Trang 2 của 2 Äầu tiênÄầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ Ä‘á»: AIKIDO CÆ BẢN - PHẦN I - NGHI THỨC ÄẠO ÄƯỜNG

Member
    Thanks
    0
    Các Nghi Thức

Bước 1 - Quỳ Seiza

Ngay khi bước lên thảm Tatami , bạn quỳ Seiza hướng vỠKamiza - nơi đặt ảnh sáng tổ hoặc bức thư pháp Kanji

Bước 2 - Cúi chào

Sau khi quỳ Seiza hÆ°á»›ng vá» Kamiza , bạn sẽ cúi chào di ảnh của Sáng tổ - má»™t nghi thức thể hiện lòng tôn kính vá»›i ngÆ°á»i

Bước 3 - Cúi chào Kamiza

Thầy hÆ°á»›ng dẫn , ngÆ°á»i Uke , và toàn thể đạo Ä‘Æ°á»ng cúi chào Kamiza - nÆ¡i đặt di ảnh Sáng tổ hoặc bức thÆ° pháp Kanji

Bước 4 - Cúi chào bạn tập

Thầy hÆ°á»›ng dẫn và ngÆ°á»i Uke cúi chào nhau khi bắt đầu và kết thúc má»™t kỹ thuật - thể hiện sá»± cảm tạ & lòng tôn trá»ng của 2 ngÆ°á»i ( Ảnh ) .

------------

Chú ý : Các Aikidoka sẽ cúi chào thầy hÆ°á»›ng dẫn ngay sau khi thầy minh há»a xong má»™t kỹ thuật . Tiếp theo , sẽ cúi chào bạn tập của mình khi bắt đầu và kết thúc việc thá»±c hiện má»™t kỹ thuật

Tóm tắt các nghi thức

( 1 ) - Bạn quỳ Seiza ngay khi lên thảm

( 2 ) - Bạn quỳ chào Kamiza

( 3 ) - Bạn quỳ chào kamiza lần 2 cùng thầy hướng dẫn và các bạn võ sinh khác

( 4 ) - Bạn chào thầy hÆ°á»›ng dẫn khi thầy bắt đầu & kết thúc minh há»a kỹ thuật

( 5 ) - Bạn quỳ chào bạn tập của mình ngay khi bắt đầu và kết thúc việc thực hiện một kỹ thuật .

AIKIDO CÆ BẢN
    Bài : Hagakure
    Ảnh : Aikikai & Kodansha International

Junior Member
    Thanks
    0
    Xin chào, mình tên Nhung. Nhung vừa má»›i há»c Aikido nên rất muốn tìm hiểu thêm vá» loại võ này. NhÆ°ng những hình ảnh mà các bạn post lên không coi được..... thanks!

Senior Member
    Thanks
    0
    Gần đây thÆ° viện ảnh Ringo Gallery của Haga đã dừng hoạt Ä‘á»™ng, đây là lí do dẫn tá»›i việc Ä‘a số Ä‘Æ°á»ng link ảnh bị mất, trong thá»i gian tá»›i Haga sẽ cố gắng chuyển các Ä‘Æ°á»ng link ảnh sang photobucket.com. Hiện tại Haga rất bận , sẽ cố gắng chuyển lại link sá»›m nhất có thể .

Gá»­i lá»i cảm Æ¡n đến em Thanh SÆ¡n (blue-mountain), ngÆ°á»i đã lÆ°u trữ và post lại má»™t số link. Cảm Æ¡n chú Aiki, các anh chị và các bạn đã viết thông báo gá»­i Haga.:smile:
    Thiên giang hữu thủy thiên giang nguyệt
    Vạn lý vô vân vạn lý thiên

Ngàn sông tràn nước ngàn trăng sông
    Vạn dặm không mây trá»i mênh mông

Trang 2 của 2 Äầu tiênÄầu tiên 12

Quyá»n viết bài

• Bạn Không thể gá»­i Chủ Ä‘á» má»›i
  • Bạn Không thể Gá»­i trả lá»i
  • Bạn Không thể Gá»­i file đính kèm
  • Bạn Không thể Sá»­a bài viết của mình
  •