Trang 2 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 173

Chủ đề: Nơi học Aikido TPHCM?

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Cutemoon à! Mình có vài điều muốn nói với bạn đây!

Thứ nhất: Đừng quá vội đổ tội cho HLV của mình, có thể HLV của bạn trong 1 lúc vô tình mà quên mất đi hoặc do số lượng học viên đông quá mà không quản lý hết được hoặc đơn giản hơn nữa là do mới được làm HLV nên vẫn còn lúng túng trong vấn đề đứng và quản lý lớp,.... Chưa chắc là cái tâm của người ta xấu đâu bạn à.

Thứ hai: Nếu bạn đã không còn hứng thú với môn võ hiện tại, thì việc ở lại tập cũng chẳng có ý nghĩa gì cả. Bạn sẽ chẳng tiếp thu được gì đâu. Đã vậy thì đừng tiếc tiền học phí trong tháng này. Bỏ quách nó đi, chỉ vài chục ngàn mình nghĩ cũng chẳng đáng bao nhiêu mà, đúng kg?? Ngay tại bây giờ bạn có thể chuyển sang đăng ký cho môn học mới mà bạn muốn học (tốn thêm vài chục ngàn mà tinh thần được thoải mái, chẳng phải suy nghĩ gì nữa cả, cũng đáng lắm chứ nhỉ??)

Guest
    Guest
    Nếu mình không lầm thì Anh Hungkid3 phải là 1 huấn luyện viên, vi anh ấy nói đúng ý nghĩ của 1 huấn luyện viên (HLV) đứng lớp, thật ra làm 1 HLV muốn chu đáo với tất cả mọi võ sinh của mình là 1 chuyện thật hy hữu, làm chuyện vô tình trở thành chuyện không hay như những kỹ niệm trong suốt đời tập võ.. Cá nhân mình đây có ít nhất 2 lần trong đời làm những chuyện thật là ngu khi làm HLV, đó là đã khóa một võ sinh trong toilet vì đến giờ ra về, mọi người đã về hết nên đâu có chú ý đến người ở trong toilet nhất là 1 võ sinh nữ trong toilet nữ, mà là đàn ông vào toilet nữ để kiểm tra thì kỳ quá.. nên khóa luôn làm cho cô ta ở đó đến sáng hôm sau (lúc đó chưa có mobil phone hay cell phone de gọi ra ngoài cầu cứu như bây giờ) người ta đến dọn dẹp mới đưa co ta ra ngoài được, lần đó hú vía nhưng vì cô ấy là người Việt Nam nên cũng không đến nổi đưa HLV ra tòa.

Chuyện thứ 2 là có 1 thằng học trò người Úc rất là phá phách, hay cười và nói bậy bạ trong giờ tập. nói nó vài lần không được nên 1 hôm kêu nó đứng trước bao cát đá đến giờ về thì về, không đá đúng 10.000 (tức quá nói lẩy vậy thôi !) cái thì đừng về, nếu bỏ về thì đứng bao giờ đến tập nữa (mà cậu nầy thì mê Lý Tiểu Long, khoái võ), và cậu làm thiệt đến giờ về lại không thấy cậu ta vi bao cát lớn quá và vì hôm đó có chuyện gì đó vội vàn nên đã khóa cậu lại trong phòng tập, va.. về đến nhà khoảng 1 tiếng thì ba ma cậu ấy điện thoại kiếm mới nhớ ra.. Thiệt tình...

Nên Cutemoon41 phải nghe lời anh Hungkid3 nhe ! thông cảm cho HLV của mình OK !

Thân mến.

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Cutemoon à?? Có biến chuyển gì mới chưa?? Lên đây kể cho anh em nghe với nào. Sao im hơi lặng tiếng luôn rồi vậy??

To anh DCH: Em dang cố gắng lấy danh hiệu HLV Bộ môn .. võ mồm anh à. hehehe.

Administrator
    Thanks
    0
    Em cũng tủi thân lắm :isad: :isad:

Hôm qua em đi tập lớp có 9 người à. Mỗi người ai cũng có đôi để tập còn em thì đứng tủi một mình. Chào mấy thằng mà nó lờ mình đi. nghĩ có tức không chớ. Em nhất đinh sẽ vô đây méc anh Hungkid3 mới được. :isad: :isad:
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Shihan võ mồm là NgDalat đó! bái sư chưa?
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    quote:
    " Em cũng tủi thân lắm isad isad

Hôm qua em đi tập lớp có 9 người à. Mỗi người ai cũng có đôi để tập còn em thì đứng tủi một mình. Chào mấy thằng mà nó lờ mình đi. nghĩ có tức không chớ. Em nhất đinh sẽ vô đây méc anh Hungkid3 mới được. isad isad" NgDalat

What's wrong? Anh NgDalat ? :biggrin: :biggrin: Sao hôm nay xưng 'em', rôi` lại khóc sướt mướt thế kia ?
    "Aikido is Commitment and Perseverance"

Administrator
    Thanks
    0
    Làm em thì còn có người dỗ chứ làm "anh" hay làm "chú" thì ai mà dỗ:isad: :isad:
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Member
    Thanks
    0
    Nghe lời anh Hungkỉd nên em nghỉ học từ ngày thứ tư luôn rồi, chứ nếu kô vô đó học nữ em lại phải tủi thân 1 lần nữa thì "đau" lắm. Bây giờ , em chỉ muốn nhanh nhanh đến tháng 5 để em học khóa mới thôi!!!!Cảm ơn anh đã quan tâm ha!!!:smug:

Senior Member
    Thanks
    0
    Vậy là Aikido sẽ có thêm 1 thành viên mới , chúc mừng cutemoon41 đến với Aikido , tập võ tay chân không thấm thì vào đây tranh chức minh chủ võ miệng với anh HungKid :laugh:

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Ủa bên CLB của em phải đầu tháng mới đăng ký được à?? Ngộ nhỉ?? Anh cũng không nhớ CLB bên này sao cả, nhưng mà vẫn thấy học viên vào đều đều mà. Hic. Còn nếu CLB của em có quy định như vậy thì em thử vào gặp HLV đứng lớp Aikido bên đó thử xem sao? (Em tính tập vào giờ nào??). Trình bày với HLV bây giờ hoàn cảnh là vậy đó, nhưng mà em đang ghiền tập lắm rồi. Cho em vào tập trước luôn được không, đến tháng mới đóng tiền cho Văn phòng và nộp biên lai lại sau. Anh nghĩ HLV đứng sân sẽ không nỡ từ chối 1 người vó tấm lòng vậy đâu.

Hic, anh NgDaLat làm em tổn thọ mất vài năm roài. Hic hic :isad: Em chưa kịp bái Shihan mà Shihan đã làm vậy thì chết mất.:smug:
    To Yo: Tui mới lăm le lấy bằng HLV Bộ môn Võ mồm thôi trong khi anh NgDalat đã là Shihan rồi kìa, sao mà tranh Minh chủ Võ lâm nổi đây??? Đừng có nói bậy bạ mắc công Shihan đì tui sói trán. Hehehe.

Trang 2 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối