PDA

View Full Version : Giới thiệu CLB Aikido Quận 5 (mới mở tại TT Văn hóa-Thể thao Quận 5, Cơ sở 2)

aikido-dtg
02-06-2012, 04:03 PM
Nhờ các admin xóa chủ đề ra khỏi diễn đàn. Xin lỗi vì đã làm phiền.

aiki
02-06-2012, 08:27 PM
chào aikido-dtg mới vô diễn đàn.
aikido-dtg có thể post vài tấm hình CLB lên được khg? CLB này theo Ky society hay sao mà chú trọng về khí vậy?

Bạn có thể giải thích thêm khi nói chú trọng tới khí khg?

Cám ơn bạn!

Iwama aikido
02-07-2012, 04:48 AM
Tui biết ông này, từ đó đến giờ đâu thấy ổng tập và dạy Ki, tự nhiên lại mở lớp chú trọng về Ki. Đọc xong thấy lo cho thế hệ trẻ Aikido bên VN.

aiki
02-07-2012, 10:13 AM
Còn thế hệ trẻ bây giờ có nhiều thuận lợi lắm, nào là sách, đĩa, video clip, chẳng sợ họ bị lạc đường đâu, mặc dù nhiều vị "cao dan" hiểu và dạy sai nhiều lắm

Phải có căn bản vững mới học theo clip được. HKD là cần cảm nhận, nếu học theo đĩa là chỉ có cái hình thôi. Tui khg biết ai là ai hết, nhưng mới đọc qua thì thấy lo rồi!!!

chauluong
02-07-2012, 01:04 PM
Mọi người cứ lo xa. Ai thích múa thì tham gia thôi. Dạo này, có nhiều người tập Aikido như múa lắm.

chauluong
02-09-2012, 12:53 PM
Bạn cứ xem võ sư Koichi Tohei đánh thì biết.

Tui chỉ sợ hổng giống mà còn sai nữa. Chứ nếu được thì mừng quá.

aikikai
03-16-2012, 10:26 PM
sao ko ai tình nguyện xuống Củ Chi mở cái Dojo phát triển aikido vậy? Có mấy đứa nhóc aikidoka đang gào thét ở dưới kìa.
ở Q5 đã có Tinh Võ rùi mờ còn mở thêm 1 cái ngay sát bên.

Gửi bởi aikido-dtg
Bạn cứ xem võ sư Koichi Tohei đánh thì biết.
Tui chỉ sợ hổng giống mà còn sai nữa. Chứ nếu được thì mừng quá.

Yah yah, lúc trước em có nghe bác nào nói nhiều sensei bên đó là học trò của tohei mà đánh chưa giống đc ổng, huống hồ gì....

thevagrant
03-18-2012, 03:03 AM
Aikikai dung ra mo mot cai o Cu Chi luon di, hoi ai chi nua ?

aikikai
03-18-2012, 07:09 PM
Aikikai dung ra mo mot cai o Cu Chi luon di, hoi ai chi nua ?
Nhiệm vụ bất khả thi! ^^