Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 46

Chủ đề: Làm gì cho diễn đàn khá hơn???

Hybrid View

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    HKD.com đã hơn 1.5 Tuổi đời .... Xin hỏi ý kiến thành viên là diễn đàn nên cần có thêm những gì nữa để cho phong phú thêm? Xin mọi ngừoi cho ý kiến ...:friends: :friends: :friends:

Thân
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Member
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    0
    khunglongcon xí phần góp ý trước...
    _ về giao diện: đơn giản quá, ít đc update thường xuyên (nhìn cái banner treo từ năm ngoái thì biết..)
    _ về chứ năng: thiếu một số chứ năng phổ biến bây giờ như sticky,vote, thank... không post đc video clip lên diễn đàn, chỉ có hình động giựt giựt coi ko rõ gì hết..
    thêm nữa (ko biết mình có tham quá hay ko :laugh: ), HDK.com nên xây dựng một trang chủ chính,để đưa các bài hay, tổng hợp từ diễn đàn lên, hay các tin tức sự kiện của hkd.com....
    vài lời góp ý..
    thân mến,

Junior Member
    Thanks
    0
    Em thấy cũng khá nhiều Aikidoka học các môn khác ngoài aikido. Theo em là nên mở một số Box/Topic về các môn phái khác nữa, để mọi người cùng bàn luận tham khảo thêm.
    Chúc các anh một ngày vui!

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Cám ơn mấy bạn đã cho ý kiến. BQT sẽ bàn với nhau để coi làm được gì ...

Trích dẫn Gửi bởi AKmigo
    Theo em là nên mở một số Box/Topic về các môn phái khác nữa, để mọi người cùng bàn luận tham khảo thêm.
    @Akmigo: box kiến thức võ thuật được mở ra với mục đích đó. BQT rất ngại và khg muốn 4rum này chở thành cái chợ như 1 vài 4rum khác. Có site KTVT của anh Tkdkid đã được mở ra với mục đích đó rồi.

@Khunglongcon: 4rum này chỉ có 1 admin và anh ấy cũng khg có thì giờ lắm. Về chức năng thì vì dùng .net và admin ít thì giờ nên chỉ dùng những chức năng có sẵn.

4rum này là của cá nhân anh Yo và cá nhân anh ấy trả tiền thuê hàng tháng. 4rum cũng bị hạn chế về disk space (ổ cứng) và năm ngoái BQt đã phải xóa 1 ít bài viết để giảm bớt chi phí. Chính vì vậy mà khg cho phép post video lên diễn đàn mà phải qua những site khác như photobucket ...

Trích dẫn Gửi bởi Khunglongcon
    HDK.com nên xây dựng một trang chủ chính,để đưa các bài hay, tổng hợp từ diễn đàn lên, hay các tin tức sự kiện của hkd.com....
    Hồi đầu BQT cũng có ý định đó nhưng bãi bỏ vì khg có "ban giám khảo" để quyết định được bài nào hay. 9 người 10 ý mà.

không post đc video clip lên diễn đàn, chỉ có hình động giựt giựt coi ko rõ gì hết..
    Xin hỏi thật nhe, KLC có thấy 1 site võ nào có post nhiều clip và bàn luận nhiều về kỹ thuật như 4rum này chưa? Ngay cả mấy site ngoại quốc như aikiweb, e-budo, kwoon-info ... cũng khg có. Chỉ có aikidojournal có clip vì họ là chuyên nghiệp và bán video nên họ có khả năng và dùng mấy clip đó để quảng cáo.

Nói tóm lại, việc giao diện sẽ khá hơn khi admin sẽ upgrade lên phiên bản mới.

Về nội dung thì xin mấy bạn cho thêm ý kiến. 4rum cần mọi người tham gia bằng cách đặt câu hỏi hay viết bài. Nếu chỉ vô đọc khg thì nội dung sẽ "nghèo" hoài. Ví dụ mấy bạn bên VN khi có tin gì dính líu tới aikido thì có thể vô post lên cho mọi người hay.

Thân
    Aiki

ts-hs-vn
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki Xem bài viết
    Cám ơn mấy bạn đã cho ý kiến. BQT sẽ bàn với nhau để coi làm được gì ...

4rum này là của cá nhân anh Yo và cá nhân anh ấy trả tiền thuê hàng tháng. 4rum cũng bị hạn chế về disk space (ổ cứng) và năm ngoái BQt đã phải xóa 1 ít bài viết để giảm bớt chi phí. Chính vì vậy mà khg cho phép post video lên diễn đàn mà phải qua những site khác như photobucket ...

Thân
    Chào bạn Aiki,

Bạn có thể cho biết tiền thuê hàng tháng là bao nhiêu không ? Mình mới ở quê ra tỉnh, còn khờ lắm !

Thân,
    Last edited by ts-hs-vn; 02-24-2011 at 02:57 AM.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trích dẫn Gửi bởi ts-hs-vn Xem bài viết
    Chào bạn Aiki,

Bạn có thể cho biết tiền thuê hàng tháng là bao nhiêu không ? Mình mới ở quê ra tỉnh, còn khờ lắm !

Thân,
    Bây giờ diễn đàn đang được host tại VN, mấy bạn bên VN lo, tui khg biết giá!
    Aiki

Junior Member
    Thanks
    0
    Chú Aiki à... Kchan thấy các bài kĩ thuật rất hay nhưng có những bài nó chia thành nhiều phần,lúc đọc xong phần I rồi lại phải đỏ mắt tìm phần thứ II, làm mạch đọc bị ngắt quãng... Đôi khí thấy cùng về ikkyo, lúc thì có bài ở trang 6, lúc thì trang 10......
    Nếu có thể sắp xếp lại các bài viết, tổng hợp các bài viết về cùng một bài aikido lại với nhau, như thế khi đi tìm và học một thế aikido sẽ có cái nhìn tổng quát hơn của thế aikido đó ,từ những cái cơ bản nhất đến những cái nâng cao hơn.
    ^^Cái này ko bít có khả năng làm được ko nhỉ?
    Nếu được chắc hơn tốn thời gian của chú Aiki đó
    :focus: hì hì

Member
    Thanks
    0
    lúc đọc xong phần I rồi lại phải đỏ mắt tìm phần thứ II, làm mạch đọc bị ngắt quãng... Đôi khí thấy cùng về ikkyo, lúc thì có bài ở trang 6, lúc thì trang 10......
    cái này là do người post chứ đâu phải diễn đàn =.=

piramyd_rus
    Guest
    Nói đến Aikido là nói đến tổ sư Morihei Uesiba. Vậy mà trang chủ lại không có ảnh của ông ta. Các bạn nghĩ xem cần thay đổi 1 chút ve design ko nhé. Thân.

Senior Member
    Thanks
    0
    Em nghĩ site cần có một portal về tin tức các sự kiện aikido trong nước và các bài viết hay và tốt về Aikido được chỉnh sửa lại hoàn chỉnh hơn cho mọi người cùng đọc và tìm hiểu. Tuy nhiên việc làm này mất nhiều thời gian và cần nhiều người giúp chứ một mình anh Yo không thể rãnh mà làm hết được! Không biết anh Yo có thể setup một cái portal có sẵn nào cho site mình được không anh ?

@Chú Aiki :

Con nghĩ chọn bài viết thì toàn quyền do bên quản trị quyết định dựa trên số người xem và kiến thức cung cấp cho người đọc! Cũng giúp thêm cho site có bài viết rõ ràng, ai thấy thích thì sẽ đoc, còn không thích thì thôi! Con nghĩ việc này cũng giúp được nhièu người xem rõ ràng hơn, Hoặc có thể tổng kết lại, thành 1 file pdf, người đọc có thể download dễ dàng hơn! :laugh:

Về việc post clip, các bạn hoàn toàn có thể post lên youtube, vừa nhanh lại vừa dễ dàng cho mọi người xem! Up thẳng lên host lại ko có chức năng nén làm việc upload download bị chậm mà lại còn lãng phí dung lượng của host nữa!

Chúc ngôi nhà hiepkhidao.com ngày càng phát triển! :laugh:
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối