Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Ai yêu thích Yoseikan thì mời vào đây!

Member
    Thanks
    0
    Xin mở Topic này để tìm kiếm anh em nào luyện tập và yêu thích Yoseikan. Tôi đang rất cần các tài liệu lý thuyết của Yoseikan, anh em nào có xin chỉ giùm.

Anh em nào đang luyện tập Yoseikan, ở Saigon càng tốt, xin lên tiếng để tôi có dịp làm quen và học hỏi. Xin cảm ơn trước.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Yoseikan nào anh CMCKD? Yoseikan VN bây giờ thì có chỗ theo Aikibudo! Nghe nói là ngoài Đà Nẵng còn Yoseikan ''cũ'' như vì khg có CLB nên cũng khg ai tập nữa! Trong 4rum mình có 1 TV ở Đà nẵng cũng đã học Yoseikan!

Còn Yoseikan mà theo Mochizuki ''con'' (YWF) thì bây giờ rất khá xa với Yoseikan VN trước 75 và thành 1 môn thể thao rùi ....

Yoseikan (IYBF) của Patrick Augé là cái tui thấy giống những gì tui học nhất nhưng cũng khá khác và hơi giống Aikikai.

Yoseikan VN trước 75 mà tui đã học thì rất thực chiến nhưng ngoài thầy VN ở Canada ra (khg dám nói bên VN vì chưa bao giờ thấy), không thấy ai dạy như vậy nữa!

Khi còn học Yoseikan, tui cũng đã ráng kiếm tài liệu nhưng không thấy tài liệu nào giống 100% những đòn thế tui đã tập.Anh CMCKD mà kiếm được tài liệu Yoseikan thì chia sẻ với ACE nhe!

Tui có 1 cuốn sách của 1 học trò Pháp của thầy Mochizuki cha (được thầy viết ''Lời mở đầu'') in năm 195x, nhưng những hình trong đó cũng hao hao đòn Aikikai!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Member
    Thanks
    0
    Yoseikan nào cũng được anh Aiki à...:ismile:

Ở Saigon tôi biết có chỗ dạy Yoseikan theo trường phái của thầy Wanatabe, và một chỗ nữa dạy Aikibudo theo trường phái thầy Alan Fluoquet.

Anh chị em nào có tài liệu cho xin với !!!!!!

TLVN
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi caimatkhongchoiduoc
    Yoseikan nào cũng được anh Aiki à...:ismile:

Ở Saigon tôi biết có chỗ dạy Yoseikan theo trường phái của thầy Wanatabe, và một chỗ nữa dạy Aikibudo theo trường phái thầy Alan Fluoquet.

Anh chị em nào có tài liệu cho xin với !!!!!!
    Tui có 1 đĩa phim không biết có được gọi là tài liệu theo ý kiến của Caimat đó không, chỉ có 1 đĩa thôi hơi bị mờ và không rõ là được quay từ bao giờ, theo hệ nào Wantanabe hay Alan Fluoquet

Member
    Thanks
    0
    Anh TLVN có thể cho mượn dĩa đó được không? Tui xin cảm ơn trước. Anh mật thư cho tui nhé.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Bữa nay dọn dẹp nhà cửa mới kiếm ra 1 vài cuộn băng Aikijujitsu và Yoseikan budo. Coi lại thì cũng không thấy hay lắm, khi nào có ai về VN tui sẽ chép ra cho anh CMKCD!

Trên thị trường có rất nhiều đĩa về Aikijujitsu, hay có, dỏm có, (tùy theo tiêu chuẩn và kinh nghiệm cá nhân) sợ anh CMKCD coi xong thất vọng đó!

Tới giờ cuộn băng khá nhất là Daitoryu AJJ của thầy Kondo. Nếu bên VN có bán thì nên mua. Trong đĩa đó thấy rõ đòn Ikkyo của HKD là từ đòn Ippon dori của AJJ và nếu tập khá lâu và có kinh nghiệm sẽ thấy hay nhận ra khác biệt giữa 2 bộ môn.

Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Member
    Thanks
    0
    Cám ơn anh aiki. Khi nào có ai về thì anh cho tui biết nhé.

Junior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi caimatkhongchoiduoc
    Xin mở Topic này để tìm kiếm anh em nào luyện tập và yêu thích Yoseikan. Tôi đang rất cần các tài liệu lý thuyết của Yoseikan, anh em nào có xin chỉ giùm.

Anh em nào đang luyện tập Yoseikan, ở Saigon càng tốt, xin lên tiếng để tôi có dịp làm quen và học hỏi. Xin cảm ơn trước.
    Ong cu den CLB Q10 toi nghi se co du tai lieu cho ong
    Aiki Jujitsu( Hiep Khi Nhu Thuat )

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi haihkntq10

Ong cu den CLB Q10 toi nghi se co du tai lieu cho ong
    Aiki Jujitsu( Hiep Khi Nhu Thuat )
    Anh haihkntq10, anh có những sách gì vậy? Có phải cuốn "Aiki-jujitsu, the hidden roots of Aikido" không?