Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: nhảy qua ngựa(qua chướng ngại vật)

Senior Member
    Đang ở
    Saigon, Vietnam
    Thanks
    19
    Trích dẫn Gửi bởi KenJo
    Thực nghiệm đã bay qua dc người đứng 1m60 tại sân Aikido Dakkao 94b Điện Biên Phủ
    Đã thực nghiệm bay qua 1m70 tại sân kị mã- Tao Đàn, 6 người nằm liền nhau cũng tại sân này .....kết quả cong xương vai . Kết luận: không nên tập kỉ thuật "bay cao-bay xa". Chỉ cần tập ukemi bình thường cho trở thành phản xạ. Đụng chuyện mới biết :suicide:

Dark_Kazansky
    Guest
    Tớ mới nhảy qua được 4 ngựa cao bậc 2 ( chả biết vì chỗ tớ hay quen gọi quì chống tay) với cả 2 ngựa cúi lưng ( bậc 3 đó ^^)
    Lần đầu nhảy hơi sợ nhưng mà quen rồi thì sướng lắm ^^ cái chính là cái tay chống không quá lâu đẩy ngay về phía trước thì không bị chịu lực nhiều rồi kĩ thuật là chính thôi ( chú ý sức bật cũng quan trọng vì không bật cao sao bay qua được =)) )

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Dark_Kazansky
    Tớ mới nhảy qua được 4 ngựa cao bậc 2 ( chả biết vì chỗ tớ hay quen gọi quì chống tay) với cả 2 ngựa cúi lưng ( bậc 3 đó ^^)
    Lần đầu nhảy hơi sợ nhưng mà quen rồi thì sướng lắm ^^ cái chính là cái tay chống không quá lâu đẩy ngay về phía trước thì không bị chịu lực nhiều rồi kĩ thuật là chính thôi ( chú ý sức bật cũng quan trọng vì không bật cao sao bay qua được =)) )
    :biggrin: Chịu "người anh em" thật đới! Nhảy qua "ngựa" mà cũng "chống tay" á? Cái này Khất cin thua:blink:mà "đẩy ngay về phía trước" làm giè? Các Huynh trưởng ở Dojo thì hướng dẵn khác cơ: Vươn người dài ra đồng thời tay cũng vươn ra cho đến khi tay chạm đất mới cuộn người để "lăn":smile: Chống tay như thế mà không gãy tay thì cũng đáng nể đới nhờ!:flirt:

Vài dòng "phá phách"!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Farelonely
    Guest
    Bưã nay là ngày đầu em đi tập nhảy qua chướng ngại vật, ê ẩm khắp người, thầy mới cho em tập nhảy qua cái balô bé tí mà em thấy lúc mình chạy sát chướng ngại vật thì nhầm chân thiá là phải chững lại 1 lúc (vì em lộn chưa thuận 2 bên). Với lại nhìu khi, lúc đáp xuống thì chân đỡ ở chỗ đầu gối hình như bị ép xuống có cảm giác như nghẽn mạch máu ấy, đau chết (cái này em cũng bị khi ngã lúc tập đòn bẻ tay) :huh: . Ai bik cách khắc phục hem

Super Moderator
    Thanks
    44
    Đây là mấy tấm hình chụp ở sân Aikido Jinshin Q10 .

Last edited by Iwama aikido; 01-28-2012 at 04:58 AM.

wago
    Guest
    mình thì nhảy qua một người thôi cũng thấy sợ... grin

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Tui khg nhẩy qua người nào mà cũng sợ luôn!!!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    thấy cảnh này mà nghĩ hồi xưa mình liều thật. nhảy qua chướng ngại vật cho vui chứ chả thấy có lợi gì. hồi đó tới giờ từng chứng kiến 2 người bị thương vì nhảy ngựa. cả 2 đều gãy xương bả vai. nghỉ tập aikido lun. anh em cẩn trọng !
    Practice Make Perfect

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123