Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56

Chủ đề: Câu Đố

Guest
    Guest
    Mấy hôm rày tui nói dóc nhiều quá rồi thấy cũng hơi ngượng ngượng, bây giờ đến lúc tất cả anh em ta cùng nói dóc cho vui bằng các câu đố nhe, cái này thì tui nghĩ dân Aikido chúng ta rất là có nhiều tuyệt chiêu.. thông minh đáo để.

Câu Đố 1.

Chị Kumo đi trên đường trông thấy 1 con cá và 1 tờ $100 rớt ở trên đường. cô gái đi tới lượm con cá cho vào giỏ. tại sao cô ấy ko lượm từ $100. Tại sao?

Câu Đố 2.

Có 3 con Khỉ cùng đi qua 1 cái cầu. Con Khỉ thứ nhất đi qua cầu và quay lại nói:"còn 2 con khỉ nữa". Con thứ 2 qua xong nó nói:"còn 1 con khỉ nữa".Con thứ 3 qua xong, nó nói:"còn 3 con khỉ nữa"

Đố các bạn tại sao con khỉ thứ 3 lại nói như thế!!!!!?

Câu Đố 3.

Bạn tưởng tượng nhé : Bạn đang tay trong tay voi nàng dạo quanh bờ hồ , dang nói chuyện vui vẻ thì nàng nhìn thấy một bông sen o giữa hồ , nàng muốn bạn "bứt" nó cho nang` . Và tất nhiên để lấy lòng người đẹp , bạn không ngần ngại nhảy xuống, và bạn bơi tới , hái nó cho nang` , nhưng bỗng đâu , một con cá sấu to ngóc đầu lên, chỉ cách chàng trong gang tấc , bây giờ là câu hỏi cho các nàng (các bạn tưởng tượng dến cảnh con cá sấu đang chuẩn bị "xơi" người mình yêu chưa).

Các bạn làm ơn nghĩ ra giải pháp để kíu người yêu đi nào????

Câu Đố 4.

Nhà kia gặp chuyện buồn, trong lúc tang gia bối rối, người đến dự đám tang nghe rõ hai người trong gia đình đó khóc:
    Người thứ nhất khóc: Anh ơi, anh chết anh bỏ chị..hử..hử..hử
    Người thứ hai khóc: Chị ơi, chị chết chị bỏ em..hử..hử..hử..

Hỏi: Người không may bị chết là ai???

Còn tiếp nhưng.... từ từ cho nó hấp dẫn.

Thân mến.

Senior Member
    Thanks
    0
    Câu 1 : Chắc $100 tiền âm phủ nên chị Kumo không nhặt chỉ nhặt con cá thôi về luyện thành Sumo :bigsmile: :bigsmile:
    Câu 2 : con khỉ thứ 3 sẽ nói "còn con khỉ khô" :biggrin: Câu này đúng chắc :no1:
    Câu 3 : nàng sẽ kêu lớn "anh ơi Koshi Nage" :lol:
    Câu 4 thì chịu thua chưa nghĩ ra anh DCH ơi , chỗ này giới tính lẫn lộn quá :smiletong :nea:

Senior Member
    Thanks
    4
    Câu 1: Chắc con cá đó bằng vàng phải không. :icool:

Câu 2: con khỉ thứ 1 quay lại, con thứ 2 cũng quay lại, con thứ 3 không quay lại nên nó thấy có 3 con. :iwink:

Câu 3: thì mình đang nằm mơ mà, tỉnh dậy là cứu được người yêu liền. :funny:

Câu 4: người chết là người phụ nữ có thai.
    Hiệp khí vi thượng sách.

Guest
    Guest
    khakahka !!! 2 em rồi !!! ý lộn 2 anh rồi.... chừng nào đến 10 anh mà không giải được thì mình sẽ trả lời nhe.

Câu 1 = Tiền thiệt 100% và và con cá cũng thật luôn sẵn sàng nấu canh chua !!!
    Câu 3 = Chuyện thiệt hổng có nằm mơ !!!!

Thân.

Moderator
    Thanks
    0
    Câu 1: Cô gái không lượm tờ $100 vì bị Kumo lượm mất rồi.
    Câu 2:
    Con Khỉ thứ nhất đi qua cầu và quay lại
    nên khi con thứ 3 đi qua xong nói "còn 3 con khỉ nữa" là nói Ba (bố) của nó (là con khỉ thứ nhất đã qua rồi nhưng quay lại rồi)
    Câu 3: Là
    Bạn tưởng tượng nhé
    Tưởng tượng thì làm chi có thật mà phải mệt công nghĩ cách kíu (Nói thật nhé: là thật thì cũng không kíu, người chi mà dại dột quá, nói nhẩy là nhẩy...)
    Câu 4: Biết
    nhưng.... từ từ cho nó hấp dẫn.
    hehe:iwink: :iwink:

Phản đối anh DCH chỉ cho các anh trả lời
    10 anh
    , không cho tụi con gái tham gia :dry: :dry:

Member
    Thanks
    0
    Em trả lời nhá:
    1. Em nhặt con cá về nấu canh chua thật ngon, (anh DCH đi xa nhà thế chắc thèm canh chua lắm nhỉ) sau đó em sẽ tâm sự là " để nấu canh chua cho a DCH, em đã nhặt con cá chú ko phải tờ 100$ đấy", thấy Kumo tốt bụng vậy, đảm bảo anh DCH sẽ cho Kumo hẳn 1000$..... lãi to...lãi to :flirt:
    2. Con khỉ thứ 3 nói là" còn 3 con khỉ nữa" vì mấy con đấy để quên đồ, phải quay lại lấy. Đi qua cầu rồi mà vòng về thì tất nhiên là cỏn 3 con rồi.
    3. em đi yêu người khác, vậy là người yêu em chẳng bị sao cả.....he he he...
    4. Chắc người mất mới đi Thái Lan phẫu thuật vể nên khó đoán

Đố mọi người nhé:

Câu đố 5:

người ta gọi mẹ bằng gì?

Câu đố 6:

1 người sống ở Bắc mà đưa vào Nam chôn thì vi phạm luật pháp, tại sao vây?

Câu đố 7:

Người đi qua đường thấy 1 đám ma to, có 1 người phụ nữ đang khóc, người đó hỏi :Tại sao chị khóc?.
    Người phụ nữ đó trả lời:
    "người đó là con rể của bố tôi
    Bố tôi là bố vợ cha người đó' ...hỏi là bà khóc ai mà nhiều chuyện vậy. (câu này dễ ợt)

Câu đố 8:

trên bàn có 5 con ruồi, đập chết 1 con thì còn mấy con? trên cây có 10 con chim sẻ, bắn chết 2 con thì còn mấy"......câu này cũng dễ ah

Câu đố 9:
    Con gì từng giờ, từng phút lớn lên, già đi, bạc đầu và chết ngay trước mắt bạn. Hỏi là con gì kỳ vậy

Để Xem ai trả lời hay nhất nhé?

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Chị Bucat thông minh wá! (nếu chị nói sai thì tui thành .... không được khôn cho lắm)!

@Kumo: dễ wá, hổng thèm trả lời! :lol: :lol:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Bushido
    Guest
    Câu đố 7: Đám ma anh rể bà ta
    Câu đố 8: Không còn con nào hết vì "bứt dây động rừng"

PhanTran
    Guest
    Em tham gia vào đây chỉ ngồi đọc, vì chả biết nói gì. Hôm nay thử giải đố lĩnh thưởng chút xem sao:
    Câu 5: Người ta gọi mẹ bằng mồm
    Câu 6: Chôn người sống thì đương nhiên vi phạm pháp luật
    Câu 7: Nghĩ nhức đầu quá nên ko nghĩ nữa
    Câu 8: Còn đủ số con
    Câu 9: Sóng biển

:biggrin:

Senior Member
    Thanks
    0
    hic, câu 2: bởi vì con khỉ thứ 3 nói láo!
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối