Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23

Chủ đề: Aikido này là aikido gì?

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Muốn té được như vậy thì cứ thả lỏng người ra đi. Sau vài vạn lần là sẽ quen!!!:laugh: :laugh: :laugh:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Administrator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Muốn té được như vậy thì cứ thả lỏng người ra đi. Sau vài vạn lần là sẽ quen!!!:laugh: :laugh: :laugh:
    Vài vạn lần là ... 40 lần một buổi tập, 3 ngày một tuần, 50 tuần một năm thì

10000/(3*40*50) = 1.67 năm chứ mấy. Khoảng 3 năm thì pro lắm rồi
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Ong Dua
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi NgDaLat
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Vài vạn lần là ... 40 lần một buổi tập, 3 ngày một tuần, 50 tuần một năm thì

10000/(3*40*50) = 1.67 năm chứ mấy. Khoảng 3 năm thì pro lắm rồi
    Hèm, tuần tui tập 4 buổi, mỗi buổi tôi ngã trong giờ được 3 lần (già rồi) còn lăn thì nhiều hơn do mọi nage đều nhường nhịn ra đòn nhẹ nhàng, vậy thì chắc là khoảng 10 năm quá....hic:biggrin:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Ongdua bao nhiêu tuổi mà kêu là "già" vậy? Tứ, ngũ hay lục tuần ???:laugh: :laugh: :laugh:
    Aiki

Ong Dua
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Ongdua bao nhiêu tuổi mà kêu là "già" vậy? Tứ, ngũ hay lục tuần ???:laugh: :laugh: :laugh:
    Lục thì tui chưa đến
    Ngũ thì tui đã qua
    Tuy tui nay đã già
    Nhưng về hưu thì kiếu....hic...hic
    Về hưu rồi thì tiền đâu mà đi tập aikido bây giờ...

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Lục thì tui chưa đến
    Ngũ thì tui đã qua
    Tuy tui nay đã già
    Như vậy Aiki phải kêu Ong Dua bằng anh! Anh OD như vậy là "trung tuần thứ thiệt" rồi chứ khg phải như 1 số Tv mới hăm mấy hay băm mấy mà cứ kêu mình già!!:laugh: :laugh:

Chưa tới 60 thì còn té nổ được mà anh OD (nghe nó kỳ kỳ ...) :laugh: :laugh: Chỗi aiki tập cũng có 1 vài người 60t hơn nhưng họ vẫn té nổ. 10-20 mỗi buổi tập cái là chuyện thường mà. Anh OD chắc cũng cỡ anh 4ever nên nếu có người huấn luyện kỹ thì té nổ khg sao đâu. Còn té kiểu ông uke trong clip thì là chuyện khác!:laugh: :laugh: :friends: :friends:
    Aiki

Ong Dua
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Lục thì tui chưa đến
    Ngũ thì tui đã qua
    Tuy tui nay đã già
    Như vậy Aiki phải kêu Ong Dua bằng anh! Anh OD như vậy là "trung tuần thứ thiệt" rồi chứ khg phải như 1 số Tv mới hăm mấy hay băm mấy mà cứ kêu mình già!!:laugh: :laugh:

Chưa tới 60 thì còn té nổ được mà anh OD (nghe nó kỳ kỳ ...) :laugh: :laugh: Chỗi aiki tập cũng có 1 vài người 60t hơn nhưng họ vẫn té nổ. 10-20 mỗi buổi tập cái là chuyện thường mà. Anh OD chắc cũng cỡ anh 4ever nên nếu có người huấn luyện kỹ thì té nổ khg sao đâu. Còn té kiểu ông uke trong clip thì là chuyện khác!:laugh: :laugh: :friends: :friends:
    Cảm ơn anh aiki đã khích lệ, phải nói lúc nhìn các bạn trẻ bay nhảy rồi té nổ ầm ầm, tui cảm thấy mình trẻ lại rất nhiều, nhưng khi bắt đầu tập luyện mới thấy cái gánh nặng tuổi tác nó không dễ qua như mình tưởng. Tui ngã mae ukemi qua đằng trước có 3 lần, ushiro cũng tương đương mà đã lảo đảo muốn té rồi. Sau này thì đã đỡ chóng mặt nhưng nếu bắt buộc phải nhảy lên hay mạnh quá thì với hệ xương già lão chắc tui toi quá. Còn các anh O60 mà ngã nổ được có 2 loại: 1/ Còn sức và dẻo dai
    2/ Đã tập khá lâu và vẫn còn mạnh
    Nhưng thôi, không bay nhảy thì ta lăn, miễn là không líu ríu làm vướng chân các bạn trẻ thì mất mặt lắm.......:biggrin:

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Ong Dua
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Lục thì tui chưa đến
    Ngũ thì tui đã qua
    Tuy tui nay đã già
    Vậy là anh OD tầm tuổi mấy ông anh ở sân em ( cũng toàn đầu 5 đít vô tư rồi). Nhưng mấy ông chỗ em ngã nổ còn kinh hơn cả bọn trẻ ấy chứ:biggrin: . Chúc anh luyện tập Aikido vui vẻ :friends:
    Càng học càng kém, không học không kém!!!

Administrator
    Thanks
    0
    Tui ngã mae ukemi qua đằng trước có 3 lần, ushiro cũng tương đương mà đã lảo đảo muốn té rồi.
    Coi chừng bị cao áp huyết
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Ong Dua
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi gianghohiemac
    Trích dẫn Gửi bởi Ong Dua
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Lục thì tui chưa đến
    Ngũ thì tui đã qua
    Tuy tui nay đã già
    Vậy là anh OD tầm tuổi mấy ông anh ở sân em ( cũng toàn đầu 5 đít vô tư rồi). Nhưng mấy ông chỗ em ngã nổ còn kinh hơn cả bọn trẻ ấy chứ:biggrin: . Chúc anh luyện tập Aikido vui vẻ :friends:
    Cảm ơn giangho, mình mới chỉ tập được một thời gian khá ngắn, và bắt đầu tập nhào lộn bay nhảy ở tuổi mình là hơi khó. Bạn NGDaLạt nói đúng đó, mình bị cao huyết áp, 140/90, nhưng dạo này thì mình đã ngã ukemi được mà không bị đau đầu rồi. Rất mong sự chỉ giáo và giúp đỡ của các bạn.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối