Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31

Chủ đề: Hình phong cảnh

Senior Member
    Thanks
    4
    Nguyễn Tất Thành sao mà thư sinh nho nhã thế, chắc lúc này còn đang dạy học ở Trường Dục Thanh, Phan Thiết ? Không biết có phải nơi ấy chăng ?
    Hiệp khí vi thượng sách.

Guest
    Guest
    Đố mấy anh chị em, hình nầy ở nước nào và ở đâu? Hình DCH chụp lúc đi Honeymoon... Ý lộn đi holiday !

Được biết đến cách đây khoảng 100 năm, nó có cấu trúc rất đặc biệt gồm 12 cục đá nổi lên có hình dáng người, như 12 hòn đảo nhỏ bao quanh như 1 cái bàn tiệc, nên người ta gọi là "12 Thánh Tông Đồ" lấy qua hình ảnh trong buổi tiệc cuối cùng của Chúa và các đệ tử, nhưng hiện nay thời gian đã phá hết 6 tượng. Tuy nhiên còn rất là đẹp, có thể xem đây là một bải biển thiên tạo còn lại đẹp nhất trên thế giới... Hiện là bãi biển "nuýt" (Nude)... đó các bạn !

Có 1 câu chuyện khá hay và cảm động về bãi biển nầy, DCH sẽ kể nếu bạn nào đoán trúng.

Thân mến.

Bushido
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki

Quốc học Huế ? Đúng không vậy :funny: :funny: :funny:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Mấy hình anh DCH là bên Úc phải không anh? tui có người bạn cho coi hình rồi nhưng không nhớ rõ tên! Biển đẹp ghê hả?
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Guest
    Guest

hehehe !!! Vậy bạn của Bác AIki là "nuýt" - NUDE luôn hả... Hình như ai vào đây cũng phải "Nuýt" luôn đó nhé, kể cả đứng hay ngồi chụp hình. Thẻ hội viên số mấy làm ơn cho biết để làm quen coi !

Báo cáo cho bà con biết hình nầy tui chụp hình đó nhe.

heheheh

:no1: :no1:

psi_ops2001
    Guest
    trời ! cảnh biển đẹp quá !! sao anh DCH chụp được góc độ đẹp như vậy hả anh ?
    anh đi trực thẳng ah2 :bigsmile:
    Thân

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi psi_ops2001
    trời ! cảnh biển đẹp quá !! sao anh DCH chụp được góc độ đẹp như vậy hả anh ?
    anh đi trực thẳng ah2 :bigsmile:
    Thân
    Chụp bằng thực thăng DualHeli đó Psi, tức là trực thăng loại nhỏ, nhẹ 2 chổ ngồi, mới có view như vậy.

Thân mến.

psi_ops2001
    Guest
    trời ! anh DCH sướng quá !! đi trực thăng luôn ! cảm giác sao khi ngoi trên đó anh !!!:bigsmile: :bigsmile:
    Thân

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi psi_ops2001
    trời ! anh DCH sướng quá !! đi trực thăng luôn ! cảm giác sao khi ngoi trên đó anh !!!:bigsmile: :bigsmile:
    Thân
    PSI ui !

Ở những nước như Úc, Mỹ, Canada v.v chuyện mướn 1 chiếc máy bay thể thao có người lái (dĩ nhiên mình không là triệu phú để chơi ngông hay chơi sang 1 mình 1 chiếc !) không là chuyện khó khăn nữa, mỗi chuyến khoảng $200UK, được phi công bay luôn trong vòng 30 phút.

Càm giác hả... giống như vầy...Coi nè !

Mình làm việc thật cực khổ cả năm, thì lâu lâu cho mình được những giây phút thoải mái, mỗi nơi mình ở nếu chịu tìm tòi mình cũng có những hạnh phúc rất vui, mà lại không mắc lắm.

Việt Nam hình như cũng có dịch vụ nầy, kỳ rồi có 1 người Bạn Úc về Việt Nam dự tính xây khách sạn ở Bình Dương, có mướn trực thăng ỡ TP. HCM đi coi đất từ trên cao, giá cả hơi cao khoảng $2800 USD cho 2 tiếng.

Thân mến.

Senior Member
    Thanks
    4
    Anh DCH bữa nào canh me "xớt" cái vây con cá mập đó, offline làm món " súp vi cá" đãi anh em là hết xảy ! :biggrin:
    Hiệp khí vi thượng sách.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối