Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: bạn chuẩn bị đi tập aikido ư?

Guest
    Guest
    bạn là một người yêu thể thao, hâm mộ võ thuật, và đặc biệt yêu quý aikido? bạn muốn dành thời gian quý báu của mình cho một môn võ lí tưởng nhất, vì tình yêu và sự hòa hợp, với kỹ thuật nhẹ nhàng và đẹp mắt, nhưng đang phân vân không biết chọn võ đường nào? tôi có thể cho bạn một vài gợi ý nhỏ

bạn cần gì khi đóng tiền tập luyện? 1 cơ sở vật chất khang trang, 1 sân tập rộng rãi, sáng suả, gọn gàng thoải mái?
    bạn có sự e ngại như khi tập các môn võ khác, rằng hứơng dẫn viên hơi khó tính, và nếu bạn là ngừơi mới, bạn thừơng phải tự tập 1 mình, vì lượng phụ giảng không đủ ? bạn cần huấn luyện viên nhiệt tình hướng dẫn?
    bạn cần có 1 môi trừơng tập luyện nhẹ nhàng thỏai mái ?
    bạn có con em nhỏ tuổi muốn cho tập luyện sớm để có sự cứng cáp tự tin?
    và bạn có biết khoảng thời gian nào trong ngày cơ thể chúng ta phản ứng tốt nhất cho việc tập luyện?

từ 3h tới 6h (chiều)
    trong đó, 3h-5h. Đó là khỏang thời gian mà cơ thể giải phóng năng lượng nhiều nhất, các cơ bắp có năng suất cao nhất trong vận động. Hầu hết những kỷ lục Olympic đều đc phá trong khỏang thời gian này

từ 4h tới 6h là khỏang thời gian trí tuệ phát huy mạnh nhất, vì đc năng lượng giải phóng từ cơ bắp. Các cuộc nghiên cứu cho thấy, trẻ em làm đại số nhanh hơn vào khỏang thời gian này

như vậy, nếu có thời gian, các bạn nên đi tập aikido vào giờ chiều.
    thứ 1, đó là khỏang thời gian tốt nhất cho cơ thể bạn
    thứ 2, sau 1 ngày làm việc, học hành mệt mỏi, tập luyện 1 môn thể thao (như aikido) sẽ khiến tinh thần thư thái vì sự hòa hợp và dịu dàng đặc trưng của môn võ. Bạn bị stress? sự hô hấp điều hòa hơi thở của aikido sẽ giúp bạn thư giãn. Bạn muốn vận động? những đòn thế nhẹ nhàng của aikido sẽ giúp cơ bắp bạn vận động với một cừơng độ vừa phải, nhưng đạt hiệu quả cao nhất.
    thứ 3, khỏang thời gian đó, câu lạc bộ aikido quận 10, lớp B3 của chúng tôi (5h tới 7h, các ngày 3,5,7) có nhiều huyền đai tập luyện nhất, bạn có thể an tâm vì đòn thế của mình luôn sẵn sàng có người hướng dẫn. Các huyền đai của lớp B3 chiếm số lượng áp đảo so với các lớp khác, mỗi người đều cần cù siêng năng phát triển võ học, mang trong mình kỹ thuật riêng, kinh nghiệm riêng, chắc hẳn sẽ có thể giúp các bạn tiến mau trên con đường Hịêp Khí. Giống như tất cả môn sinh aikido khác, Huyền đai của lớp B3 luôn dịu dàng và nhỏ nhẹ, tận tình hướng dẫn các em nhỏ, dẫn dắt các em đi những bước đầu tiên đến với Hiệp khí đạo

vì sự phát triển tốt nhất của cơ thể bạn, vì nền tảng Hiệp khí đạo vững chắc của bạn, vì sự thỏai mái trong giờ tập của bạn, vì sự phát triển của con em bạn, một phần nhỏ vì sự tận tình của huyền đai chúng tôi, chúng tôi hy vọng sẽ cùng bạn đi trên con đường võ học.

hãy đăng kí học ngay hôm nay, để trở thành ngừơi ôn hòa điềm tĩnh, một thân thể khỏe mạnh dẻo dai, nhưng vô cùng đắc dụng bởi sự tinh xảo của đòn thế. Chúng tôi mong sẽ đưa các bạn đến gần hơn với nghệ thuật tự vệ

xin mời các bạn ghé thăm lớp của chúng tôi
    câu lạc bộ aikido q10
    Địa chỉ: TT TDTT Q.10, Số 9 Thành Thái P.14 Q.10 TPHCM.
    Điện thoại: (848) 865 0516
    Phụ trách Bộ môn: Thầy Ngô Lập Nhân

lớp B3, từ 5h đến 7h các ngày 3, 5, 7
    phụ trách: thầy Lê Minh Chánh

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    "Mẫu quảng cáo" ấn tượng quá ! :laugh: :no1:

chào mừng bạn SlashCross gia nhập diễn đàn ! Mong bạn "quảng cáo" dùm HKD.com đến CLB của bạn cũng ấn tượng như vậy ! :laugh:
    Có cơ hội aikikai sẽ đến CLB của bạn giao lưu.
    thân mến,
    Practice Make Perfect

Guest
    Guest
    hihi, rất vui được đón tiếp các đồng môn Hiệp Khí tại lớp B3 của mình
    cám ơn bạn aikikai có lời khen tặng, để vài bữa mình tham gia post bài nhiều hơn, sẽ tìm ra ý hay quảng cáo cho trang web của các bạn tại câu lạc bộ của mình
    tứ hải giai huynh đệ mà

Senior Member
    Thanks
    0
    The most handsome guy á.
    Trời, GK nhìn cái avatar tưởng tượng ra the most handsome guy. :danger: :danger: :danger:
    Công nhận bài quảng cáo của bạn hay thiệt.

Guest
    Guest
    tự ái quá, thôi thì đổi avarta
    cám ơn bạn đã khen ngợi

mình đã mượn tạm bài viết về những nghi thức cơ bản aikido của anh aiki, và có giới thiệu về trang web của các bạn ở trang web của mình

nice to meet u

NeoNarrell
    Guest
    CHo hỏi hiện tại săn tập có bao nhiêu thành viên Dài X Rộng có Club Kendo tập chung hai không hai chỉ chuyên về Aikido imp:

psi_ops2001
    Guest
    quảng cáo ấn tượng lắm ! mình cũng đã xem qua trang web aikido q10 cũng rất đẹp :drinks:

Junior Member
    Thanks
    0
    trài Bình ông kiếm đâu cái bài thơ giới thiệu zuj za. hôm nào lên sân sáng tác tui 1 bài nghe chơi coi ^^
    !
    Hãy để Aikido là ngôi nhà thứ 2 của bạn ! [K/\T/\R/\NG]