Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Nhửng Hình Ảnh Độc Đáo - Seamless-pictures

Guest
    Guest
    Mời ACE và các bạn vào đây xem những bức tranh kỳ diệu nầy nhe ! Quả là cả một cuộc đời tài hoa của những người họa sĩ làm đẹp cho đời.

http://haha.nu/amazing/seamless-pictures/

Mọi người đã nói lên cảm nghỉ của mình:

"Những hình ảnh đẹp nhất mà tôi chưa hề thấy trong đời!"

"Đẹp khủng khiếp!" Awesome!

"Đẹp quá! Tác giả quả có một tâm hồn sáng tạo, độc đáo, và đầy cảm hứng!"

"Tôi không thể có đủ lời lẽ để viết lên lời bình nào cho đầy đủ..."

"Những bức hình đưa ta vào cõi mộng mơ kỳ diệu..."

"Tôi không thể tin nổi trên đời này có một nghệ sĩ tạo hình tài ba như thế! It''s incredible!"

Và một người đã nói như thế nầy:

"Nếu bạn coi đến những bức tranh nầy, bạn im lặng, thờ ơ, hãy coi lại cái đầu của bạn, nó đang rất nóng và có nhiều chứng đau thần kinh rồi đó vì đây chính là những tuyệt tác cận đại...." Không biết có quá lời không ACE nhỉ?

Thân mến.:friends: :friends:

psi_ops2001
    Guest
    chà mỗi hình là một tuyệt tác ! thật tuyệt ! em nhìn mỗi tấm là không muốn rời mắt ra luôn ! sao trên đời lại có tranh đẹp thế nhỉ:blink:

Senior Member
    Thanks
    4
    Hình độc đáo quá anh DCH ơi :no1: , thật sự là những câu chuyện cổ tích bằng tranh !
    Hiệp khí vi thượng sách.

souxauxi
    Guest
    DCH,

Có lẽ đầu óc và sự thưởng thức của Souxauxi gang tấc quá nên hỏng hiểu , rồi dẫn đến nhìn nó bình thường:biggrin: :funny:

Thân

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi souxauxi
    DCH,

Có lẽ đầu óc và sự thưởng thức của Souxauxi gang tấc quá nên hỏng hiểu , rồi dẫn đến nhìn nó bình thường:biggrin: :funny:

Thân
    Hi Souxauxi !

Không phài vì vấn đề "Gang tấc" như S. nói đâu !

Vấn đề chiêm ngưởng 1 tác phẩm văn học hay nghệ thuật không nói được người này xem thấy cái hay mà người kia không, không ở cái góc độ hiểu biết và cảm nhận của từng cá nhân chúng ta, mà quan trọng nhất là lúc ở cái tâm trạng mình trong thời điểm đó nữa !

Như chuyện 1 bức tranh khá nổi tiếng của Leonardo da Vinci (1452-1519), ông vẽ nên bức tranh dầu Mona Lisa (1503-1505).

S. có biết vì sao nó nổi tiếng không? Thật ra nó chỉ là 1 bưc tranh rất bình thường dù được vẽ bởi 1 thiên tài ! Khi ông vẽ xong bức tranh và treo trên gác xiếp suốt 2 năm trời không ai ngó ngàng đến bức tranh, cho đến 1 hôm Họa sĩ Vinci có 5 người bạn đến chơi trong 1 buổi chiều... 5 người trong đó gồm đầu bếp, Bác Sĩ, Luật sư, 1 người là công nhân và người cuối cùng làm nghề đóng hòm. Sau khi xem xong bức tranh đó, 5 người phác biểu về bức tranh như sau:

Anh đầu bếp: Cô gái nầy đẹp quá cười tươi như hoa, giống như vừa ăn xong 1 bửa cơm chiều no nê.

Anh Bác Sĩ: Cô gái nầy đang hạnh phúc 1 bệnh nhân vừa khỏi cơn bệng và đang yêu đời.

Trạng sư: Hình nầy nói về 1 cô gái đang cười cao ngại hả hê như 1 người thắng kiện sau khi được tôi bào chửa.

Anh Công Nhân: Cô gái trong hình nầy đang chán đời, không có việc gì làm.

Ông đóng hòm: Cô gái nầy đang trong 1 tâm tư sầu khổ nhất đời khi ba cô ấy mất !!!

Và từ khi tiếng đồn về những lời phát biểu về bức tranh đó loan ra thì bức tranh Lisa Mona nổi tiếng khắp nơi, Bức tranh Lisa Mona có điểm đặc biệt là nếu mình có tâm trạng thế nào thì mình nhìn vào bức tranh đó mình sẽ thấy cô gái ấy cười hay khóc, đau thương, hạnh phúc như trong lòng mình đang có tâm sự gì vậy. Bởi vậy đó là bức tranh của nụ cười.. Người ta gọi là nụ cười MONA !!! cho nên bức tranh trở thành vô giá.

Phật có nói 1 câu: "Tâm bình thế giới bình" đúng là như vậy đó ! Ít thấy S. vui vẽ hay đùa vui với ACE, chắc tại vì S. có những điều gì đó buồn lắm.

Mong là sẽ có 1 ngày nào... S. viết lên đây... DCH, Souxauxi thấy mấy bức tranh nầy đẹp lắm rồi ! Là DCH biết bạn vui vẽ lên rồi đó.

Thân mến:friends: :friends:

Administrator
    Thanks
    0
    Cái anh chàng DCH này .....

Hèn chi tới giờ vẫn ... "mình ên"

Người ta muốn nói là ..... Mấy bức tranh kia tuy đẹp đó nhưng cũng bình thường thôi. Bức tranh "...." mới độc đáo và hay hơn nhiều

Hay là so với "....." thì tranh kia cũng thường thôi.

:danger: :danger: :danger: :danger: :danger: :danger: :danger: :danger: :danger: :danger:
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Senior Member
    Thanks
    0
    hình đẹp wá anh DCH ơi!cam thích nhất là tấm thứ 2,nhìn nó hay hay!màu sắc cũng tươi nhìn thấy iu đời hơn!:bigsmile:

QQuan
    Guest
    Nếu bên Quân sự có người khen Khổng Minh tái thế
    Nếu bên Y học có người khen Hoa Đà tái thế
    ....

Thì bên này đệ sẽ khen là Leonardo Da Vincy tái thế :funny: , thế nhưng đệ biết chắc dù cho Leonardo có tái thế thì chưa chắc có thể vẽ được như tác giả này... Hình như mình bắt đầu có thần tượng rồi đấy :icool:

Moderator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi QQuan
    Nếu bên Quân sự có người khen Khổng Minh tái thế
    Nếu bên Y học có người khen Hoa Đà tái thế
    ....

Thì bên này đệ sẽ khen là Leonardo Da Vincy tái thế :funny: , thế nhưng đệ biết chắc dù cho Leonardo có tái thế thì chưa chắc có thể vẽ được như tác giả này... Hình như mình bắt đầu có thần tượng rồi đấy :icool:
    so sánh hơi khập khiễng...

Zen thấy mấy bức tranh đó cũng bình thường, thấy mọi người khen dữ wá cũng ráng dzô coi, tìm cái đẹp của nó để khen cho có fong trào :unsure: :unsure: nhưng chắc mình ko có con mắt nghệ thuật, thấy cũng bình thường àh, có hay là ở chỗ cái style khá sáng tạo độc đáo, chứ còn đẹp thì chưa chắc...
    Anyways, my 2-cent mọi người đừng giận nha
    I have faith in life, and life responds in kind.

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Zen
    so sánh hơi khập khiễng...

Zen thấy mấy bức tranh đó cũng bình thường, thấy mọi người khen dữ wá cũng ráng dzô coi, tìm cái đẹp của nó để khen cho có fong trào :unsure: :unsure: nhưng chắc mình ko có con mắt nghệ thuật, thấy cũng bình thường àh, có hay là ở chỗ cái style khá sáng tạo độc đáo, chứ còn đẹp thì chưa chắc...
    Anyways, my 2-cent mọi người đừng giận nha
    Thật ra nếu đứng ở một góc cạnh nào đó thấy những bức tranh nó thật sự tầm thường, nhưng nếu các bạn biết rằng trong nhiều tác giả của nó là những người tàn tật, có người mù như người vẽ ra bức tranh số 9-10 của bà Chiroc Jull (mù bẩm sinh từ bé ! chưa bao giờ thấy ánh mặt trời).... Nó không là tác phẩm của 1 người đâu các bạn, ông tác giả ghi tên ấy chỉ là người collection thôi.

Bác Zen ui ! Hôm nào bác qua tới Melbourne.. DCH dẫn bác đi coi hình khác đẹp hơn nữa nhe ! Bảo đảm tui với bác sẽ nói rằng đẹp mà Singapore không có đâu..heheheh :nea: :nea:

Thân mến.:friends: :friends:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối