Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Cẩn thận !!! Vô coi để mà cảnh giác !

Guest
    Guest
    Em chân thànhc ảm ơn mấy lời chia xẽ và động viên của các bác... hậu tạ hậu tạ !!! Tố chè tố chè....

Thông cởm nhe mấy Bác, mấy anh, mấy chị !!! Em bị sụp hố trước vì mấy cái ông nội mắc dịch đó gạt gẩm cả website !!! Coi xong em vô tình kéo bà con theo... !

Để đền bù thiệt hại "đau thương" cho Anh em (mấy chị và các em cần gì phải coi), DCH xin được gởi lại những clip nầy nhe, cuộc thi hoa hậu của Tiffany Show tại Thailand 2006:

http://www.youtube.com/watch?v=nI_KureGp9A
    http://www.youtube.com/watch?v=GE-hBssY67M
    http://www.youtube.com/watch?v=PHNtxf8T8Po
    http://www.youtube.com/watch?v=CsMUPeS-vr4
    http://www.youtube.com/watch?v=EbVrM3inD_k

Đâu thua gì cuộc thi hoa hậu tại Hongkong phía trên đâu mấy bác !

Thân mến:friends: :friends:

Guest
    Guest

Nhân đang kể chuyện các nàng đổi giống tại Thái lan, tui xin kể chuyện nầy cho ACE nghe nhe, mà nói trước là ai không thích nghe thì tui không có ép.. Nghe xong đừng cho là tui nói bậy bạ đó nhe ! Ai nói hay nghĩ bậy là chuyện của người đó tui chỉ kể với tin thần chia sẽ mà thôi.

Số là cách đây khoảng 4-5 năm, tui và thằng bạn đi về Việt Nam, quá cảnh sang Bangkok - Thái Lan dăm ba ngày để thăm các nơi cho biết, sau các màn đi thăm Chùa Vàng, chuà ngọc, các làng văn hoá như Rose Garden... Cá sấu, đấu voi v.v.. Thì cũng có đi thăm mấy quán bar.... Thanh niên trong thời chiến tranh mà các bạn...(nội chiến giữa ông thiện và ông ác trong con người mình í mà !). 2 thằng đực rựa vào Bar ngồi đồng như 2 thằng Pê Đê thì gặp từ xa...1 cô gái khá xinh đẹp, dáng cao cao, nhìn rất là e thẹn của một cô gái Á Đông thuần túy... Đến bên bàn hỏi mồi điếu thuốc, thằng bạn vui vẽ móc hộp quẹt Zippo ra mồi thuốc rồi nói chuyện lai rai nắng mưa bằng tiếng Anh khá broken English của cô nàng nhưng nói chung tạm hiểu được nhau. Nói qua nói lại thì nàng rũ 1 trong 2 thằng đi ra sàn nhảy với điệu Chachcha... Tui từ nhỏ đến giờ chỉ có nhảy thì chỉ dám nhảy còcòcò thôi nên khiêm tốn từ khước màn nghệ thuật khiêu vũ đầy quý phái nầy. Ngồi 1 tí thì có cái anh Bartender đến hỏi tui có uống thêm 1 chai bia nửa thôi, nói qua lại một chút thì anh bồi mới cho tui hay là mình cũng từng học khoá Anh văn thương mại cao cấp tại Úc, gần khu tui ở khoảng vài trăm cây số..."Xa quê hương ngộ cố tri" nên coi như bạn bè anh ta mời tui thêm 1 chai bia Free của Thái coi như là bạn hữu, uống lai rai muốn say gần chết thì anh ta nói nho nhỏ vào lỗ tai lui... thật nhột !

- "Tao thấy hình như thằng bạn mầy kết cái con nhỏ đó, nhảy chachacha mà ôm cứng ngắt vậy... Nói thật mầy nhe.. Nó là trai đổi hệ sang gái đó....Boy like you and me !!!"

Mẹ nó !! tui đang uống nửa chai bia mà muốn phun ra hết cà nguyên cả chai.. Tui nghĩ chắc thằng cha Bartender nầy thấy tui hiền lành ngu ngu nên phịa...

- "Mầy chắc không? Tao thấy nó 3 vòng đầy đủ mà, làm sao mà là con trai như you and me cho được....????"

- Tui nói thiệt đó.. Tui làm ở đây 3 năm nay rồi mà, hồi đó nó chuyên làm nghề đứng gát cửa thâu vé rạp hát gần đây nè... Ở đây bây giờ đổi giống hay lắm, mấy ông không hiểu hết mấy nàng nầy bằng tui đâu !

Tui chưng hửng nhưng hớp thêm 1 hớp bia Thái lan cho khí thế để nói thêm:

- "Tao nghe nói là đàn ông thì phải có cái Adam Apple (hình như là Trái khế theo tiếng Việt) ở cổ, con nhỏ nầy thấy cổ nó đâu có cái cục xương như tui mình đâu !!!"

- "À há !!! Cách ông nói là hồi thập niên 60-70 kià.. chứ bây giờ...Kỹ thuật mổ xẽ"

- "Vậy rồi làm sao mình biết được... What''s real ???

- "Ông làm gì cũng không tìm ra.... Nhưng có 1 cách mà kinh nghiệm mấy anh em dạy cho tui... đó là cách duy nhất....

Thằng bartender chớp chớp mắt làm ra vẻ bí mật, rồi nói nhỏ với tui một câu:

- "Dễ lắm.. Mấy ông thử chọc cho nó giận xem.. nó chưởi thề nóng máy một tí là... Nghe giọng đàn ông 100% liền.... Còn bất cú chỗ nào trên người nó cũng sửa rồi hết ...Chỉ có trời biết ! ngoại trừ cách nầy không bao giờ bí mật bị bật mí !!!

- "Thank you nhe !! Great Idea !!!! Bravo bravo.. Tao sẽ thử 1 ngày gần đây !!! I will !!!"...

Nói đến giờ nầy tui nói thật là đến Thái lan rất nhiều lần nhưng vẫn chưa có can đảm thử 1 lần xem sao.. Thấy tội tội sao sao đó các bạn ! Có lẽ những người đổi giống nầy đáng thương, đáng tội nghiệp hơn là đáng ghét, chỉ có những người lên mặt đạo đức giả hay chưa hề hiểu những gì xảy ra trong cuộc đời của những kẻ đau thương nầy mới kết án nầy nọ !

Người Việt Nam nhất là do sự thổi phòng của báo chí Việt Nam cứ cho là "Thái lan - điểm đến của tình dục", Sextour, Thái lan tội lỗi v.v.. Nhưng nói thật là trong 4rum chúng ta cũng có nhiều anh em từng đi du lịch các "tour" sang Thái, chắc các bạn cũng thấy là Thái Lan cũng như mọi thành phố của Á Châu khác, nơi đâu cũng có những tụ điểm rất tốt đẹp để du lịch, học hỏi còn những chỗ "điểm nóng" thật ra chỉ có vài con đường được chính quyền tập trung lại để dễ dàng kiểm soát chứ không có như ở Việt Nam người ta đồn đãi đâu.

Thân mến:friends: :friends:

souxauxi
    Guest
    DCH

Vậy anh có muốn đọc bài viết về chuyên viên trang điểm Thái Tài cho biết không ?

Thân

Guest
    Guest

Cám ơn Souxauxi - Bài đó H có đọc qua 1 lần nhưng lâu rồi không nhớ hết chi tiết ! Hình như là cách nhìn hổn tạp của một góc cạnh của Thái Tài, nhưng nếu hiểu về văn hóa Thái Lan với góc cạnh của một quốc gia chuộng Phật Giáo với sự tin tưởng vào thuyết luân hồi, thì mình thấy những người nầy tội lắm.

H có coi 1 cuốn phim tài liệu của đài BBC làm tại Thái Lan, và nhiều lần đến Thái Lan du lịch nên cũng thấy chút ít về vấn đề nầy. Làm con người mà đâu ai muốn đúng không S?

Thân mến:drinks: :drinks:

Junior Member
    Thanks
    0
    trời ạ, đẹp wá
    AIKIDO TENSHINKAI!!!!!!^^ ^^ ^^
    http://i81.photobucket.com/albums/j2...13160511ho.gif full househttp://i81.photobucket.com/albums/j2...t_712/f926.jpgsao mình mê hai con này ghia

souxauxi
    Guest
    DCH

Cách đây vài năm , trong một lần đi coi triển lãm đồ cưới, Sou đã từng thấy chuyên viên trang điểm Thái Tài, lúc đó Thái Tài vẫn còn là một đàn ông, lên sân khấu trang điểm cho một người mẫu, Thái Tài vẫn mặc đồ vest đàng hoàn, nếu nhìn theo cách của Thái Tài thì mọi người nói là pê đê (nói theo người VN).

Rồi năm ngoái, Sou đọc được tin Thái Tài qua Thailand đổi giới tính qua báo Thanh Niên, nhìn mặt Thái Tài thay đổi hoàn toàn, không giống như Sou thấy hồi trước, rồi đọc bài báo đó, Sou nghĩ cũng thấy cái gì đó tội tội, nhưng cũng thấy nó sao sao đó.

Thôi thì mỗi người cũng chỉ có một kiếp, giới tính là thượng đế ban cho người đàn ông và người đàn bà , nếu tự mình thay đổi thì mình cũng phải chịu trả một cái giá đắc thôi, người đời có chấp nhận hay không thì mặc đời, mình cứ sống cho mình, thế là được.

Thân

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12