Xin làm thống kê chút xíu với mọi người nhe.

Khi ghi tên học võ, sau khi quyết định môn phái, mấy bạn có thể cho biết dựa trên tiêu chuẩn nào mấy bạn lựa CLB hay võ đường khg?

Ví dụ, cùng môn phái, có 2 võ đường. Võ đường A, ít võ sinh nhưng tập rất khắt khe và lò đó đào tạo nhiều người có chất lượng. HLV rất giỏi và được các đồng môn nói riêng và trong giới võ lâm nói chung, rất nể phục về tài nghệ. Võ sinh của võ đường này đã thắng nhiều giải khi thi đấu.

Võ đường B, HLV rất thường, nhưng nhờ có đầu óc quản lý, nên có rất đông học trò ở đủ lứa tuổi. Võ đường bắt đầu dạy trẻ em, xong mở lớp cho người lớn, phụ huynh và sau cùng, mở lớp TCQ cho các bô lão trong hội rồngvàng. Nhờ có đủ mọi người ghi tên học nên võ đường này được nhiều người biết đến.

Võ đường B cũng hay tổ chức hoạt động ngoại khoá sau mấy buổi tập như ca hát Karaoke, ăn uống ... Võ đường B khg tham dự thi đấu competition như võ đường A.

Với những gì tui mới biên, với mục đich tập võ của từng cá nhân, các bạn sẽ ghi tên ở võ đường nào? Xin nói là thi đấu giải hay khg là tùy các bạn và khg bị bắt buộc.

Mấy bạn trả lời đi, sau 1 thời gian tui sẽ nói tại sao tui hỏi câu này ...