Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12

Chủ đề: Tập Aikido can tố chất gì?

Junior Member
    Thanks
    0
    Gửi anh Khất:
    Cảm ơn những lời chỉ bảo của anh!
    Em đang ở Sai Gon, có lẽ sang tháng em mới ra ngoài đó đi tập được, em gửi tin nhắn vào box để trả anh sách, nhưng ko thấy anh trả lời, thế nên trước khi em đi, em đã gửi lại sách cho 1 bạn ở CLB để trả anh, khi nào anh về HN, anh nhắn tin cho em, em sẽ bảo bạn đấy mang sách đến CLB gửi lại anh! Còn nếu không thì để lúc em ra đấy tập sẽ trả lại anh sau! anh liên lạc lại với em nhe!

Administrator
    Thanks
    1
    Võ thuật sáng tạo ra từ con người, tùy theo hoàn cảnh và sự giới hạn về thể xác của từng cá nhân, con ngươì tạo ra các kỹ thuật dùng để bảo vệ cho sự sống còn của mình. Chiêu thế trong mổi môn võ nhấn mạnh cách dùng cơ bắp khác nhau. Thí dụ quyền Anh dùng nhiều bắp thịt ở tay và lưng. Hiệp khí đạo đòi hỏi sự vận dụng cơ bắp toàn thân. Muốn có Ukemi giỏi, tất cả mọi cơ bắp phải được đồng bộ. Khi con ngươì trưởng thành, họ có thói quen giử vững sự thăng bằng. Nên tập lộn tròn phía trước hơi khó khăn.
    Trường hợp của anh kuku, cần huấn luyện viên biết cách chỉ dẩn để vượt qua khó khăn nầy. Phương cách tập như sau:
    Ngưng tập lộn ra phía trước. Tập trung thơì gian để tập té ngửa tròn ngươì, nhẹ nhàng và làm Uke cho các đòn như Shiho-nage, Irimi-nage. Sau vài tuần, lúc đó hảy tập lộn ra phía trước. Đây là phương cách để cho các ngươì có tuổi tập té. Có ngươì chỉ tập té ngửa cả 3 tháng. Sau đó họ sẻ té ra phía trước dể dàng.
    Chúc anh may mắn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12