Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Một chút kinh nghiệm của dolly

Member
    Thanks
    0
    hihi, đọc bài kinh nghiêm thực tế của aiki huynh hay wa, nên cũng xin kể một số kinh nghiệm trong quá trình luyên tập của mình và mốt số người khác cho mọi người đọc cho vui:focus:
    +Về quá trình luyên tập: hix, mong tât cả các ae ( nhất là ae mới tập) chú ý tới phần khởi động , phải khởi động thật nhiều và đúng kỷ thuật. Việc khởi động se giúp tránh chân thương,( đến khi chân mình bị chấn thương rồi mới bít nó quan trọng), vai của em hơi bi lệch do trước một lần khởi động không chú ý khởi động vai ,thế là trong một đòn khóa vai 1 tiếng crack nhẹ nhẹ the là hix,,,
    + Về giao lưu các phái khác: ae ta tập aikido thương có thể thủ đưa ngón tay trỏ về phía trước(:dry: mục đích hình như để phóng khí hoặc dẫn khí gì ây) nhưng nếu ko cẩn thận thi gặp bọn tae nó đá 1 phát thẳng vào ngón tay thì phải gọi là đau thấu ...( không biêt lúc ây Ki ở ngón tay bỏ chạy đâu hết ). Khi giao lưu phải quy định đòn thế trước (đừng để trường hợp ta chuẩn bị chống đòn tay mà nó dùng chân cho 1 phát thì ,,)
    +Về kinh nghiệm thực tế:
    - 1 đai xanh + 1 đai đỏ ( võ dân tộc) VS (karate) 2 dan + 1 nâu
    boy boy girl girl
    - Nguyên nhân: .máu 35 của mây ae nam (thấy bạn gái xinh xinh là cứ thích chọc)
    . mấy chị em có chút kungfu định ra tay cho ae nam bít
    -Địa điểm: Vào một đêm hè trên một con đường vắng cạnh dòng sông hương thơ mộng
    _ND: có 2 anh trai đang đeo nhau bằng xe đạp thì thấy 2 ban xinh xinh(có le do trời tối was nên hoa mắt) liền đem lời chọc ghẹo, ko hiểu nôi dung chọc ghẹo thế nào mà 2 sư tỷ ấy liền nhìn lui nhìn tơi xung quanh bên đường ( có le ae đoán 2 sư tỷ ấy đang tìm người cầu cứu) hix nhưng thật sự là không phải như vậy. Sự thật là sau cái nhìn ấy là 1 tiếng hét kiai, và 1 cú song phi vào người ngồi trên xe đạp,cú đá ấy quá mạnh làm cho cả 2 anh trai bổ nhào, hix tiếp đó là thêm 1 loạt cú đá vào các anh trai.Tuy bị tấn công bất ngờ nhưng với kinh nghiệm của mình anh đai đỏ đã lần lượt lấy lại bình tinh và đã phản công, thế là xuất hiện 2 cặp đấu xuât hiện, đỏ vs 2 dan, xanh vs nâu,không hiểu sao anh đai xanh lai bỏ chạy ngay từ đầu hiệp, sư muội đai nâu tiếp tục đuổi theo và 1 với thêm 1 cú đạp sau lưng công vài cú somen thì huynh ấy hoàn toàn bị nock out, sư muội đai nâu định quay lại giúp sư tỷ thì thấy sư tỷ của mình đã bị khóa và hoàn toàn thất thủ,( thật sự là sau 2 cú đấm vào ngực và 1 cú đạp mơi có thể khống chế được) thế là đầu hàng luôn,
    -Kết quả: 1-1 , và sau đó họ đã trở thành bạn thân nhau( anh đai đỏ và sư muội đai nâu đã yêu nhau)
    mọi người thông cảm nha, văn của mình tệ lắm , nên kể lại ko được hay lắm
    tiếp theo: kinh nghiệm khi bị đánh hội đồng

Dolly loves Goat

Administrator
    Thanks
    0
    Hix! Hai người thắng vô champion thì hai người thua phải tranh 3-4 chớ.
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trong chuyện này, Dolly là nhân vật nào????:laugh: :laugh: :laugh:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng