Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 22 của 22

Chủ đề: Seminar Saigon 2008

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tyi
    Đa số những đòn kỹ thuật Shihan tập huấn lần này đều là đòn "ruột" của ông!

Đòn sayu undo thể hiện rõ nét cách đánh này ! Tyi tôi đã thấy ông thể hiện khi qua VN phụ tá cho các Shihan lần trước, khi ông còn 3-4 dan.

Shihan kết hợp rất khéo léo tay, chân, thân mình và luôn chủ động kiểm soát và duy trì trọng tâm chung giữa hai người. Tất cả cùng đi 1 lúc, nên ở phút cuối cùng, uke té như dập mình xuống thảm!

Có lẽ còn trẻ, và chuộng lối đánh khá thực tế, nên ông đánh khá "rắn chắc", bạn nào làm uke chắc cũng có cảm giác như tôi!

Cả hai Shihan va Shidoin đều rất nhiệt tình và dễ thương !

@ david
    Về cách david nói, tui nghĩ sự khác nhau nằm ở chỗ "ủi" và "quạt" và nhập nội cùng hạ tay mà thôi ! chắc chắn một điều là trong cái tay của Shihan (cả hai tay luôn) chả có tí lực nhấn hay ủi gì cả ! Một điều khá quan trọng nữa, lưng tori càng thẳng, uke sẽ té càng phê !
    Cái này tập mất nhiều thời gian lắm mới có kỹ thuật này !

anh em nào đóng góp thêm đi !

@dac86 và các bạn khác gặp cái-mặt-chơi-không-được (sorry nick cùng tên trong forum này nhe, không phải nói bạn):
    Bỏ đi bạn ! "người ấy" mà bạn nhắc đến xem như hết thuốc chữa rồi, các sư huynh mà còn gọi bằng "em" tuốt !
    Thằng bạn lớn tuổi và là sư huynh của người ấy lonton đi vô tập, bị người ta chặn lại và kêu bằng "em", tui cũng bị vậy ! Bạn tui nó quắc mắt, tính làm một trận, tụi tui phải khuyên nó mãi ! đi tập thôi mà, chủ yếu là thấy được anh em là mừng rồi!
    Cho phép em nêu một vài cảm nhận khi xem clip, ko biet các bác thế nào sao em thấy Shihan đánh gần như đòn nào cũng có một chút dừng ở giữa, cảm giác nó ko được trơn tru, hay tại kiểu nó thế?
    Ngồi mãi mỏi lưng, ký mãi mỏi tay, tập võ thế này, là hết mệt mỏi

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Mắt A A tinh quá vậy? chắc mỗi người 1 cách đánh! Coi thì thấy thầy này có vẻ dùng sức nhiều, đánh chắc và vững chứ chưa nhuyễn như 1 số mấy thầy khác như Osawa chẳng hạn! :biggrin: :biggrin:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123