Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: Aikido này là aikido gì?

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Anh OD có thắc mắc gì thì cứ hỏi nhe! 4rum này thế nào cũng có người trả lời cho:friends: :friends:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

phamtatdac86
    Guest
    mình thích cái anh chàng uke , ước gì mình làm được như vậy nhỉ? Mình nghỉ không phải Thầy đánh mạnh đâu, đánh như thế là có nguyên nhân. Thấy già rồi mà còn như thế, nếu trẻ lại 1 chút thì không biết uke nào chịu nổi nữa...nếu cứ giữ lối đánh tình thương thì lỡ như ta gặp khoảng 10 đối thủ thì sao? Phải ra đòn đối với người đầu tiên như thế nào cho các đối thủ còn lại mất tinh thần tấn công, với lại biểu diễn như thế đễ chứng tỏ rằng Aikido không phải là môn võ yếu ớt, lúc thì như nước lúc thì như sóng biển mạnh mẽ.Mình không biết diễn tả thế nào về cảm giác sau khi xem xong, mình thật sự thích, có cái gì đó không rõ ràng...

Ong Dua
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phamtatdac86
    mình thích cái anh chàng uke , ước gì mình làm được như vậy nhỉ? Mình nghỉ không phải Thầy đánh mạnh đâu, đánh như thế là có nguyên nhân. Thấy già rồi mà còn như thế, nếu trẻ lại 1 chút thì không biết uke nào chịu nổi nữa...nếu cứ giữ lối đánh tình thương thì lỡ như ta gặp khoảng 10 đối thủ thì sao? Phải ra đòn đối với người đầu tiên như thế nào cho các đối thủ còn lại mất tinh thần tấn công, với lại biểu diễn như thế đễ chứng tỏ rằng Aikido không phải là môn võ yếu ớt, lúc thì như nước lúc thì như sóng biển mạnh mẽ.Mình không biết diễn tả thế nào về cảm giác sau khi xem xong, mình thật sự thích, có cái gì đó không rõ ràng...
    Cũng không hẳn là các thầy khoe sức đâu bạn ạ, theo tôi nhận thấy hầu hết các shihan đều có cạ cứng của mình và đi tập seminar ở đâu cũng đều gọi theo. Những uke chí cốt này là những người đã hiểu rõ sức đánh của người thầy và cũng có một trình độ đủ để người thầy có thể tung đòn với toàn bộ sức mạnh và độ hiểm hóc mà không bị chấn thương. Khi đi biểu diễn, sự ăn ý giữa uke và tori sẽ quyết định hầu hết sự thành công của bài biểu diễn.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123