Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Đọc vui vui

Ong Dua
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Aikiken khg phải là môn phái mà chỉ là kiếm trong HKD thôi. Sáng lập viên thì là sư tổ chú còn ai nữa???
    Theo bài viết trong aiki-viet thì nữ võ sĩ được nêu tên đã được mấy đẳng aikiken, chắc là tên môn phái mới do sensei của cô ấy sáng lập ra..:biggrin:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134

Theo bài viết trong aiki-viet thì nữ võ sĩ được nêu tên đã được mấy đẳng aikiken, chắc là tên môn phái mới do sensei của cô ấy sáng lập ra.
    Khi thầy Saito cha còn sống, có 1 lúc ông ấy cấp bằng Aikiken và aikijo vì Hombu dojo khg dạy vũ khí. Sư tổ dạy thế kiếm và người được tập với sư tổ nhiều nhất là thầy Saito. Thầy Saito là người duy nhất ghi chép những thế kiếm sư tổ chỉ và cũng là người sáng chế ra mấy bài quyền mà bậy giờ ai cũng biết. Những gì tui biên đây là theo lời thầy Tamura. Tui sẽ sớm post lên cho mọi người đọc trong box giai thoại.

Cá nhân tui thấy aiki-viet có nhiều bài hay, nhưng văn chương có vẻ để cao và "thổi phồng" lên quá. Đọc thấy nó sao sao đấy!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

tatthang
    Guest
    /* Xóa bởi Mod */

Rất tiếc phải edit bài của bạn! Bài của bạn có thể gây xích mích và bất đồng giữa các thành viên, nên mình edit lại bài của bạn!

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    Cá nhân tui thấy aiki-viet có nhiều bài hay, nhưng văn chương có vẻ để cao và "thổi phồng" lên quá. Đọc thấy nó sao sao đấy!
    Hẹ hẹ, em đọc mà cứ tưởng đang đọc Kim Dung :wacko: :wacko: :wacko: Tưởng chỉ có Thiếu lâm Võ đang, Nga Mi, Không Động mới viết được truyện ko ngờ Aikido lên truyện cũng hoành tráng ra phết...hí hí:suicide: :focus:
    Ngồi mãi mỏi lưng, ký mãi mỏi tay, tập võ thế này, là hết mệt mỏi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12