Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Hic, em đang tìm chỗ mua kiếm!!!!

zin51_danhda
    Guest
    Em sắp sửa học đến các đòn liên quan đến dao ngắn và kiếm (bằng gỗ í mà) Em chưa biết mua ở đâu, mà bi h rất rất cần, cần lắm rùi! :sad:
    Mọi ng` có biết ở đâu bán với giá cả phải chăng thì thông báo cho em phát! Ai có lòng hảo tâm cho em mượn dài dài thì càng tốt :biggrin: Bởi dạo này các khoản phụ trội của em nhìu quá! Mama lại ko cho thì chít em!!! :sad:
    Nếu có thông tin gì thì mong mọi ng` thông báo cho em. Số điện thoại của em là 0989633349. Em tên Trang. Hoặc là mọi ng` gửi tin cho em cũng đc.
    Thankssss mọi ng` nhìu nhìu!!! :laugh: :biggrin: :laugh: :biggrin:

Senior Member
    Thanks
    0
    Chào bạn, bạn lên tiệm Tân Việt trên đường 3/2, Sài gòn coi thử có ko ???
    Ko thì bạn trực tiếp hỏi giáo viên của mình, chắc thầy sẽ biết chỗ đó! He
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi zin51_danhda
    Nếu có thông tin gì thì mong mọi ng` thông báo cho em. Số điện thoại của em là 0989633349. Em tên Trang. Hoặc là mọi ng` gửi tin cho em cũng đc. Thankssss mọi ng` nhìu nhìu!!! :laugh: :biggrin: :laugh: :biggrin:
    Trong vòng 1 - 2 tháng nửa sẽ có 1 cuộc "Đấu Giá" 2 cây - BO va Bokken - của DCH nhờ 1 người bạn tuần nầy đi Nhật sẽ hứa là mua giúp dùm DCH về từ Nhật 2 cây, nếu có thể thay gì DCH đóng góp tiền cho Offline, sẽ đóng góp 2 cây BO và Bokken cho anh em đấu giá gây quỹ.

Sẽ có thông báo chính xác hơn trong 1-2 tháng tới nếu người bạn tui mua dùm được. Vì hiện nay đem kiếm dù là kiếm gỗ lên máy bay về phi trường Úc, qua hải quan cũng khó khăn lắm !

Thân mến.:drinks: :drinks:

Moderator
    Thanks
    0
    hehe, rùi, em sẽ chơi tới cùng cây bokken... bao nhiêu cũng chơi hết, sorry em Zin trước nhưng mà cây bokken hàng Nhật thì ai muốn lụm sẽ fải bước wa xác Zen này :icool: :icool: :icool: :icool:
    I have faith in life, and life responds in kind.

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Cậu em Cucat của tui ơi!! Nói năng phải nhìn cho rõ chứ. Người ta ở tận đất Hà Thành, chú em lại chỉ vào tận đất Sài Thành mà mua đồ, thế co chết không chứ lị. Hehe.

To Zin: Bạn tập HS phải không? Có thể hỏi các anh đứng sân ở chỗ của bạn. Nếu không thì để Kid hỏi lại giùm cho. Nếu có ai ra HN trong thời gian sớm thì Kid gửi cho bạn cũng được. (Nhưng mà vụ này thì không dám hứa à nha) :iwink:

Senior Member
    Thanks
    0
    HIc, thành thật xin lỗi Zin. Cucat vô ý quá! :sad: :biggrin:
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Senior Member
    Thanks
    0
    Để dọn dẹp nhà cửa, mà công cụ quét nhà không nhiều, thế nên GK phải move 2 bài viết của Newbie và Psi_ps2001 bằng cách này.

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Newbie viết lúc: Tuesday, August 15, 2006 9:25:23 AM
    cho em hỏi ở TPHCM chổ nào bán kiếm gỗ để tập luyện vậy
    giá khoảng bi nhiêu ạ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Psi_ops2001 viết lúc : Tuesday, August 15, 2006 9:31:44 AM
    bạn có thể đến đây để mua nhưng chất lượng không cao lắm :
    Tân Việt (TPHCM)
    189A 3 Tháng 2,
    Quận 10, TP. Hồ Chí Minh
    Tel: (84-8) 8357.623
    Emai: sales@tanvietco.com
    -----nếu tìm không thấy thì bạn cứ nhớ là đối diện hồ kỳ hòa và cứ thế mà tìm là thấy

psi_ops2001
    Guest
    Có thể bạn zin51_danhda gọi điện đường dài đến TânViệt và hỏi họ kích thước của cây kiếm là sao hoặc có thể hỏi chú aiki hoặc mấy anh rành kiếm áh !! xong bạn về mua gỗ và nhờ thợ làm gỗ nào tốt tốt áh .Gỗ mun nếu có được sẽ rất là tốt để làm kiếm , nếu bạn làm kiếm được với 2 thứ đó ! thì đem kiêm bạn chém với kiếm mua ở TânViệt ! chắc chắc cây Tân Việt sau vài cái va chạm đứt đôi lien:drinks: ! chúc may mắn
    Thân

zin51_danhda
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Zen
    hehe, rùi, em sẽ chơi tới cùng cây bokken... bao nhiêu cũng chơi hết, sorry em Zin trước nhưng mà cây bokken hàng Nhật thì ai muốn lụm sẽ fải bước wa xác Zen này :icool: :icool: :icool: :icool:
    Ặc, Em đâu có ý định tranh cướp đồ đạc w ai đâu. Sao ông anh nỡ lòng nào dọa nạt em như rứa???
    Em cũng đã tìm ra chỗ bán nhg trông cái kiếm ko đc đẹp như của mấy ông sư phụ. Thui thì đành dùng tạm...
    Dù sao cũng cảm ơn mọi ng` đã có thành ý giúp em (tuy KQ đạt đc ko cao :biggrin: )

Guest
    Guest

Zin đừng lo... Coi phim Tàu hay Hongkong thấy đó mấy tay sư tổ của Thiếu lâm, Võ Đang toàn là dùng kiềm gỗ, đôi lúc bẻ nhánh cây cối bên đường đế kiếm đấu nhưng đường kiếm vô cùng ác liệt luôn tiêu diệt lủ ác ma. Cái quan trọng là người yêu kiếm nên anh em Aikido mình ai cũng thích được kiếm đẹp và bền, chứ ai cũng biết cái quan trọng của luyện kiếm, phong cách tập chứ chuyện kiếm đẹp hay không nó chưa phài là yếu tố chính trong việc hành võ đâu em. Hôm rồi có đọc cái chuyện luyện kiếm của O-Sensei, khi vào Dojo dạy kiếm đạo ông ta dùng bất cứ cây kiếm nào học trò cho mượn, và hình như tổ sư cũng không có dùng kiếm tốt nào cả nhưng đường kiếm của ông rất được coi trọng tại Nhật và trong nền võ học của Nhật.

Thân mến:friends: :friends:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối