Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 56

Chủ đề: Câu Đố

Senior Member
    Thanks
    0
    Ông DCH đâu rồi , ra câu đố xong để mọi người vò đầu bứt tóc ra nghĩ rồi ông chuồn đi côgn tác mà không giải đáp :icool:

Administrator
    Thanks
    1
    Chờ anh DCH trả lời lầu quá, nên fourever tui xin đoán mò
    Phải công nhận chị Kumo tay chân lanh lẹ chắc nhờ Aikido :flirt:
    Chị BUCat trả lời chính xác về sự nhanh chóng của chị Kumo , có lẻ cở Shihan trong style vỏ mồm :no1:
    Anh Aki, rất khôn khéo khi nương tựa vào câu trả lời của chị Cat :tongue0:

Câu Đố 1.Chị Kumo lượm tờ $100 trước rồi, nên cô gái chỉ còn con cá
    Câu Đố 2.Vì con khỉ thứ 3 muốn đi trở lui . Đi qua cầu lần thứ 2
    Câu Đố 3.Cô gái sẻ nói, " anh ơi, bây giờ em muốn ăn thịt con cá sấu đang bơi sau anh đó"
    Câu Đố 4.Người chết là cô gái có tên là Anh

Guest
    Guest
    Đến giờ này thì chỉ có anh Fourever là trả lời chính xác nhất cho 1 trong 3 câu đố của DCH, nhưng xin giài đáp luôn nhe:

Câu Đố 1.
    Chị Kumo đi trên đường trông thấy 1 con cá và 1 tờ $100 rớt ở trên đường. cô gái đi tới lượm con cá cho vào giỏ. tại sao cô ấy ko lượm từ $100. Tại sao?

Trả Lời:
    Kumo trông thấy 1 con cá và 1 tờ giấy $100 - nhưng tại vì Kumo thấy cá trước thì phải lượm bỏ vô giỏ trước cái đã rồi sẽ từ từ lượm $100 bỏ vào túi sau.. ai cấm !!!

Câu Đố 2.
    Có 3 con Khỉ cùng đi qua 1 cái cầu. Con Khỉ thứ nhất đi qua cầu và quay lại nói:"còn 2 con khỉ nữa". Con thứ 2 qua xong nó nói:"còn 1 con khỉ nữa".Con thứ 3 qua xong, nó nói:"còn 3 con khỉ nữa"

Đố các bạn tại sao con khỉ thứ 3 lại nói như thế!!!!!?
    Trà Lời: Tại sao con khỉ thứ 3 nói thế?... Vì con khỉ nó nói sạo !!!!

Câu Đố 3.
    Bạn tưởng tượng nhé : Bạn đang tay trong tay voi nàng dạo quanh bờ hồ , dang nói chuyện vui vẻ thì nàng nhìn thấy một bông sen o giữa hồ , nàng muốn bạn "bứt" nó cho nang` . Và tất nhiên để lấy lòng người đẹp , bạn không ngần ngại nhảy xuống, và bạn bơi tới , hái nó cho nang` , nhưng bỗng đâu , một con cá sấu to ngóc đầu lên, chỉ cách chàng trong gang tấc , bây giờ là câu hỏi cho các nàng (các bạn tưởng tượng đến cảnh con cá sấu đang chuẩn bị "xơi" người mình yêu chưa).

Các bạn làm ơn nghĩ ra giải pháp để kíu người yêu đi nào????
    Trả lời: Giải pháp hả.. Chuyện nhỏ... Đừng và ngừng sự tưởng tượng là xong ngay.

Câu Đố 4.
    Nhà kia gặp chuyện buồn, trong lúc tang gia bối rối, người đến dự đám tang nghe rõ hai người trong gia đình đó khóc:
    Người thứ nhất khóc: Anh ơi, anh chết anh bỏ chị..hử..hử..hử
    Người thứ hai khóc: Chị ơi, chị chết chị bỏ em..hử..hử..hử..

Hỏi: Người không may bị chết là ai???
    Trà Lời: Vì người con gái chết đó tên là Anh... Chắc là Nguyễn Thị Anh.

Mong là lần sau vào 1 dịp đặc biệt nào đó chúng ta sẽ tổ chức 1 cuộc "tranh hùng" có giải thưởng đàng hoàng cho nó thật sự hào hứng và hấp dẫn hơn.
    Cám ơn anh em nhiều.
    Thân mến.

psi_ops2001
    Guest
    DCH đoán mẹo ko ah :bigsmile: ! vậy psiops đoán mọi người nè
    Giữa địa ngục và mặt đất là gì :blink:

Member
    Thanks
    0
    Chắc là .................cây cầu rồi , dzì trong mấy bộ phim áh, có mấy cảnh muốnn bước vào địa ngục thì phải qua cây cầu chứ !! phải kô psi_ops???:smiletong

psi_ops2001
    Guest
    ko phải đâu cutemoon ơi ! đợi mấy anh trả lời rùi psiops nói cho
    dễ lắm ! rất đơn giản ko sa vời đâu :bravo:

Guest
    Guest
    Cân hỏi của anh cũng là 1 câu đố mẹo, đố mẹo còn hơn câu đố của tui và chị LTBUcat nửa ! câu đố của anh, DCH xin trả lời đó là khoảng trống chứ gì ! là đoạn giửa Địa ngục và mặt đất !
    Anh psi_op2001 thử tìm 1 câu đố nào đó, trong bất cứ 1 ngôn ngữ nào đó mà không có tính cách đoán mẹo.. Ngoại trừ đố bạn 2+2 là mấy !!! Bất cứ một câu hỏi nào hay câu đố cũng là những chuyển pháp giửa ngôn ngữ và cần thiết 1 tính tư duy, đó chính là quy luật của đố và trả lời.
    Chào anh.

noface
    Guest
    Thấy mọi người bàn luận xôn xao quá cho em tham gia voi.Em cũng có mấy câu đố xin đem lên giúp vui:
    Câu hỏi 1: cuộc chiến tranh vì tình yêu đầu tiên o Việt Nam là cuộc chiến tranh nào?
    Câu hỏi 2: ai là người Việt Nam đầu tiên biết đến quảng cáo?
    Câu hỏi 3: con vật nào là con vật mang nhiều tai tiếng nhất?
    Mong sớm nhận được câu trả lời từ bà con cô bác:biggrin: :bigsmile:

Moderator
    Thanks
    0
    Anh DCH để TLBUcat đợi mấy câu giải đáp của anh lâu quá :dry: :dry:

Anh Aiki ơi, xin chân thành chia buồn với anh vì sự "không thông minh cho lắm" của hai anh em mình nhé.

Bây giờ lại mạo muội "dại" thêm lần nữa với mấy câu đố mới:

@ Psi_ops2001
    Giữa địa ngục và mặt đất là: chữ

@Noface
    Câu hỏi 1: cuộc chiến tranh vì tình yêu đầu tiên o Việt Nam là cuộc chiến tranh nào?
    => là cuộc chiến tranh giữa Sơn tinh - Thủy tinh để tranh Mỵ nương công chúa

Câu hỏi 2: ai là người Việt Nam đầu tiên biết đến quảng cáo?
    => Cũng Sơn tinh và Thủy tinh luôn, biểu diễn để quảng cáo tài nghệ của mình

Câu hỏi 3: con vật nào là con vật mang nhiều tai tiếng nhất?
    => Có phải là con "DÊ" hông? :flirt: :flirt:

BTW là mọi người nghe lại bài hát ngộ nghĩnh này về "Câu chuyện chiến tranh tình yêu đầu tiên ở Việt Nam" nhé
    http://forum.vn4u.net/showthread.php?t=922&page=1&pp=10

Cheer!

Moderator
    Thanks
    0
    Zen trả lời câu 3 thôi: con heo--> film con heo, truyện con heo, hình con heo, trò heo :tongue0: :tongue0: :tongue0: :tongue0:
    I have faith in life, and life responds in kind.

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối