Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23

Chủ đề: Ngã té nổ qua chướng ngại vật (không chống tay).

psi_ops2001
    Guest
    mọi người ui , psi bị cái tật này nè , hông mạnh quá lúc bật qua thì đi một lèo thay vì nằm thì cái này ngồi luôn , có lúc ko ngồi mà qua tư thế đứng luôn >< , có ai sữa dùm psi đi :laugh:

Member
    Thanks
    0
    Em mới đai trắng chuyên bị bắt làm "trâu ngựa" cho các huynh/tỉ nhảy. nhiều cha nhảy vỗ đôm đốp trên lưng, hông đau điếng ("ngựa" chỗ em quì seiza, gập lưng hai chỏ chạm đất). Bữa trước có cha nội mất đà "vuốt tay" từ lưng xuống ...hix, kéo luôn cái quần em ló...xịp . May mà em hoảng hồn "giằng" lại kịp. :flirt:
    Em nổ qua được 2 ngựa xếp sít, toàn nhảy .......lụi :wacko: :biggrin:

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi psi_ops2001
    mọi người ui , psi bị cái tật này nè , hông mạnh quá lúc bật qua thì đi một lèo thay vì nằm thì cái này ngồi luôn , có lúc ko ngồi mà qua tư thế đứng luôn >< , có ai sữa dùm psi đi :laugh:
    Lực hông mạnh ghê ha! Không kìm lại có khi tiếp đất = mặt thì tiêu luôn á. :biggrin: :biggrin:
    Chào !!!^.^

psi_ops2001
    Guest
    hi` , cái đó là cái sợ nhất đây ' , ma` psi hem biết sữa làm sao ><:laugh:

Member
    Thanks
    0
    psi lộn được như thế là có năng khiếu môn thể dục dụng cụ đấy, chuyển qua đó tập coi, nhào lộn phải biết

psi_ops2001
    Guest
    ui` , té nỗ thì được thứ psi ngán nhao` lộn lém >< , thấy mí đứa nó nhào lộn suýt gãy tay gãy chân là psi ngán rui ^^:laugh: :laugh:

Member
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    0
    bạn nhắc đến té nổ vượt wa chướng ngại vật làm KLC chợt nghĩ lại mình hồi xưa tập liều thật, cũng khoái té như bạn vậy. bây giờ lại thấy ngán và nó chẳng giúp ích gì cho khả năng ukemi của mình cả, chưa kể khả năng gây chấn thương nữa. Lời khuyên thành thật dành cho bạn: không nên tập té kiểu đó..

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi psi_ops2001
    Cái kiểu ấy Anh Khất thường hay nói đùa là "Giáng... Mông Thập Bát Chưởng":laugh: đó Psi. Cóa thể là tại mình khi còn ở trên không mải lo "cuộn người" nhiều quá nên chưa biết cách "co duỗi hợp lý" mà ra... Ha ha:biggrin: ! Sợ chấn thương thì tập Võ làm giè?! Cái chính là nên tập thận trọng và đừng cóa mang tinh thần "con gà tức nhau tiếng gáy" thì cũng OK thôi. Khất thiển nghĩ chắc HLVs yêu cầu "té nổ lấy đà" là để môn sinh làm quen với trạng thái ngã "bất ngờ" chứ nếu không ích lợi gì thì đưa vào giáo trình giảng dạy chi cho mệt...
    @fourever: Thưa Anh đúng đấy ạ! Những người mới thì không nên vì chút "hăng máu" mà tập luyện ẩu rất dễ bị chấn thương còn HLVs thì cũng không nên "ép tiến độ" như vậy sẽ gây tâm lý căng thẳng cho môn sinh. Cảm ơn Anh đã biên bài tỉ mỉ để ACE được mở rộng tầm nhìn!

Nice the Weekend All!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

psi_ops2001
    Guest
    hihi` ok , cum on anh khat nhieu ^^:laugh:

Junior Member
    Thanks
    0
    Theo kinh nghiệm cá nhân thì muốn té nổ như vậy thì phải tập cơ lưng cho dẻo vì khi mình đang bay trên không mới quăng chân lên được lúc đó té nổ mới sướng

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối