kỹ thuật gì để gây hại tối đa cho người kẻ tấn công có thể gục xuống nhưng không để anh ta phải trọng thương rồi chính mình sẽ là người vào vòng tù tội, vì hành động nhào đếm ôm eo, nắm tay chưa phài là 1 tội trọng hay coi là 1 hành động nguy hiểm để kẻ bị nắm tay, ôm eo có thể kết liểu 1 mạng người khác. Một hành động tự vệ chính đáng "Legimate Defense" có nghĩa là nếu bạn không lấy mạng đối phương thì chính tính mạng của bạn có thể hoàn toàn mất.

Hảy nhìn:

1 cặp mắt con người bình thường có thể thấy được 160 độ (trên lý thuyết) nhưng bạn đừng bao giờ đặt trọng tâm hay chú ý quá kỹ 1 vật hay người gì đó trên đường bạn đi mà phải nhìn 1 cách tổng quát xung quanh, lắng nghe bước chân đi với hoài 1 nhịp điều đặn phía sau lưng bạn là ai? lâu lâu nhìn thoáng về phía sau, nâng đồng hồ của mình lên để xem có ai phía sau lưng, nhìn các cửa kiếng của nhà hay tiệm trên đường bạn đi phòng ngờ ai đó theo dõi hay đi theo bạn phía sau lưng, lâu lâu nếu được ngồi xuống cột dây giày, kéo lại quay dép để nhìn về phía sau, lúc nào cũng trong tư thế chuẩn bị không nên lơ là (Trong các phim gián điệp, sự cảnh giác của mấy ông điệp viên thường bị thiên hạ cười, nhưng đó chính là những kinh nghiệm vô củng hữu hiệu để xem mình có bị theo dỏi hay không?).

Cẩn thận:

Các cuộc tấn công thường nhất xảy ra là các nơi có hay gần quán rượu, nhóm thanh niên đàn ông dăm ba người tụ tập. Nếu chạy xe coi chừng các cua quẹo, nơi xe ngừng chờ đèn giao thông. Nếu trên đường có ai kêu dừng lại tuyệt đối không dừng xe nếu bạn không nhận ra người đó là người quen biết hay biết chắc là có thể tin tưởng được. Càng tránh đi đêm bao nhiêu thì cơ hội bị tấn công của bạn càng ít đi.

Đi đường:

Nếu trên đường bạn đi có 1 nhóm nào đó là học sinh đàng hoàng, 1 nhóm phụ nữ cùng đi nên đi theo sát họ để giảm lọt vào tầm ngầm của mấy tên có ý đồ vì thường bọn chúng hay có khuynh hướng tấn công người cô thế hơn. Khi đi ngang các ngôi nhà cẩn thận các cửa chính có thề mở bất thình lình, nếu hoàn cảnh cho phép nên cầm theo 1 cây vợt đánh Tennis, cây dù, 1 cây gậy tập thể dục như là đi tập thể thao về cũng có thể làm chùn bước kẻ tấn công mà lại được luật pháp cho phép. Nếu thấy 1 đối tượng nào đó có thể có ý đồ tấn công bạn nên giử khoảng cách nhất định trên 3-4 thước hoặc càng xa càng tốt và nên tạo chú ý cho người xung quanh biết là có mặt bạn trên đường (Ho lớn, quơ tay lên cao tạo chú ý cho người khác) vì kẻ tấn công sợ nhất là thấy con mồi của mình được người khác nhận và thấy.

Trên đường đi đến xe hơi hoặc xe Honda:

Nếu bạn biết mình đang bị theo dõi đừng đi ngay đến xe honda hoặc xe hơi của mình, tốt nhất nên đi thẳng đến 1 nhòm người hay 1 người nào gần nhất mà bạn biết là mình có nhiều hy vọng được che chở, vì cho hắn biết phương tiện di chuyển của bạn là tạo cho hắn thêm cơ hội biết trước đường đi nước bước của bạn hơn. Một món vũ khí vô cùng lợi hại của phái yếu đó là chiếc chìa khóa xe, đừng coi nó chỉ là một dụng cụ mở cửa hay đề xe, mà cuốn bàn tay bạn lại như nắm đấm dùng chìa khóa lớn nhất lọt qua các khẻ tay, như 1 cú đấm có sắt nhọn rất hữu hiệu vào các huyệt đạo (Cổ, hạ bộ, nách, mắt v.v..) trên thân thể con người vô cùng hữu hiệu mà không bị coi là vũ khí nếu chẳng may bạn phải ra tòa vì tội gây thương tích cho kẻ khác.

Nếu đi xe 4 bánh hơn nên nhìn xung quanh trước khi vào xe, nên nhìn vào trong xe, phía ghế sau xe có gì khi bạn mở cửa bước vào. Đừng tạo cho bạn có những tài sản hay quá khiêu gợi tạo nên lòng tham muốn nổi dậy của các đấng 35.

Quan trọng nhất:

Cho người thân hoặc gia đình biết bạn đi đâu, sẽ về bằng đường nào, và về đến nhà lúc mấy giờ, nếu trễ hơn bao nhiêu giờ/phút thì đi tìm dùm, nếu mình về trể hơn nửa (như là trể 3 tiếng đồng hồ hay nguyên đêm) thì nên báo cho công an, cảnh sát về sự mất tích của bạn.

Chỉ tự vệ và tấn công lại khi thật sự cần thiết, khi cần thiết con người chúng ta sẽ có 1 sức mạnh tiềm tàng phi thường để tìm con đường sống.

Đừng bao giờ cho rằng nơi nầy an toàn, nơi kia không thể xảy ra chuyện.v.. Chỉ nên nghỉ là nơi này nguy hiểm thế nào và mức độ là bao nhiêu, nơi kia thì sao? đừng bao giờ đánh giá thấp khả năng tấn công.

Kỹ thuật tự vệ hay nhất chính là càng tránh đụng độ chừng nào thì hay chừng ấy.

Nên tìm các khóa học tự vệ như các Tổ chức an toàn cho phụ nữ, các liên đoàn võ thuật, các buổi họp mặt bạn bè nếu có 1 người nào đó là võ sư có khả năng, nhờ họ dạy 1 số kinh nghiệm và kỹ thuật... Nếu chị em nào cắc cớ hỏi....Nếu cái ông võ sư í cũng là dân 35 luôn thì sao??? !!! thì DCH thua không và hết ý kiến !!!

Thân mến:friends: :friends:

aiki
08-01-2006, 10:48 AM
Nếu đi xe 4 bánh hơn nên nhìn xung quanh trước khi vào xe, nên nhìn vào trong xe, phía ghế sau xe có gì khi bạn mở cửa bước vào. Đừng tạo cho bạn có những tài sản hay quá khiêu gợi tạo nên lòng tham muốn nổi dậy của các đấng 35.

Cách đây vài năm, lở bên này, úc gần giáng sinh, có 1 cô sau khi đi shopping và ra xe, đã bị 1 tên cướp đẩy vô xe. Hắn toan ăn cắp xe, lấy quà cô ấy mới mua và giữ luôn cô ấy ...

Nhưng cô này cũng lanh trí, khi bị xô vô xe sau khi mới mở cửa xe, cô ấy đã thò 1 chân ra ngoài cửa để tên cướp không đóng được cửa xe, 1 tay nhấn còi, còn chìa khóa xe thì quăng ra ngoài xe. Thế là tên ăn cướp không có chìa khóa để mở máy xe, không đóng được cửa và còn bị tiếng còi xe kêu ầm lên, nên hắn đành bỏ chạy.

Cô kia thì bị bầm chân và tay khi tên cướp tính đóng cửa xe và anh vài cái tát khi tên cướp thấy cô ấy bấm còi không ngừng ....

Mấy của quý hãy cẩn thận và nên nhớ mấy 'mánh' này lỡ có chuyện gì xẩy ra.

Zen
08-01-2006, 07:47 PM
bài của anh DCH cool quá :no1: :no1: :no1: :no1:

zin51_danhda
08-01-2006, 08:24 PM
Hic, tuần này bận quá, mãi mới online đc. Thấy choáng kinh khủng khi bao nhiu lời khuyên đc đưa ra. Thankssss mọi ng`nhìu :bigsmile: !!!
Bài này em hỏi hoàn toàn mang tính thiện chí, nói cách khác là hỏi rất thật lòng, chứ ko phải đùa như 1 mem nói đâu. Với lại có phải em học võ để đánh ng` đâu cơ chứ :disappoin Theo mama em nói thì là học cho có cảm giác yên tâm (có ai như mẹ em ko nhỉ???):biggrin:
Dù sao cũng rất cảm ơn mọi ng` đã đóng góp ý kiến cho em nói riêng và cho các girl khác nói riêng :laugh: :laugh: :laugh:

Ăn mày
08-03-2006, 03:36 AM
Hic, tuần này bận quá, mãi mới online đc. Thấy choáng kinh khủng khi bao nhiu lời khuyên đc đưa ra. Thankssss mọi ng`nhìu :bigsmile: !!!
Bài này em hỏi hoàn toàn mang tính thiện chí, nói cách khác là hỏi rất thật lòng, chứ ko phải đùa như 1 mem nói đâu. Với lại có phải em học võ để đánh ng` đâu cơ chứ :disappoin Theo mama em nói thì là học cho có cảm giác yên tâm (có ai như mẹ em ko nhỉ???):biggrin:
Dù sao cũng rất cảm ơn mọi ng` đã đóng góp ý kiến cho em nói riêng và cho các girl khác nói chung :laugh: :laugh: :laugh:

Hiện tại là 16 giờ 37phút (GMT+7). "Của quý" đã... "nhận hàng" và... "cám ơn rối rít":bigsmile:. Thay mặt Hội Nghị, Tôi cin công bố "bế mạc" Đại hội tại đây!:lol: (nghe giống mấy bài Dziễn Dzăng quá Giời ạ!)

Hì hì... post thử tiếng Việt có dấu! Nhờ Mod nào Online sơm nhất Del giùm!
Cảm ơn!

AM

Gia_Khue
08-03-2006, 08:47 AM
hehe, GK có kinh nghiệm với mí tên 35 nè.
Đường vô nhà GK hơi sâu và cũng vắng. Có lần đi chợ, đang đi thì có 1 tên đi xe máy chạy vượt wa, rồi dừng lại fía trước 1 đoạn xa. GK thấy tên này lúi húi, thỉnh thoảng lại nhìn lén GK nữa. Vì đã gặp trường hợp này nhiều lần nên GK biết là nó sắp giở trò. May mắn là có mấy cây gỗ nhỏ, trên đó có rất nhiều đinh mà nhà ai sửa nhà vứt ngoài đường, GK lựa 1 cây thật nhiều đinh, mặt thật ngầu đi về fía nó. Nó thấy GK cầm cái cây lỉa chỉa đinh nên sợ wá, nổ máy chay mất tiêu. Nó mà chọc GK là cho nó khỏi có con nối dõi luôn á.
Còn 1 lần, sáng sớm vừa đi tập thể dục từ công viên về, 1 ông chạy xích lô tự nhiên dừng lại, giả bộ đi tưới cây. GK lượm liền 1 cục gạch, vừa đi ngang nó, nó way mặt ra khoe của với GK. GK cầm hòn đá lên giả bộ dọa nó, thế là nó bỏ đi luôn.

Thế đấy, kinh nghiệm là khi gặp mí tên 35 là fải thật bình tĩnh. Mình càng hoảng sợ thì chúng nó càng khoái (hình như chúng nó bị bệnh hay sao á). Nói thiệt là lần đầu GK gặp 35, GK ghê hết cả người, 2 ngày sau vẫn chưa hết rùng mình. Nhưng lần sau thì, "mày biết tay bà nhé" :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

cucat
08-03-2006, 05:55 PM
Đường vô nhà GK hơi sâu và cũng vắng. Có lần đi chợ, đang đi thì có 1 tên đi xe máy chạy vượt wa, rồi dừng lại fía trước 1 đoạn xa. GK thấy tên này lúi húi, thỉnh thoảng lại nhìn lén GK nữa. Vì đã gặp trường hợp này nhiều lần nên GK biết là nó sắp giở trò. May mắn là có mấy cây gỗ nhỏ, trên đó có rất nhiều đinh mà nhà ai sửa nhà vứt ngoài đường, GK lựa 1 cây thật nhiều đinh, mặt thật ngầu đi về fía nó. Nó thấy GK cầm cái cây lỉa chỉa đinh nên sợ wá, nổ máy chay mất tiêu. Nó mà chọc GK là cho nó khỏi có con nối dõi luôn á.
Còn 1 lần, sáng sớm vừa đi tập thể dục từ công viên về, 1 ông chạy xích lô tự nhiên dừng lại, giả bộ đi tưới cây. GK lượm liền 1 cục gạch, vừa đi ngang nó, nó way mặt ra khoe của với GK. GK cầm hòn đá lên giả bộ dọa nó, thế là nó bỏ đi luôn.

Tuyệt vời quá chị GK ưi, hy vọng đây cũng là một bài học cho các "của quý" trong forum.

---> Riêng cho Mr DCH, Zen, TheVagrant : biết tay chị Gia Khuê chưa, kỳ này zi`a offline lo mà chuẩn bị bông băng sẵn sàng nghen!

Guest
08-03-2006, 07:13 PM
Tuyệt vời quá chị GK ưi, hy vọng đây cũng là một bài học cho các "của quý" trong forum.

---> Riêng cho Mr DCH, Zen, TheVagrant : biết tay chị Gia Khuê chưa, kỳ này zi`a offline lo mà chuẩn bị bông băng sẵn sàng nghen!

Phụ nữ đáng sợ thật Cucat hả, anh em mình chết chùm rồi.

Nhưng khâm phục ý kiến của chị. DCH có mấy thằng bạn ở VN... Không biết tụi nó có 35 không nhưng kỳ nầy.. Phải thông báo với tụi nó cẩn thận... nếu tụi bây thấy chị nào ôm ốm... Tên G_K thì làm ơn né ra dùm.

Thân mến:friends: :friends:

Yo
08-03-2006, 08:19 PM
Anh DCH với Zen khỏi lo Sư Tử thì để em lo cho để em bẻ răng Sư Tử cho :bigsmile: :bigsmile: :bigsmile:

Ăn mày
08-05-2006, 08:09 PM

Thế đấy, kinh nghiệm là khi gặp mí tên 35 là fải thật bình tĩnh. Mình càng hoảng sợ thì chúng nó càng khoái (hình như chúng nó bị bệnh hay sao á). Nói thiệt là lần đầu GK gặp 35, GK ghê hết cả người, 2 ngày sau vẫn chưa hết rùng mình. Nhưng lần sau thì, "mày biết tay bà nhé" :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Anh Em ơi! Thấy gì chưa?
Gia Khuê "quảng cáo" mình... thừa "Beauty"
Nào ai chưa vợ... Dê đi!
Kẻo cơ hội ấy lại "về nơi xa"...
Phí hoài cho "cánh Nhà ta"
"Cỏ đồng ta" tốt lại... ra "đồng người"!!!

Copyright by Ăn mày of http://hiepkhidao.com

Mọi người công nhận Gia Khuê đẹp không? Được rất nhiều "dân băm lăm" ái mộ thế thì hiển nhiên là "...Của Dì Dì giữ, Ai... bò... mặc Ai" rồi!:bigsmile:
Đa số mấy thằng "nhóm máu 4" đều có con mắt thẩm mỹ "tuyệt-xì-là-vời". Anh Em nào mà có tham gia Offline lần này nhớ cin chữ kí Gia Khuê đó nha!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

AM

Gia_Khue
08-06-2006, 08:30 AM
Anh Em ơi! Thấy gì chưa?
Gia Khuê "quảng cáo" mình... thừa "Beauty"
Nào ai chưa vợ... Dê đi!
Kẻo cơ hội ấy lại "về nơi xa"...
Phí hoài cho "cánh Nhà ta"
"Cỏ đồng ta" tốt lại... ra "đồng người!!!

Copyright by Ăn mày of http://hiepkhidao.com

Mọi người công nhận Gia Khuê đẹp không? Được rất nhiều "dân băm lăm" ái mộ thế thì hiển nhiên là "...Của Dì Dì giữ, Ai... bò... mặc Ai" rồi!:bigsmile:
Đa số mấy thằng "nhóm máu 4" đều có con mắt thẩm mỹ "tuyệt-xì-là-vời". Anh Em nào mà có tham gia Offline lần này nhớ cin chữ kí Gia Khuê đó nha!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

AM

Anh Khất ui là anh Khất, chọc ghẹo GK hả? Lỡ bị bạn Yo kiu là sư tử rồi, mang tiếng thì cho mang tiếng luôn.
Lạm quyền Mod, treo nick anh Khất vì nói xấu Mod :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Lion of aikido
08-06-2006, 10:19 AM

trừi ui khủng khiếp quá đâu ngờ thường ngày thấy chị mình hiền hiền im im .mà ko ngờ ngoài trận mạt thì đáng sợ thiệt ,từ đó tới giờ trong sân em có lầm lổi gì với chị mong chị bỏ qua cho
Tha thiết khẩn cầu van xin :upset: :upset: :upset: :upset:

Ăn mày
08-06-2006, 08:27 PM
Anh Khất ui là anh Khất, chọc ghẹo GK hả? Lỡ bị bạn Yo kiu là sư tử rồi, mang tiếng thì cho mang tiếng luôn.
Lạm quyền Mod, treo nick anh Khất vì nói xấu Mod :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Khất nào có dám chọc ghẹo GK đâu! Tại thấy "bà chị" chỉ vẽ nhiều chiêu "đối phó 35" kinh hồn khiếp vía quá nên "mường tượng" ra Dung Nhan "xanh xao mộng mị" đấy thôi.:flirt: Không phải đã có lần Anh DCH đã đăng trong chuyên mục "Tặng các của quý" rằng...thì...là:"...Những trái cây nào trông đèm đẹp mà không bị sâu, chim, dơi..etc... ăn dở thì đừng ăn vì rất có thể đó là loại trái cây độc..." rồi Khất xem trong kênh Disscorveri lại thấy trong muôn loài thì coăn gì đẹp cũng là "sát thủ"... hé hé... suy ra GK mà "độc thủ" như vậy chắc là đẹp rồi!:friends:

Lạm dụng "chức quyền" hiếp đáp người vô tội à? Tự nhiên thoải mái đi GK! Khất chỉ sợ "treo" Khất một ngày thì là một ngày "có người" nóng lòng sốt ruột đến không làm được việc gì cho mà xem...ý lộn... coi!:iwink: Mà mất công "treo" thì lại mắc công "cởi ra" đấy thôi! Bởi tay Khất lúc nào chẳng cầm "hàng cẩu bảng"...
Không treo lâu được đâu! Các Anh Em thấy đúng không?

Chúc GK một ngày đầu tuần vui vẻ!

AM