Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Chủ đề: Kaitenage

tieutot
    Guest
    tieutot xin dược gọp ý với đòn tainohenko.....khi đánh omote thi dùng nguyên cả lực người mình lấn tới.......uke mà không té thì có nguy cơ trật khợp vai như chơi.....còn khi đáng ura thì nương vào lực xoay của hông khi tenkan, không đêp không ăn tiền...heheheheheh

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trích dẫn Gửi bởi nhhung
    các ACE khác trong hiepkhidao.com có thể chỉ mình cách đánh Kaiten xiết cổ không?
    Nhhung coi bài xiết cổ đó, phía dưới có 1 clip về xiết cổ Kaitenage (tay hơi khác chút xíu). Coi cho biết rùi ráng tập, cỡ 1 vạn lần là nhuyễn liền ... :lol: :lol:

http://www.hiepkhidao.com/Default.aspx?g=posts&t=1172
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Junior Member
    Thanks
    0
    Em vẫn chưa làm được kaiten nage, khi em đẩy tay uke lên trên và ấn đầu uke xuống thì uke thường chạy nhao về phía trước và thoát được đòn. Vậy phải làm thế nào để giữ uke không chạy đi được, có phải là do em đặt trọng tâm của mình quá xa uke không? Và phải đặt trọng tâm của mình ở khoảng cách như thế nào so với uke thì là đúng ạ?

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Theo tui nghĩ thì khoảng cách quá xa giữa 2 người. Quan văn khó hình dung được, nếu Elvis quay clip, tui nhìn thấy sẽ dễ nói sơ hở hơn là qua văn. Nếu ngại thì cứ post trên youtube rồi gưỉ PM với link riêng cho tui, hay là kiếm trên youtube coi có ai đánh giống Elvis khg!
    Aiki

Junior Member
    Thanks
    0
    Cảm ơn anh aiki nhiều, sau một thời gian luyện tập thì em nhận ra là trong quá trình xoay luôn duy trì áp lực lên tay giữ trên đầu, còn tay kia luôn trong xu hướng nâng lên là đánh được ạ, đan điền mình thì để gần vai của uke.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Cái clip này chỉ vài chi tiết quan trọng trong đòn kaiten nage. chỉ cần xoay người chút xíu làuke MTB liền. những tiểu tiết này làm kỹ thuật thành công hay khg đó

clip sau chỉ 1 cách biến dạng từ kaiten nage sang đòn khác. Tui hay áp dụng cách này khi uke luồn để thoát khỏi kaiten nage. còn 1 cách khác cũng tựa tựa như vậy nhưng xiết cổ.

Aiki

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Cái clip này chỉ vài chi tiết quan trọng trong đòn kaiten nage. chỉ cần xoay người chút xíu làuke MTB liền. những tiểu tiết này làm kỹ thuật thành công hay khg đó

clip sau chỉ 1 cách biến dạng từ kaiten nage sang đòn khác. Tui hay áp dụng cách này khi uke luồn để thoát khỏi kaiten nage. còn 1 cách khác cũng tựa tựa như vậy nhưng xiết cổ.

Aiki

Super Moderator
    Thanks
    44
    Cô Malory Graham này cũng khá hay.

Junior Member
    Thanks
    0
    mọi người cho pog hỏi là nhiều khi mình kéo tay uke về thì đầu của họ vẫn còn ngang tầm ngực chứ chưa xuống tới hông, khng biết là do tay đè chưa đủ lực hay do pog lùi chưa đủ đâu ???

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trích dẫn Gửi bởi pogpkls Xem bài viết
    mọi người cho pog hỏi là nhiều khi mình kéo tay uke về thì đầu của họ vẫn còn ngang tầm ngực chứ chưa xuống tới hông, khng biết là do tay đè chưa đủ lực hay do pog lùi chưa đủ đâu ???
    Khg thấy thì khó chỉ lắm! Khg biết là pog đánh uchi hay soto. ý kiến sau là cho uchi - theo tui nghĩ là Pog

1- chưa đem tay uke xuốg thấp đủ vì nếu đem xuống thấp (đụng đất luôn) thì uke sẽ xuống theo luôn hay ...
    2- chưa / khg lướt đủ ra sau. Đọc lại bài đầu đi, phía dưới đó!
    Aiki

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối