Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Aikido Đà Lạt - những người bạn nhiệt thành

Member
    Thanks
    0
    Tui mới đi Đà Lạt về. Và rất vui vì đã đi chuyến này, đồng thời hơi buồn vì chuyến đi ngắn quá. Nhưng không thể quên tấm lòng nhiệt thành của các bạn Aikido Đà Lạt. Thế này nè...

Tui lên đi chơi với gia đình. Chẳng đem theo đồ tập, vì lúc đi mải lo chuẩn bị nên ... quên mất chuyện Aikido. Xe đang lên đèo rồi mới nhớ ra. Thế là nhắn tin hỏi một người bạn số điện thoại của a. V, Aikidoka Đà Lạt.

Rồi gọi cho a. V, nghe giọng anh này rất quan tâm hỏi han chu đáo, dù trước đây tui chỉ gặp anh này có 1 lần ở Sài gòn. Rồi tui đi ăn về đêm khuya mà anh ấy vẫn chạy đến tận nơi đứng nói chuyện. Khi tui ngỏ ý muốn đến thăm quan dojo ở Đà Lạt, anh ấy đồng ý ngay, gọi điện thoại chuẩn bị chu đáo, gửi tui cho một Aikidoka chăm sóc (vì anh ấy mắc đi ăn đám cưới không thể bỏ). Aikidoka này còn cho tui mượn quần áo tập, sau khi tui tập ảnh đem đồ về nhà ảnh giặt luôn, làm tui áy náy quá chừng (nhưng mình ở khách sạn, biết giặt thế nào?)

Lên sân tập (à, sân này nằm ở đường Hoàng Diệu, sân thứ 2 của Đà Lạt đó nghen bà con ơi), aikidoka cũng chan hòa vui vẻ. HLV H. còn giới thiệu cả tui trước lớp nữa, làm tui thấy e ngại quá.

Rồi tập. Rồi nói chuyện. Rồi đêm hôm ấy còn đi uống cafê nữa chớ (dù tui phải về đưa gia đình đi ăn tối). 9h30 tui mới rảnh, a. V lúc này chắc đang trên đường về nhà rồi vẫn còn hẹn gặp nhau ngoài quán cafe, ngồi đến lúc nhân viên quán bảo "anh ơi cho em dẹp quán" mới về.

Trời lạnh căm căm, anh ấy chở tui chạy vòng vòng phố núi, ghé thăm nhà ảnh nữa chớ. Mà nhà ảnh là một khách sạn lớn, mới xây, đẹp và gần trung tâm. Lần sau tui lên là tui ở đó à nghen.

Nãy giờ nếu ai thắc mắc thì tui nói luôn: tui chẳng phải con gái trẻ đẹp gì mà ảnh galant vậy đâu. Tui là đực rựa xấu trai, hehe. (chớ mấy anh mà o bế mấy em gái trẻ đẹp thì đâu có gì lạ, các bác đồng ý không)

Ngồi sau xe nhờ ảnh chở về mà răng tui gõ lập cập. Đội mũ len rồi mà vẫn còn lạnh tê tái. Nhưng trong lòng thấy ấm áp vì tấm chân tình chan hòa Aikidoka Đà Lạt.

thai phong
    Guest
    sao anh không kể là đã tập hay trao đổi king nghiệm cho anh em h?c hỏi gì hết vậy?

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Công nhận HKD vũ trụ nhất gia .... anh CMKCD có chuyện gì vui thì kể tiếp đi!:no1: :no1:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng