Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Offline ngày 23 -3 - 2008 thay đổi địa điểm

Senior Member
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    0
    Xin chào các anh chị em đang tập luyện Aikido!
    Như chúng ta đã biết ngày 9 thàn 3 năm 2008 dã diễn ra buổi giao lưu kỹ thuật Aikido tại võ đường AikidoTenshinkai Hà nội.Buổi giao lưu đã diễn ra tốt đẹp và mọi người nhận thấy nên tổ chức những buổi giao lưu như vậy thường xuyên hơn nhằm giúp các bạn tập Aikido hiểu biết thêm về những cách tập luyện tại những võ đường khác nhau để giúp bản thân có cách tập luyện phù hợp.
    Tiếp tục công việc đó, AikiđoVJCCShuokan đứng ra tổ chức buổi offline vào chủ nhật ngày 23 tháng 3 năm 2008 tại nhà thi đấu trường Đại học Ngoại thương-phố Chùa Láng Hà nội từ 9h-11h.
    Với chủ đề: "Làm uke trong tập luyện Aikido?"
    Mời các anh chị tập luyện Aikido cùng tham gia với tinh thần xây dựng.
    Thân ái!
    Cảm ơn bạn mập!

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Ý kiến rất hay anh Beginer! Giao lưu giữa các CLB sẽ giúp HKD HN phát triển và đoàn kết. Mong rằng anh hay những TV nào tham dự sẽ làm 1 bài phóng sự cho mọi người hay.

SG chừng nào mới offline đây?
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Quan9889
    Guest
    :friends: Hôm chủ nhật 2 tuần trước em cũgn tham gia, rất là ấn tượng với cách vào đòn của anh Hải bên Ngoại thương, em ở Aikido Hn theo anh Nam sang tham gia cùgn hôm đó....nhũng buổi tập ý nghĩa như thế em sẽ không bao h bỏ qua đâu hehe....à, bên Ngoại thương các anh có chị Đồng Thị Hải cũng rất giỏi, em mới gặp chị vài lần năm ngoái.....
    Còn làm uke thì em thấy là phải dẻo và hiểu ý của nage.....

Quan9889
    Guest
    Chủ đề hôm tới có thể nói là rất khó, khó để bàn và để làm theo, hehe,

Senior Member
    Thanks
    0
    :wacko: Gớm mới nhòm qua cái Topic là thấy "hoa mắt chóng mặt" rồi!:laugh: Cin được hỏi các ACE bên Shudokan là cóa giới hạn người tham dự hay đại loại như: độ tuổi, giới tính, chiều cao, cân nặng,etc... không?
    Mà đến tham dự thì phải làm thủ tục thế nào, với ai...?
    Cóa gì liên lạc lại cho Khất nhá ACE!

Chúc một ngày an lành!

AM:friends:
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Senior Member
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    0
    Thưa anh Khất và các anh chị!
    Tất cả những ai đang tập luyện Aikido đều có thể tham gia, không phân biệt cấp đai, võ đường, không giới hạn số người.
    Thân ái!

Senior Member
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    0
    Khẩn!
    Do trường đại học ngoại thương có giải bóng đá vào sáng chủ nhật ngày 23 tháng 3 năm 2008 do vậy buổi offline được chuyển sang địa điểm võ đường Yuki-Shudokan tầng 2 nhà thi đấu trường đại học Bách Khoa Hà Nội 42 Tạ Quang Bửu.Thời gian vẫn từ 9-11 giờ.
    Thành thật xin lỗi tất cả các anh chị các bạn!
    Những anh chị nào có thể thông tin lại cho các bạn của mình xin vui lòng nhắn giúp sự thay đổi trên.
    Trân trọng!

Senior Member
    Thanks
    0
    Tại phố Tạ Quang Bửu à?! Vậy tốt quá. Tối T7 Khất đi trực đêm xong thì ra đó luôn cho nó... gần.:biggrin: Cóa điều là lớ ngớ chả biết mấy bác bảo vệ cóa cho vào hay không mà thôi.:laugh:

Cin ACE bên Shudonkan giúp đỡ nhiều!

Regards.

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Member
    Thanks
    0
    Võ đường Yuki hơi khó tìm, các anh ko tìm đc cứ hỏi mấy bác bảo vệ, còn ko thấy bảo về đâu thì gọi em em dẫn vào cho :friends:

Senior Member
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    0
    Thưa các anh chị và các bạn!
    Chủ nhật ngày 23 tháng 3 năm 2008 buổi giao lưu Aikido được diễn ra tại võ đường Aikido Yuki Shudokan với khoảng trên 30 bạn tham gia tập luyện.
    Sau khi khởi động trong thời gian khoảng 25 phút, bạn Hải -Aikido Shudokan đã bắt đầu buổi giao lưu bằng lời chào tới các anh chị và các bạn đang tập luyên Aikido tại các võ đường Aikido Long Quân, Aikido Tenshinkai Hà nội, Aikido Hà nội, Aikido VJCC Shudokan và Aikido Yuki Shudokan cũng như nhắc lại mục đích của chương trình giao lưu với dự kiến chương trình sẽ được diễn ra thường niên.
    Với chủ đề : "Làm uke trong tập luyện Aikido?", anh Hải lấy ví dụ minh họa bằng cách thực hiện là uke chống lại tori với những di chuyển trọng tâm, lúc cứng tay, lúc lỏng tay nhằm mục đích tori không thể thực hiện được kỹ thuật.
    Mọi người cùng suy nghĩ về ví dụ đó và phát biểu ý kiến cửa mình.Có một số ý kiến nổi bật:
    -Uke làm Tori đau.
    -Tori có thể bị chấn thương.
    -Tori không thực hiện được kỹ thuật.
    -Tori sẽ rất ức chế.
    Những tác hại cơ bản khi uke cứng hay dùng kinh gnhieejm nhiều hơn tori để di chuyển không cho tori thực hiện kỹ thuật được các bạn mổ xẻ.
    Chuyển sang mục tiếp theo là vậy thì uke làm thế nào thì đúng?
    Anh Tuấn -Aikido Tenshinkai Hà nội có một minh họa thật đơn giản nhưng rất hay và rõ ràng là hình anh hai người nắm tay nhau. Khi hai người nắm tay nhau mà đi ngược chiều nhau thì sẽ không còn mối liên kết giữa hai người nữa. Khi bạn đi, để giwux mối liên kết thì người bạn sẽ theo di chuyển người bạn của mình. Đó là cách làm uke trong tập luyện Aikido. Và anh Tuấn nhấn mạnh khi tới võ đường Aikido hãy quên những môn võ khác và thực hiện theo nguyên tắc của Aikido.
    Anh Quân-Aikido Long Quân chia sẻ kinh nghiệm. Một số bạn thường hỏi sự khác biệt trong tập luyện và thực tế và thường muốn áp thực tế vào tập luyện. Điều đó sẽ khiến cho cả uke và tori không thể tập luyện. Người uke là người giúp cho bạn tori tập luyện kỹ thuật một cách đúng đắn và nhuần nhuyễn. Chỉ khi tập trong sân tập thực hiện kỹ thuật 100% thì ra ngoài mới có thể ứng dụng 30%, nếu trong tập luyện mà không thực hiện được 100% để lĩnh hội kỹ thuật dưới sự giúp đỡ của uke thì thực tế sẽ kém hơn nhiều lần.
    Như vậy là về mặt tinh thần trong tập luyện đã được định hình và mọi người bắt đầu thực hiện các kỹ thuật Katatetori shihonage, shomenuchi ikkyo, shomenuchi iriminage. Và được hướng dẫn một số lưu ý cách làm uke trong từng kỹ thuật.
    Các kỹ thuật được các bạn hưởng ứng tập luyện rất nhiệt tình, bên cạnh việc cố gắng thực hiện tinh thần của người làm uke thì việc tập luyện đúng cách được các bạn dần điều chỉnh cho phù hợp.
    Vì khi nói đến uke không thể bỏ qua vai trò của tori vì việc tori thực hiện đòn chính xác cũng làm cho bạn uke phát huy vai trò của mình nên anh Tuấn đã hướng dẫn kỹ thuật Koshinage và nhấn mạnh kỹ thuật làm uke trong khi ngã.
    Thời gian có vẻ nhanh hơn bình thường bởi còn nhiều vấn đề phải trao đổi nhưng thời gian của phòng tập đã đến 11 giờ.
    Kết thúc buổi giao lưu với kết luận cơ bản:
    -Uke phải an toàn cho mình và cho tori trong quá trình tập luyện.
    -Hòa hợp với bạn tập.
    -Luôn tập trung vào kỹ thuật.
    Và chắc là sẽ phải có nhiều buổi hơn nữa để nói đến vấn đề "Làm uke trong tập luyện Aikido?" bởi đây là một chủ đề rất lớn.
    Xin thay mặt những người tổ chức xin cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia buổi giao lưu.
    Thân ái

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối