Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 173

Chủ đề: Nơi học Aikido TPHCM?

NoSkirt
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Purpleik9
    Thầy Vũ Đại Thảo là học trò của thầy Đặng Thông Phong. Thầy được thầy Phong đồng ý cho làm đại diện Tenshinkai ở Việt Nam. Đây là lời thầy Thảo nói và có giấy tờ đàng hoàng. Ai có biết thầy Phong có thể hỏi thầy ấy thử
    Purpleik9 thân mến!!!!
    chuyện này kô ai phản đối bạn cả và cũng không ai phủ nhận chuyện thầy trò của thầy Phong và thầy Thảo, có điều có bạn nói rằng "là nơi đầu tiên hay duy nhất gì đó được Thế giới công nhận" vậy hóa ra rất rất nhiều các đạo đường trong nước Việt Nam và ngoài Việt Nam kô được Quốc Tế công nhận ??!!:ieek: và đặc biệt hầu hết các thành viên trong HKD.com này thuộc loại "vô thừa nhận" sao? (căng àh nha ) . Có một NoSkirt xin khuyên bạn nên nghiên cứu thêm về " chiến lược marketing và quản cáo " để quản cáo hiệu quả hơn , bởi vì bạn không thể dùng chiêu bài "Quốc Tế " để quản cáo trong môi trường rất "Quốc Tế" như ở HDC.com này ( hãy nhìn lại các thành viên của HKD.com xem có phải là "Quốc Tế" chưa:icool: )
    Cảm ơn đã xem qua chơi!!!!!imp:

Pikalot
    Guest
    Tranh cãi tầm xàm quá! Đừng cãi cọ chi cho mệt... Đất lành chim đậu, ai vì thầy nấy. Giới thiệu nên nói chung chung, đừng làm giống TV quá, phản tác dụng. Jinshin Dojo lấy đó là kinh nghiệm nhé.
    Còn võ thuật là võ thuật, ko liên quan gì bằng cấp hết :madflame: . Nó chỉ là tờ giấy thôi mà, đâu nói lên được gì đâu. Nếu tui cần bắng cấp thì tui đi học thạc sĩ hay cử nhân văn chương cho rồi, cần gì đi học võ :laugh: .
    Vấn đề này ngừng ở đây nhé! Topic này chỉ là nêu lên địa chỉ học Aikido thôi, coi ai thuận tiện với chỗ nào thì học chỗ đó. Aikido là 1 nhà mà, đừng vì chút xíu đó mà anh em wánh nhau, nồi da xáo thịt :neutral: .
    Tui chỉ chiến đấu vì các bạn nữ Aikido thôi, Cutemoon và Giakhue đã bỏ đi thật sao, hix hix.

For the Glory of Aikido

Member
    Thanks
    0
    He he , em tập ở quận 3 HXH dzui lắm áh , tậy aikido hay thiệt , dzui và thích lắm !!!Nhưng chỉ có điều là xoay tenkan 90 độ hông được thôi , hic hic , phải cố gắng thật nhiều mới được!!! Còn Jinshin dojo , em thấy tập ở nơi nào cũng tốt , miễn là làm sao mình yêu thích môn võ hiện tại mình học thôi , thoải mái và dzui dzẻ là được!!!!Xin hết!!:bigsmile:

Pikalot
    Guest
    Ước gì có bụt hiện ra, tui sẽ xin 3 điều ước:
    1/Ước gì em Cutemoon hồi tâm chuyển ý, wa Tao Đàn tập nhỉ.
    2/Ước gì Giakhue noi gương Cutemoon, cùng wa Tao Đàn tập nhỉ.
    (Hi hi, chỉ ước thôi nha, ko có í lôi kéo gì đâu)
    3/Ước gì 2 điều ước kia thành sự thật nhỉ.

Purpleik9
    Guest
    Bạn à, mình nói vậy vì có người thắc mắc chứ không có ý định quảng cáo gì hết. Việc gì mình phài làm thế ? Người quảng cáo là yinshin... chứ không phải mình nên mình không cần nghiên cứu thêm như bạn nói imp: . Còn chuyện "quốc tế" ở nước ngoài mình không dám nói nhưng các đạo đường aikido ở Việt Nam đúng là không được quốc tế công nhận, người đai đen ở Việt Nam đi ra nước ngoài chả ai chấp nhận cả. Nếu bạn có biết đạo đường nào được công nhận thì xin kể 1 vài ví dụ để mình nhận sai vậy :drinks:

Nhắn với pikalot, you đi học võ vì girl à :laugh: :laugh:

QQuan
    Guest
    Cuối cùng cũng gặp được chị GiaKhue với cute rùi :funny:

Hihi, làm j mà phải cầu bụt thế kia vậy :biggrin: , ko có người này thì có người khác thui, biết đâu mai mốt sân Tao Đàn đón nhận nhiều nữ hơn bên tui thì sao imp: (sắp vô hè rùi mà :bigsmile: ), ko khéo lúc đó tui người xin bụt phải là tui roài :biggrin: . Hổng biết lúc đó bụt có còn dư điều ước nào ko nữa :lol:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Tôi yêu cầu mọi người đừng nói tới việc ''Quốc tế công nhận'' nữa được không?

Trước khi chấm dứt cái chuyện này, tui xin cho mọi người hiêủ ''quốc tế'' đây có nghĩa là sao:

Nếu ''liên đoàn hay tổng cục'' HKD hay CLB nào đó được Aikikai Hombu Dojo công nhận, thì tất cả đai đen (và chỉ đai đen thôi) của LD/TC/CLB đó sẽ nhận được bằng do Aikikai Hombu dojo cung cấp.

Ngoài bằng giấy ra, Aikikai Hombu Dojo cũng sẽ phát cho mỗi đai đen 1 cái thẻ/cuốn sách gọi là Yudansha passport và mỗi võ sinh cũng có 1 số hội viên của mình (membership number).

Bằng giấy của Hombu Dojo

Yudansha passport

Với cái thẻ Yudansha đó, bạn đi tới bất cứ võ đường Aikikai nào trên thế giới thì sẽ được họ công nhận, dù bạn giỏi hay dởm tới đâu. Mỗi lần thi lên đai hoặc đi seminar, thẻ Yudansha đó sẽ được đóng mộc của thầy chấm thi hay thầy cho seminar.

Bên VN, nếu tui không lầm thì AVS ở HN, là võ đường mà bằng cấp đai đen được Hombu dojo cấp. Muốn được như vậy thì người chấm thi phải được Aikikai Hombu Dojo công nhận.

Thường thường thi Dan, người chấm thi phải là 5-6 Dan trở lên và họ chỉ có thể chấm tới đai 2 cấp thấp hơn mình (6 Dan chấm tới 4 Dan là cùng) và lệ phí thi Dan cũng từ 100 $US trở lên.

Tất cả các đai đen VN nếu mà không có cái bằng giấy hay cái thẻ Yudansha như hình trên đều không được chính thức công nhận, tuy thầy / HLV của họ là đệ từ ruột của thầy Phong đi nữa!

Thầy Phong vẫn giữ liên lạc và vẫn là hội viên của Hombu dojo. Bằng thầy Phong cấp bên Mỹ là những gì tui đã nêu. HLV bên VN, tuy là học trò thầy Phong, nhưng khi lên đai mà không có những gì tui đã nêu thì cũng như không.

Tuy nói vậy, nhưng nếu khi đi ra xứ ngoài và xin vô tập tạm thời ở 1 võ đường Aikikai nào đó, ít ai hỏi thẻ Yudansha lắm. Họ chỉ hỏi khi bạn xin thi lên đai ở đó hoặc bạn muốn trờ thành 1 TV thường trực của võ đường đó thôi!

Tơí đây tui xin chấm dứt cuộc tranh cãi về vấn đề ''quốc tế''. Nếu còn bài nào đả động tới vấn đề này nữa thì sẽ bị các Mod xoá bỏ ngay lập tức.

Thân
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

NoSkirt
    Guest
    Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh aiki, đối với NoSkirt thì mọi người ai học aikido đều được công nhận là "người của aikido" còn chuyện ai khác muốn công nhận hay không,NoSkirt kô quan tâm lém :lol:
    Nào anh em:drinks: "uống cho đời bớt khổ,chứ béo bổ gì đâu, uống cho đời bớt sầu, muốn tới đâu thì tới" dzô.:friends:
    Thân imp:

Member
    Thanks
    0
    Hì hì , QQuan gặp em ở đâu thế??Nếu như QQuân là đai đen thì gặp em rồi đó ,tội dzô dojo trễ nên phải chào hết đai đen !!!Bác Aiki nói hay quá , giống như tập làm văn chứng minh của con dzậy!!!Bis!Bis!Bis!!:drinks:

NoSkirt
    Guest
    Mình cũng muốn biết mặt cute ghê. Không biết có gặp lần nào chưa ta:dry: .để ráng mò lên HXH dòm ngó tí:funny: , hy vọng biết em sớm :biggrin:
    Hẹn gặp lại "sớm"
    thânimp:

Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối