Trang 5 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 173

Chủ đề: Nơi học Aikido TPHCM?

Member
    Thanks
    0
    Tieu roi , em ko hoc duoc roi !!! 2,4,6 ma lop tu 4g30 --> 6h la ko duoc roi . Lop sang cung vay luon !! Vay chac em phai sap xep o cho nao de hoc duoc gio tu 7h ---> 9 g qua!!

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Buồn quá nhỉ! Hè rồi mà cutemoon vẫn bận vậy àh?? Bên CLB HXH chỉ có 1 lớp buổi tối 3-5-7 từ 7h30 -9h thôi. Nếu em vẫn bận nốt giờ đó thì đánh bó tay. :hmm2:

Member
    Thanks
    0
    Ừm , nếu trong hè thì chắc em phải sắp xếp dữ lắm !!( Tại dzì trong hè em cũng phải học thêm , ma giờ học thêm mà kẹt thì ..........................tiêu luôn , hết học ) Dzậy thì chắc em phải qua Nguyễn Du học quá!! Àh , tự nhiên bây giờ mẹ em nói kô muốn em học võ nữa , với lí do rất "chính đáng """ Tại dzí con quá lộn xôn , chuyển tùm lum môn , hết Karate đến Akido , rồi chuyển địa điểm tứ lung tung " nói chung là em kô biết thuyết phục sao cho mẹ em hiểu?? Kô biết ở đây có chiêu thức nào giúp em với!! (Mẹ em nói học môn nào thì học cho nó thành luôn , nhưng em chọn Karate thì để học thử thôi , em thấy kô hợp với sức khỏe thì em chuyển qua môn nào hơp thì em học thôi!!!Tức ghê , kô biết thuyết phục sao nữa !!):disappoin :isad: :upset:

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Em cứ nói với mẹ là con chuyển môn phái là vì sợ con gái học Karate tay chân bị thô kệch, còn Aikido thì con gái tập vào đẹp phải biết, đi cứ như là lướt trên mặt đất (trước giờ con kg biết, sau này mới biết), cò chuyển địa điểm tập là vì không có thời gian thích hợp để tập chỗ con muốn nên đành chuyển sang chỗ khác thôi mà. Chúc em thuyết phục mẹ thành công nha. Tập ở đâu cũng được, đều trong gia đình Aikido cả mà.

Member
    Thanks
    0
    Ừm , lí do này em cũng nói với mẹ rồi , nhưng kô thành công , hic .hic!!!

QQuan
    Guest
    "Trăm nghe ko bằng 1 thấy", sở dĩ mẹ e ko tin là bởi vì bà chưa thấy những ích lợi cụ thể của nó bằng mắt, mà chỉ thấy thông qua lời nói.

"Khen tướng ko bằng khích tướng", thay vì e cứ khen ngợi, cứ phân tích suông những điểm hay của môn này, thì e kín đáo, sưu tầm những bài viết, những hình ảnh, tư liệu,v.v... về môn võ này, "vô tình" để quên trên sàn cho mẹ e thấy, hoặc lâu lâu e thử "vô tình" dợt vài đường cho mẹ e thấy. Rồi mẹ e chắc chắn sẽ tò mò :icool: , và thế là a lê hấp... cá đã dính câu, có cơ hội để tường trình, để thuyết phục má e rùi :biggrin:

Hoặc nếu mẹ e chưa chịu nữa, thì e thỉnh a Hùng qua giải thích :icool: , ảnh là HLV đó nghen :lol:

noface
    Guest
    Trùi ui, cutemoon may mắn lắm mới được anh Hùng và Quân quan tâm đặc biệt vậy đó.Ráng lên đi, nếu bị anh Hùng và Quân bắt nạt cứ nói tui giúp đỡ tận tình cho, chào mừng bạn đến với aikido.

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Ghê vậy?? Noface bây giờ đi nhận bảo kê à?? Kinh thế ??:icool: .
    Cutemoon nếu bận quá thì bạn có thể tập lớp 3-5-7 buổi tối ở CLB Nguyễn Du - Quận 1 đấy, chỉ có điều thời gian hơi trễ 1 chút, từ 8h30 - 10hPM. Hôm nay mới ghé qua sân Quận 1 vào giờ này tham quan thử, thấy mọi thức đều OK cả. HLV giờ này là anh Hiệp, rất nhiệt tình với học viên. À mà bạn đã thuyết phục được mẹ chưa nhỉ???

Administrator
    Thanks
    1
    Anh Hungkid3 nầy trông ngầu vậy mà cũng biết sợ bảo kê hả ???? :dry:

Trước khi có bảo kê :bravo:
    Trích dẫn Gửi bởi cutemoon41
    ... em kô biết thuyết phục sao cho mẹ em hiểu?? Kô biết ở đây có chiêu thức nào giúp em với!! ...Tức ghê , kô biết thuyết phục sao nữa !!):disappoin :isad: :upset:
    Trích dẫn Gửi bởi hungkid3
    .... Chúc em thuyết phục mẹ thành công nha.
    Trích dẫn Gửi bởi noface
    nếu bị anh Hùng và Quân bắt nạt cứ nói tui giúp đỡ tận tình cho....
    Sau khi có bảo kê hmy:
    Trích dẫn Gửi bởi hungkid3
    Ghê vậy?? Noface bây giờ đi nhận bảo kê à?? Kinh thế ??:icool: .
    ... À mà bạn đã thuyết phục được mẹ chưa nhỉ???
    Đây là ý kiến của anh Quân, tôi thấy rất hay :friends:
    Trích dẫn Gửi bởi QQuan
    nếu mẹ e chưa chịu nữa, thì e thỉnh a Hùng qua giải thích :icool:
    @ No Face: Cái chị nầy thật lắm chuyện, không biết giận ai mà rảnh rang đi thọt gậy bánh xe. Thôi fourever đồng ý với chị cái câu nầy rồi,
    Trích dẫn Gửi bởi noface
    ... chắc chắn em là cô bé "dễ thương" ở bên trái rùi ...

:biggrin:

tha anh Hùng lần nầy đi nha
    :dazzler:

Member
    Thanks
    0
    He he , cảm ơn chị Noface nha!!!:yikes: Chị sinh hoạt ở đâu dzạ , nếu có thể , em qua đó làm đồng môn với chị luôn ( có người mà , dại dzì mà kô học chung chớ!!Hé hé)
    To Hungkid3: Chà , sao hôm nay xưng bạn rồi dzậy , em nhỏ tuổi lắm , xưng bạn thấy kì kì ,(chắc là do chị Noface bảo kê dzữ quá!!) Club anh nói ở Nguyễn Du là club nào dzậy( 116 Nguyễn Du hay là 139 Nguyễn Du, có 2 chồ lận !!) Thanks !!!:flirt: :bigsmile: :lol: :smug:

Trang 5 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối