Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Offline ngày 23 -3 - 2008 thay đổi địa điểm

Senior Member
    Thanks
    0
    Bạn "Bì-dín-nờ" xem có hình không thì post vài cái cho ACE coi chơi nhé!
    Nghe nói buổi tập ấy diễn ra trong không khí thân mật cởi mở và còn có rất nhiều người đứng ngoài để xem vì đến muộn nữa hả?
    Hy vọng sẽ còn nhiều dịp để luận về "vai trò của Uke/Tori trong tập luyện" nữa!

Regards.

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Cám ơn anh Beginer đã tường thuật buổi giao lưu! Mong rầng ngoài HN mấy CLb sẽ nối chặt vòng tay hơn những nơi khác.

Những điều anh đã nêu đều là 1 số "vấn đề" ai cũng gặp khi tập aikido. Người thì đòi thực chiến để ra đường áp dụng, người thì sợ đau, người thì vì có kinh nghiệm võ khác nên khg tin ... Nếu mà tân môn sinh đưôc dẫn giải ngay từ đầu thì có thể họ sẽ hiểu và tập "đúng" hơn.

Có ai khác tham dự thì cho ý kiến nhe! có hình nữa thì tốt.
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Đang ở
    Saigon, Vietnam
    Thanks
    19
    Cám ơn anh Beginer tường thuật buổi offline. Thật là bổ ích cho mọi người. Môn võ nào cũng vậy, tập từ đơn giản rồi đến khó. Aikido lại khó hơn vì phải tập thêm sự cảm nhận (bản thân và ngoại lực), lại còn thêm nguyên lý nên nếu không có những buổi offline này anh em sẽ mất thời gian nhiều để nghiềm ngẫm. Mong rằng có nhiều buổi offline hơn. AE ở Saigon đâu rùi, làm offline đi chứ!

Steven
    Guest
    Đúng thật trong Aikido thường hay bị vướng vai trò của ngưởi uke , 1 phần họ quá cứng ( bệnh lý hay tự nhiên ... ) , 1 phần họ không thích nắm nhẹ nhàn ( thích phải có tính thực tế chút ).

Bản thânn Ste cũng vừa đi tập huấn tại tphcm , một số bạn rất hiểu vai trò uke , còn 1 số thì chịu , họ gồng quá cứng , chả hiểu sao nữa , thậm chí ngay cả SHIHAN , phải ngừng lại vài lần để nhắc nhở : "không gồng cứng , thoải mái ra..".

Mà chả hiểu anh em mình sao thế nhỉ , đai xanh hay nâu không nói đi , đến cả đai đen mà họ vẫn vậy! chả biết làm sao !

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12