Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: Tập thể lực !

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Đi nhện là đi làm sao? nghe tả thì nằm ngửa rồi búng lên chứ gì? ta cho tui biết sơ sơ được khg kachi?
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Member
    Thanks
    0
    Tức là đứng thẳng, 2 chân rộng hơn vai một chút, bật ngửa ra phía sau, nâng thân mình lên cao bằng 2 tay, 2 chân. Cứ trong tư thế ngược như vậy bò một đoạn khoảng 5m, xong rồi bật thẳng dậy. Có lẽ em mập quá nên hông không có dẻo.

Senior Member
    Đang ở
    Saigon, Vietnam
    Thanks
    19
    Kiểu tập đó khó thiệt, nhưng quan trọng bài tập đó bổ ích gì cho bạn trong các đòn thế không? Theo tui thấy cách tập đó dể dây chấn thương cho bạn nhiều hơn là có lợi. Kiếm cách tập khác đi Kaciusa185.

Steven
    Guest
    Có thể bạn âý muốn tập cho cơ thể dẽo dai.
    Nhưng cũng nhắc nhở bạn, nên tìm hiểu tác dụng cuả bài muốn tập: tác dụng, lẫn tác hại. Nhất là những bài tập liên quan đến cột sống.

Một cái nưã là, ukemi là rất tốt, nhưng đừng biến thành môn thể dục dụng cụ nha.!

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Có phải kachi muốn làm như trong clip sau ở 8sec và 14sec khg?

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=KlE9MY2iiIE&feature=channel_page[/youtube]
    Aiki

Member
    Thanks
    0
    Tập cái này để dẻo dai, mình nghĩ là rất tốt. Chắc một thời gian nữa cũng sẽ làm được thôi. Vì bụ bẫm nên tập cái gì cũng lâu hơn ngươi ta, riêng trò bật tường phải mất 7 tháng mới chống tay nổi. Trước đó toàn cắm đầu dưới đất. Nhưng mà khi đã đủ sức nâng thân mình lên thì lực tay rất mạnh.
    Ngoài lề một chút: Thời gian qua diễn đàn bị sự cố nên có rất nhiều thứ muốn vào xem lại nhưng không được. Theo mình mục "Góc kỹ Thuật" không nên hạn chế chỉ có thành viên mới xem được. Vì khi diễn đàn bị sự cố thì không thể đọc lại nội dung bằng cache của Google. Diễn đàn ta có nhiều bài viết hay, cố vấn có kinh nghiệm thì tự những ai ham thích họ sẽ vào đăng ký thành viên để trao đổi thôi.

Member
    Thanks
    0
    Em không xem được anh Aiki ơi! Chỉ có một ô trắng toát à.

Member
    Thanks
    0
    À, em xem được rồi. Chuyển qua dùng Internet Explore thì xem được, Firefox thì không.
    Cũng gần như vậy đó anh, chỉ khác là không giậm chân. Hai chân vẫn bám đất, mình cong người, đẩy tay bật thẳng dậy.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trích dẫn Gửi bởi kachiusa
    Theo mình mục "Góc kỹ Thuật" không nên hạn chế chỉ có thành viên mới xem được. Vì khi diễn đàn bị sự cố thì không thể đọc lại nội dung bằng cache của Google. Diễn đàn ta có nhiều bài viết hay, cố vấn có kinh nghiệm thì tự những ai ham thích họ sẽ vào đăng ký thành viên để trao đổi thôi.
    Hello kachi! Kachi khg phải là người đầu yêu cầu đừng hạn chế mục kỹ thuật và để ngỏ cho ngưòi ngoài coi. Tui "khoá" box này và chỉ dành cho thành viên vì 1 lý do duy nhất: Bản quyền của 1 số clip và hình trong một số bài kỹ thuật.

nếu khg vì lý do 1đó thì tui đã khg khoá rồi. 1 số hình họ cho phép dùng 1 cách cá nhân (private usage), nếu để ngỏ thì ai cũng coi được và như vậy là mình có lỗi.

Chiụ khó vậy nhé :-& :-& o o
    Aiki

Steven
    Guest
    Không biết có phải là "lý ngư ngộ thuỷ" không, nằm xuống đất bật dậy ra phiá trước, hay là bạn bật ra phiá sau luôn?

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối