Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 32 của 32

Chủ đề: Chuyện đắng cay trên sàn tập ....

magic_cat
    Guest
    magic_cat cũng bị môt trường hợp như vầy, lúc ukemi qua người, thì đầu gối dường như bị đập xuống tatami, sau đó thì đau gối đau nhói..gập duỗi không được thoái mái, cứ như bị thốn, phãi hạn chế tập nặng (nhay xổm, đi shikko...). Magic_cat đi thăm bs thì bs nói sợ là bị rách sụn chêm trong đầu gối. nhưng may mắn sao là uống thuốc và tập nhẹ khoang hơn 1 tháng thì đầu gối bình thường la.i. Trên sân của magic-cat có anh bạn, xoay người té nổ trong khi làm uke đòn kotegashi, đã bị dãn dây chằng đầu gối đó....
    Hok biết tại sao luôn? Anh chị em nào có biết tại sao khi lộn qua người thì đâu gối có thề bị đập xuống tatami ko?

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    magic cat chắc té nổ chứ gì? Nếu xuống mà đụng đầu gối xuống trước thì có gì khg ổn rồi đó. Ukemi thường thường là tay xuống trước mà! Cái vụ bay vù vù qua người từ trước tới giờ tui khg thích vì chỉ có tính cách biểu diễn và 1 phần cho võ sinh đỡ sợ thôi.8-[ 8-[

Còn vụ anh chàng bạn magic cat dãn dây chằng thì tui nghĩ là ukemi sai, khg té ra phiá trước mà té ngang. Có nhiều cách té ngang, nếu té đúng thì khg sao, nhưng té sai thì đầu gối xuống đất trước nên mới đụng giây chằng.

Có dịp download băng Ukemi của Donovan về coi cách té đi, trước, ngang, sau, cái gì cũng có hết đó.
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

3. The Following User Says Thank You to aiki For This Useful Post:

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234