Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32

Chủ đề: Chuyện đắng cay trên sàn tập ....

Senior Member
    Thanks
    0
    Hi Naruto, cucat cũng đở nhiều rùi! Cảm ơn nhiều nghen! :friends: :drinks:
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Member
    Thanks
    0
    Á á, thưa chị Naruto, em .......em...........bị hớ bự ạ!:huh: Tại dzì á, em có nhỏ bạn học aikido á, nó thích truyện naruto nên em tưởng.....................! Ke ke! Sorry chị Naruto ạ!:friends:

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cutemoon41
    Á á, thưa chị Naruto, em .......em...........bị hớ bự ạ!:huh: Tại dzì á, em có nhỏ bạn học aikido á, nó thích truyện naruto nên em tưởng.....................! Ke ke! Sorry chị Naruto ạ!:friends:
    Chuyện của iem chắc nhiều bác gặp phải: Đi muộn... vì đi muộn nên ko khởi động kỹ, hôm ấy vừa vào đã bị thầy cho tập Nikkyo, gặp một thằng to vật đánh phũ quá, túm tay giật Nikkyo như chớp làm em xuống ko kịp, đau tay gần một tháng.

Chuyện thứ 2 xảy ra cách đây 1 tuần, lần ấy được tập Irimi trực tiếp, trước em có xem qua video clip Ukemi trong trường hợp này, lần ấy là lần đầu tập tự nhiên nảy ý định thử tập ngã xem sao. Nage của em là 1 ông 2 hay 3 DAN gì đó, đánh khá chuẩn. Khi em vào katate tori thì thấy mình bay lên, đập lưng xuống đất phần vì muốn thử ngã phần vì ko nghĩ ông kia đánh nhanh thế. Đứng dậy nói ko ra hơi chỉ biết cạch đến già ko chơi thử khi chưa tập đến nơi đến chốn nữa
    Ngồi mãi mỏi lưng, ký mãi mỏi tay, tập võ thế này, là hết mệt mỏi

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Khi em vào katate tori thì thấy mình bay lên, đập lưng xuống đất phần vì muốn thử ngã phần vì ko nghĩ ông kia đánh nhanh thế.
    :lol: :lol: :lol: Phần này tui cũng đã bị và cũng đã cho người khác nếm mùi rồi :ieek: :ieek: nhất là khi thấu Uke trẻ và sung sức, cứ tưởng là ukemi của Uke giỏi ...:lol: :lol: :lol:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Sylvan
    Guest
    Như vậy hình như tất cả các chấn thương đều là do sai sót kỹ thuật và đánh ko đúng cách đúng ko ạ? Từ nay em phải chú ý một chút

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Đúng rồi đó Sylvan. Có thấy người có kinh nghiệm đánh Uke bị chấn thương không? (chừ khi cố ý) Nage là 1 lý do và Uke không biết té là 1 lý do khác ...
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

lyson
    Guest
    Chuyện của tui thì cũng chưa đến nỗi bị chấn thương, nhưng tui nghĩ đấy cũng là kinh nghiệm cho ai mới học akido.
    Hồi đó tui mới bắt đầu học akido, đòn shihonage, có một anh đai đen ra chỉ tụi tui. Khi đến lúc nage xoắn-kéo tay ra sau cho uke té, có lẽ một phần vì tui dẻo (hổng thấy đau), một phần vì tui hổng biết lúc đó.....phải té như thế nào (trùi ui, tui mới học nên đâu có nhớ....hic..hic). Thế là anh đai đen chắc thấy bẻ nhè nhẹ mà hổng té nên ảnh giật mạnh xuống một cái....trùi ui.....
    Tất nhiên là tui....đau wá phải té xuống ( mà chính xác hơn là khụy xuống vì.......nói ra thì mắc cười: hổng hiểu sao lúc tập thể dục đầu giờ thì tui vẫn tự té được. Còn khi lúc vô đòn, làm uke, tui hổng biết phải té ra sao...). Dzậy mà chưa hết, ảnh tiếp tục khóa tay, tui đau tay nên đập tay, ảnh vẫn...khóa tay tiếp, tui đập tay tiếp....hic...hic...y như phim hài chiếu chậm dzậy.
    Sau này tui mới biết, có lẽ vì nghĩ tui phá đòn khi ảnh đang hướng dẫn nên ảnh muốn cho tui biết......thế nào là đau. (hít..hít.. tui đâu có ý đó chứ).
    Thế là túm lại, các bạn mới học nhớ hãy tập thể dục đầu giờ và đòn thế cơ bản cho tốt. Còn lỡ chưa tốt thì lúc tập nhớ nói nhỏ:" oánh từ từ, em chưa biết....té" (may mà giờ tui đã qua giai đoạn này rùi ) thì tui nghĩ hổng có ai nỡ oánh mình thiệt tình đâu.

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi lyson
    Sau này tui mới biết, có lẽ vì nghĩ tui phá đòn khi ảnh đang hướng dẫn nên ảnh muốn cho tui biết......thế nào là đau. (hít..hít.. tui đâu có ý đó chứ).
    (may mà giờ tui đã qua giai đoạn này rùi ) thì tui nghĩ hổng có ai nỡ oánh mình thiệt tình đâu.

Hic, thế này mà cũng được lên Dan à!!!:huh:
    Ngồi mãi mỏi lưng, ký mãi mỏi tay, tập võ thế này, là hết mệt mỏi

vlminhchu
    Guest
    một lũ gà hùa vô an nói loạn xị ngậu.Đây đúng là cái diễn đàn vớ vỉn nhất

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi vlminhchu
    một lũ gà hùa vô an nói loạn xị ngậu.Đây đúng là cái diễn đàn vớ vỉn nhất
    Bé con ở đâu mà ăn nói vui tươi vậy , ba mẹ bé đâu mà không biết trông nom , dạy dỗ con cái để lên đây nghịch ngợm dữ ta . :biggrin:
    Thiên giang hữu thủy thiên giang nguyệt
    Vạn lý vô vân vạn lý thiên

Ngàn sông tràn nước ngàn trăng sông
    Vạn dặm không mây trời mênh mông

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối