1. Bạn tên gì ? NNA

2. Giới tính ? Nữ

3. Email ? ngocanh.pharm@gmail.com

4. Bạn có biết xuất xứ tên bạn từ đâu ko ? Do mommy đặt, vì được cả nhà coi như "ngọc" ngà châu báu mà

5.Bạn sinh ngày mấy ? 27/5

6. Ngày sinh của bạn có gần hay trùng với một dịp lễ nào ko ? Có

7. Bạn có anh chị em nào không ? Gồm những ai ? 1 em trai

8. Bạn thích màu gì ? Màu đỏ, đen, xanh

9. Sở thích của bạn ? Đọc sách

10. Lần cuối cùng bạn khóc là khi nào ?

11. Lần cuối cùng bạn cười là khi nào ? Trước khi viết bài này

12. Người cuối cùng bạn nói chuyện điện thoại là ai ? Mẹ

13. Bạn nói chuyện với ai nhiều nhất ? Mẹ

14. Bạn có lần sinh nhật nào đáng nhớ không ? Có

15. Bạn tự hào điều gì trên cơ thể mình nhất ? miệng

16. Bạn thích gì ở bản thân mình nhất ? thẳng thắn

17. Thói quen xấu của bạn là gì ? Nóng tính

18. Khi tức giận , bạn làm gì ? Kiếm cái gì có thể hạ hỏa được.

19. Bạn thích ăn món gì nhất ? Bún chả cá

20. Bạn thích uống gì ? Nước cam

21. Bạn thích môn học nào nhất ? Dược lâm sàng

22. Tính cách nổi bật của bạn ? dễ gần

23. Điều bạn nghĩ đến đầu tiên khi thức dậy ? làm gì để mình được may mắn hơn hôm qua.

24. Bạn có bao giờ nói ra điều gì đó mà bạn hứa giữ bí mật không ? Đôi khi, tùy bí mật.

25. Bạn có nghĩ nói dối là xấu không ? Không, còn phụ thuộc mục đích nói dối.

26.Con số yêu thích : 9

27. Ngày tháng bạn yêu thích ? 8/3 , 27/5 , 20/10

28. Bạn có nickname nào không ? Bạn thích nó không ? Không

29. Điều đầu tiên bạn chú ý ở một người khác phái là gì ? Đôi mắt

30. Bạn có thể mô tả một người khác phái mà bạn cho là lý tưởng ? Trung thực, hài hước, chân thành

31. Bạn có cho rằng yêu đơn phương là tốt không ? không , vì nó chẳng dẫn tới một happyend

32. Người khác phái mà bạn nghĩ đến lúc này ? Ông xã tương lai, ko biết chừng nào mới gặp.

33. Bạn tìm kiếm điều gì ở một người khác phái ? tâm đầu ý hợp

34. Bạn thích chữ viết của mình không ? Rất thích

35. Bạn có dễ dàng tin tưởng vào người khác không ? phải xem xét thái độ và cách nói của người đó.

36. Bạn ghét loại người thế nào ? Thiếu ý chí

37. Bạn có bao giờ ước không ? Bạn có tin nó sẽ trở thành hiện thực không ? Có, chừng nào nó trở thành sự thật mới tin, nhưng vẫn luôn ước mơ

38. Nếu trở thành một người khác, bạn sẽ trở thành ai? là mình

39. Thể loại nhạc bạn yêu thích ? tùy tâm trạng lúc đó

40. Món đồ bạn mua gần đây nhất là gì ? Nhận xét của bạn về nó ? Một cuốn sổ nhỏ ghi chép công việc. Rất hữu ích.

41. Thần tượng của bạn ? Papa

42. Bài hát mà bạn yêu thích ? Over and over

43. Bạn có thích nhảy nhót không ? kiểu Aerobic thì có

44. Phim hoạt hình yêu thích của bạn ? Tom and Jerry

45. Thể loại phim bạn thích ? Hài, hành động , tình cảm lãng mạn. nếu nội dung phim hay thì còn ngồi xem, không thì chuyển kênh.

46. Món đồ nào bạn cảm thấy hoang phí khi bỏ tiền mua nó ? Đó là những đồ khi mua xong rồi mới thấy hổng thích hợp

47. Người mà bạn cảm thấy ghen tị nhất ? Bất cứ người nào giỏi hơn mình.

48. Nếu là người đã có gia đình, bạn thích có con chứ ? Bao nhiêu trai, bao nhiêu gái ? Có, thích 2 trai 1 gái

49. Nghề nghiệp hiện tại ? Bạn nghỉ mình sẽ làm đến chức vụ nào ? Dược Sĩ - chức vụ mong muốn : bà chủ Pharmacy.

50. Bạn biết bao nhiêu ngôn ngữ ? Và bạn muốn biết (thông thạo) bao nhiêu ngôn ngữ ? 2 (bao gồm tiếng mẹ đẻ), muốn biết thêm 1 ngôn ngữ nữa, để suy nghĩ đã...

51. Bạn thích đọc sách không ? Tác phẩm yêu thích của bạn ? Cuốn sách bạn đọc gần đây nhất ? Có - Dare to fail of Billy P.S.Lim-Cuốn đọc gần nhất : Omerta-luật im lặng-Mario Puzo.

52. Bạn thích tham quan nơi nào nhất ? Vì sao vậy ? Singapore, qua đó chụp ảnh mấy con sư tử để chứng minh phụ nữ-sư tử Hà Đông rất dễ thương.

53. Bạn có thích nổi tiếng không ? Không, mắc công ký mỏi cả tay.

54. Bạn có hạnh phúc không ? Không biết diễn tả sao đây...

55. Châm ngôn của bạn ? " Cuộc sống ngắn ngủi bao giờ cũng có giới hạn, mà ước mơ của con người thì lại vô cùng"

56. Nếu bạn là người khác, liệu bạn có muốn kết bạn với bạn không ? Nếu nói không-coi chừng hối tiếc àh nha.

57. Tiền bạn có quan trọng không ? Có, khi sử dụng đúng mục đích.

58. Phòng riêng của bạn như thế nào ? không gọn gàng lắm mà cũng không bừa bãi.

59. Bạn có sưu tập cái gì không ? Có

60. Bạn thích có thật nhiều bạn bè hay chỉ có một, hai người ? quan tâm đến chất lượng không để ý đến số lượng.

61. Điều gì quan trọng nhất đối với bạn lúc này ? Sức khỏe của papa và mommy

62. Nếu một việc mà nhiều người cho rằng vô vọng, bạn có làm không ? Có, phải thử mới biết chứ.

63. Bạn có hay tha thứ không ? Có, nhưng cũng vừa vừa thôi nha.

64. Nếu không bằng lòng ai điều gì đó, bạn sẽ nói chó họ biết chứ ? Có.

65. Bạn có thích chơi game không ? Game ưa thích của bạn ? thỉnh thoảng

66. Bạn có khóc khi xem phim hoặc một bộ truyện cảm động nào không ? Thỉnh thoảng

67. Bạn tin vào số mệnh chứ ? Tin, bởi vậy phải biết trân trọng những gì định mệnh đem lại đó.

68. Bạn sợ gì nhất ? Lúc này đây thì sợ cúp điện, lạy trời cho con đánh xong cái này đã, xa hơn, " không có gì trên đời khiến chúng ta phải sợ.Chỉ có những điều chúng ta cần phải hiểu mà thôi ", tương lai gần : sợ bị giựt đồ, 35, bị người khác lừa gạt.....

69. Có điều gì là mãi mãi không bạn ? Có chứ, quan trọng là đầu óc phải tỉnh táo nữa thỉ mới được.

70. Làm Male hay female tốt hơn ? Đương nhiên là female rồi, vì đó là phái đẹp mờ.

71. Mô tả quan hệ của bạn và gia đình ? con gái sau này lấy chồng phải sống xa bố mẹ rồi, do vậy nên papa và mommy rất cưng, con gái là số 1, number one :biggrin: :biggrin: :biggrin: , với em trai, nó cũng rất biết điều vì biết mình chỉ là number 2

72. Bạn có hay soi gưong không ? Thường xuyên

73. Trong gia đình bạn yêu quý ai nhất ? Papa, mommy, brother. Cả nhà thương nhau.

74. Bạn có hay viết nhật ký không ? Không, không nên để lại bất cứ bằng chứng nào hết.

75. Nếu cho bạn 100.000 VND, bạn sẽ mua một món gì ? Mua đồ ăn ngon cho cả nhà.

76. Mục tiêu của bạn trong 1 năm, 5 năm, 10 năm, 100 năm nữa ?
1 năm sau : Mở một pharmacy, khi đó anh em trong HKD.com nhớ đến ủng hộ, không phải trù ẻo đâu, đến mua thuốc bổ, bông băng thuốc đỏ phòng ngừa thôi.
5 năm sau : lấy chồng, tăng dân số gia đình.
10 năm sau : gom tiền mua đất đai để còn có cái viết di chúc chứ.
100 năm sau : năn nỉ Diêm Vương cho đầu thai trở lại với Papa, mommy và brother như xưa.

Còn nghỉ gì về "Bác Khất" hả? ko nghĩ gì hết, vì có biết gì đâu mà nghĩ, bữa nào offline " Bác Khất " vô chơi thăm mọi người , nhớ mang quà cáp nữa tui viết vài dòng tốt tốt chút cho.