Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: Seminar Saigon 2008

phamtatdac86
    Guest
    gửi bạn beginer!
    Mình đâu dám có ý nghỉ tiêu cực nè, mình thấy sao thì nói vậy. Hay là bạn muốn mình nêu đích danh thì bạn mới vừa lòng. Nghe nói sắp phát hành video buổi tập huấn hả? Chắc là sẽ hấp dẫn lắm! Các bạn sẽ được chiêm ngưỡng shihan "nhí", để xem mình nói có sai không??? Cũng có nhiều người tập tốt lắm hehe...đã có nói rồi mà beginer. Hẹn beginer bữa nào offline uống cafe, từ ngày tham gia diễn đàn chưa làm quen được ai hết...hehehe...chúc beginer vui vẻ!

Senior Member
    Thanks
    4
    Mời mọi người coi phần biểu diễn của Shihan và Shidoin:
    http://www.youtube.com/watch?v=PN70ZPT6-wk

Chúc cuối tuần vui vẻ !
    Hiệp khí vi thượng sách.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Cám ơn T đã post lên! sao quay được vậy? VIP?:laugh: :laugh:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Cám ơn T đã post lên! sao quay được vậy? VIP?:laugh: :laugh:
    nga`y đâ`u aikikai câ`m may lên chu?p hi`nh nhưng bi? ba?o vê? ngăn ca?n vi` không cho phep. Tuy nhiên đây không pha?i la` y cu?a Shihan vi` cuôi giơ` thây va`i ngươ`i đưng trên sân tâ?p chu?p hi`nh nhưng Shihan không noi gi`. mây nga`y cuôi thi` tư? do hơn, không co`n thây ba?o vê? đâu ca?, va`i ngươ`i đem ca? may quay lên sân nên co clip cho mo?i ngươ`i tham kha?o..
    Practice Make Perfect

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    nói chung, kì tập huấn này không để lại ấn tượng rõ nét(đối với bản thân aikikai) như các kì tập huấn trước. Có lẽ vì cách đánh của Shihan Mori theo một khuôn khổ của Hombu Nhật nên khiến aikikai không cảm nhận được nhiều. Điều còn đọng lại sau tập huấn này là một Shihan và Shidoin rất nhiệt tình, thể lực quá tốt, và mình được tập với các anh em trên HKD.
    Practice Make Perfect

Senior Member
    Đang ở
    Saigon, Vietnam
    Thanks
    19
    Kỳ này không làm uke với Shihan lần nào cả vì sợ chấn thương (. Nhưng học được khá nhiều và cần tập nhiều nữa. Vd nhe, với đòn Morote tori do SHihan đánh ở hình sau, anh em thấy có gì khác biệt so với mình đang tập?

Đây là cách đánh hiện đang tập: http://flickr.com/photos/voarev/2381781509/

Anh em góp ý nhe.

Steven
    Guest
    Như đã nói Shihan chiếm trọng tâm uke khá nhiều , hồi đó ste tập toàn dùng lực đẩy , giờ áp dụng theo cách của shihan thấy có hiệu quả hơn ^^

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    :biggrin: :biggrin: hì hì, khg biết bênVN tập làm sao nhưng bên tui hầu như là làm như vậy khg! :laugh: :laugh: Cái quan trọng là lúc vô đòn để làm sao kết thúc như vậy đó! có ai có clip kỹ thuật này khg, post lên đi:biggrin: :biggrin:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

tyi
    Guest
    Đa số những đòn kỹ thuật Shihan tập huấn lần này đều là đòn "ruột" của ông!

Đòn sayu undo thể hiện rõ nét cách đánh này ! Tyi tôi đã thấy ông thể hiện khi qua VN phụ tá cho các Shihan lần trước, khi ông còn 3-4 dan.

Shihan kết hợp rất khéo léo tay, chân, thân mình và luôn chủ động kiểm soát và duy trì trọng tâm chung giữa hai người. Tất cả cùng đi 1 lúc, nên ở phút cuối cùng, uke té như dập mình xuống thảm!

Có lẽ còn trẻ, và chuộng lối đánh khá thực tế, nên ông đánh khá "rắn chắc", bạn nào làm uke chắc cũng có cảm giác như tôi!

Cả hai Shihan va Shidoin đều rất nhiệt tình và dễ thương !

@ david
    Về cách david nói, tui nghĩ sự khác nhau nằm ở chỗ "ủi" và "quạt" và nhập nội cùng hạ tay mà thôi ! chắc chắn một điều là trong cái tay của Shihan (cả hai tay luôn) chả có tí lực nhấn hay ủi gì cả ! Một điều khá quan trọng nữa, lưng tori càng thẳng, uke sẽ té càng phê !
    Cái này tập mất nhiều thời gian lắm mới có kỹ thuật này !

anh em nào đóng góp thêm đi !

@dac86 và các bạn khác gặp cái-mặt-chơi-không-được (sorry nick cùng tên trong forum này nhe, không phải nói bạn):
    Bỏ đi bạn ! "người ấy" mà bạn nhắc đến xem như hết thuốc chữa rồi, các sư huynh mà còn gọi bằng "em" tuốt !
    Thằng bạn lớn tuổi và là sư huynh của người ấy lonton đi vô tập, bị người ta chặn lại và kêu bằng "em", tui cũng bị vậy ! Bạn tui nó quắc mắt, tính làm một trận, tụi tui phải khuyên nó mãi ! đi tập thôi mà, chủ yếu là thấy được anh em là mừng rồi!

phamtatdac86
    Guest
    ai mà có cái nick @da86 vậy nè? Mình nhớ là hiếm có ai tên Đắc lắm mừ? Đứa nào giả danh tên tui nè...miễn là người tốt thì không sao hehe...

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối