Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Sức khỏe kém có học được Aikido

tkdkid
    Guest
    Chào anh David, Kidman.

Thầy trong các website của nước ngoài, nhiều người vẫn cho là tập võ mà mang kiếng không có ảnh hưởng gì lớn lao cả, nhưng một môn võ như Aikido, sự cảm nhận đòn thế là điều vô cùng quan trọng, biết đâu cận thị, vào lớp sợ hư kiếng không mang lại hay đó các anh, vì phải chăng không mang kiếng sự cảm nhận sẽ không bị phân trí, người tập, đánh sẽ dựa vào cảm giác nhiều hơn.

Như hiệp sĩ mù của Nhật, ông xuất chiêu luôn độc đáo vì vốn không thấy đường nên đường kiếm ông ra vô chiêu thắng hữu chiêu.

hehehe ! Thân mến.

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi kidman
    chào các bạn, mình là thành viên mới, mình khá yếu: cao 1m62, cân nặng có 42kg, thân hình ốm, lại cận nữa, mình rất muốn học võ để rèn luyện sức khỏe cũng như tinh thần, tuy nhiên mình rất ngại với cơ thể như vậy ko biết có học duoc ko.
    Mong các bạn cho mình một lời khuyên.
    Cám ơn
    Hờ hờ... cin chào "Nhóc Đàn ông"!
    :friends:
    Nếu noái về vướn đề "sức vóc" thì Khất mỗ mới là người "vừa già vừa yếu vừa... xấu" đơi-nài!:laugh:
    Cóa thể noái Khất mỗ được liệt vào hàng "quái thủ dị nhân" nhất trong HKD.com này chứ chả chơi!! Cóa hôm đang tập dở phần khởi động lại lăn đùng ra thảm như trúng kinh công... à quên... kinh phong ấy thế mà vừa nằm được một loáng lại "hạ quyết tâm" tập cho hết buổi đới!:flirt:

... Chuyện nó cũng cũ rồi! Bê-giờ trông Khất mỗ khác xưa nhều lắm: cứ phải gọi là "khuôn trăng đầy đặn nét ngài nở nang" đấy nhá! Khuôn mặt trông còn trẻ hơn hồi mới vào tập chỉ không thể che giấu "già nua" của mái tóc thôi (Khất mỗ không dùng hóa chất hóa chiếc để "ruộm" lại màu tóc đâu nhá! Để thế vưỡn "đẹp giai" chán!:flirt: )

Dặn "Nhóc nhớn" khi đi tập nhớ ăn cái gì nhè nhẹ như bánh ngọt hay uống một ly sữa đậu nành nóng hoặc một cốc sữa trước lúc tập khoảng 15'-30' sẽ thấy đỡ "đuối" hơn đới!

Chịu khó tập luyện để cải thiện "rung nhan" và khí sắc cái đê!

Best Regards!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Member
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    0
    hey kid..man, mấy anh trên này đã nói hết ý rùi. thế thì bạn còn chờ zì nữa mà ko.. nhào lên sân:laugh:

Junior Member
    Thanks
    0
    Huh...kidman nói thế làm Cir tủi thân bi giờ ý chứ...Cir có 1m60, 45 kí, cận 5.5 và 6 đi-ốp...Thế mà tập có làm sao đâu...Cứ tự tin đi nào.:friends:
    Không vác cái "mục kiểng" thì công nhận là không bị vướng, nhất là khi tập "loạn đả", dưng mờ lúc thầy dạy đòn thì ...khó mà nhìn thấy.Chẹp chẹp, nói chung đeo kính cũng là một chuyện đáng lo:dry:
    Always
    Forgive to forget.
    But never
    Forget to forgive.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12