Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 22 của 22

Chủ đề: Tập thể lực !

Administrator
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi kachiusa185
    .. em tập đi nhện mãi mà không được (chỗ phần đứng bật dậy), em thuộc loại... bụng bia :-" . Nhảy ngựa nhảy gì cũng chơi được tuốt chỉ có màn đi nhện là "khóc". Chả hiểu có bí quyết hay phương pháp luyện nào hiệu quả cho đối tượng như em không? Mấy thằng ku tập chung chỉ tập có vài ngày, có đứa tập 1 buổi là bật dậy được. Trong khi em tập cả năm rồi, hix #-o
    Trích dẫn Gửi bởi David
    Kiểu tập đó khó thiệt, nhưng quan trọng bài tập đó bổ ích gì cho bạn trong các đòn thế không? Theo tui thấy cách tập đó dể dây chấn thương cho bạn nhiều hơn là có lợi. Kiếm cách tập khác đi Kaciusa185.
    Lơ`i khuyên cu?a David rât chinh xac. Luc lơn tuô?i, O'sensei co le~ cu~ng không đi nhê?n đươ?c #-o
    Vo~ sinh VN va` Trung Hoa luôn luôn co khuynh hương re`n luyê?n sư? chi?u đư?ng cu?a cơ thê?. Điê?n hi`nh nhât la` lôi luyê?n "Dô`ng Tư? công". Cơ thê? cu?a vo~ sinh rât de~o, giông như cac diê~n viên trong ganh xiêc. Thư?c tê, ho? co thê? la`m cơ thê? phat triê?n không bi`nh thươ`ng.
    Aikido la` môn vo~ lơ?i du?ng sư? di đô?ng tư? nhiên cu?a cơ thê?, no không câ`n cac phương cach tâ?p trên.
    Nêu co di?p đê? la`m cơ thê? de~o dai hơn, thi` tôt, nêu không, cu~ng không co câ`n thiêt.

Senior Member
    Thanks
    0
    Nếu bạn thích tập dẻo và có tác dụng thì tập bài stretching với gậy dài này thử :
    http://khongchieuthuc.net/2008/12/21/stretching-voi-gay-dai/
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123