Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: chóng mặt

newbie
    Guest
    hôm nay em mới đuợc học các đòn IRIMINAGE
    tóm lại là sau một hồi làm uke , bị quăng qua quăng lại , xô , đẩy và nhất là cái xoay mình té qua 1 bên
    chóng mặt muốn bệnh luôn :sad:

có cách nào khắc phục không ? sau buổi tâp hôm nay , em chóng mặt , quay cuống đến nỗi cà tiếng sau vận thấy mệt

em học sáng sớm , sau đó còn phải vào trường học nữa , nếu cái đà này ....

xin các anh chỉ giúp em với :happytear :happytear

psi_ops2001
    Guest
    Khi đánh Irimi nage thì để đỡ chóng mặt bạn nên chạy theo cái đòn luôn đừng để té xuống được gòi !! còn kinh nghiệm khác chắc nhờ chú aiki và mấy anh khác chỉ tiếp nghen
    Thân:bigsmile:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Không biết nữa Newbie! Phải nhìn thấy thì mới nói được tại bên tui chả thấy ai bị hết! Nhớ thở đèu là câu đầu tiên tui khuyên!

nhất là cái xoay mình té qua 1 bên chóng mặt muốn bệnh luôn
    irimi mà Uke xoay mình qua 1 bên được thì là đánh chưa đúng lắm đó! :icool: :icool:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aiki
    irimi mà Uke xoay mình qua 1 bên được thì là đánh chưa đúng lắm đó! :icool: :icool:
    Nghe câu nầy tui khâm phục bác Aiki thiệt vì không phải anh quá thuộc bài mà quá nhạy, chỉ đọc xong anh là anh bắt được điểm về đòn irimi liền, Aikido thấm vào da vào máu rồi đó huynh ! Xin nghiêng mình cảm phục bác Aiki.

Thân mến.:drinks: :drinks:

psi_ops2001
    Guest
    trùi newbie còn nặng hơn psi nữa àh :bigsmile:

Aikivt
    Guest
    Theo kinh nghiệm của bản thân thì mình có ý kiến là nên giữ cố định đầu khi làm uke tránh dao động nhiều quá dễ chóng mặt,và hít thở đều .