Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Chủ đề: Xin hỏi mọi ng`?

zin51_danhda
    Guest
    Dạo này do đã là HS lớp 12, đã thi là phải đỗ (mẹ em bảo thế!) nên em đi học thêm nhìu, lại toàn vào buổi tối (khoảng 4,5 buổi 1 tuần) Ngõ vào nhà em lại tối tăm, rất dễ sợ :danger: Đã hai lần em gặp phải thg 35 :sad: kinh chết đi đc.
    Mà nhà em lại neo ng`, ko phải lúc nào cũng đưa đón đc. Dạo này là hè nên đi xe đạp nhìu, có gì thì phóng thật nhanh qua. Chứ khi nào phải đi bộ thì....sợ chít đi đc.
    Gọi là có võ nhg em ko hỉu lúc đó mình phải làm gì nữa! Ai có kinh nghiệm (nhất là các chị em) thì chia sẻ phát! Hoặc là có đòn nào hữu dụng trong lúc ấy ko? Để mình đánh cho nó ngã rùi chạy í mà :laugh:

Senior Member
    Thanks
    0
    Chưa thực hành bao h (ặc ặc) nhưng khuyên bạn luôn nhớ trong đầu :

Nhắm vào H BỘ của hắn mà "đấm/đá/...cho nó đau thiệt đau là được " --> Sau đó. bỏ chạy cho nhanh thiệt nhanh ! :lol:
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    1 cách nữa là khi bị trọc ghẹo thì muội đừng nên trả lời. cứ làm ngơ đi là xong. Nếu phải ra tay thì làm như Cucat nói và đánh thật mạnh, đừng nương tay !

Cái quan trọng nhất là đừng cho mấy tên 'côn đồ' thấy muội sợ! Bọn hắn sẽ đắn đo và 'lo' khi thấy bạn tự tin và không hoảng sợ! Sự tự tin của mình sẽ làm địch thủ 'e ngại và đắn đo' chút xíu. Những gì tui nói là kinh nghiệm bản thân và đã giúp tui ra khỏi nhiều tình huống rồi đó.

Mong rằng muội khg phải áp dụng những lời khuyên này!

Thân

:friends: :friends:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

sutudacam
    Guest
    tốt nhất nên thuê thêm 1 vệ sĩ.TÔI XUNG PHONG LÀM VỆ SĨ CHO EM :laugh: "pm me" bảo đảm có thêm ng sẽ bớt thêm đc 1 chút nguy hiềm và có thêm chút tự tin :no1: (ko lấy tiền của em đâu, nhớ nhá nếu cần nhớ gọi tôi trước nha :friends: )

Senior Member
    Thanks
    0
    Điều quan trọng nhất là giữ được sự bình tĩnh khi phải đối diện, bạn càng giữ được bình tĩnh thì ra đòn càng chính xác. Em là phái nữ sức yếu thì nên lựa những yếu điểm mà đánh vd như ZEN đã nói là đánh vào hạ bộ . . . nếu cận chiến thì bạn nên đánh giống như đòn TenchiNage của aikido là hớt cằm Uke lên nếu đánh mạnh có thể làm gãy quai hàm nhẹ nhẹ thì cũng cắn lưỡi :funny:

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cucat
    Chưa thực hành bao h (ặc ặc) nhưng khuyên bạn luôn nhớ trong đầu :

Nhắm vào H BỘ của hắn mà "đấm/đá/...cho nó đau thiệt đau là được " --> Sau đó. bỏ chạy cho nhanh thiệt nhanh ! :lol:
    Chàu au! (Trời ơi) "thằng quỷ dzịch" này nó còn "tàn bạo" hơn tui nè trời!:biggrin: :biggrin: Cắt ới ời! Ngộ nhỡ "nó" né kịp thì làm sao đây Em?:bigsmile:

@zin51_danhda: Khất không nhớ đòn nào của Aikido (mới tập mà) vả lại trong này các "sư huynh" đã chỉ dạy đâu ra đấy rồi! Có điều Khất sẽ kể câu chuyện của Khất xem như là chút kinh nghiệm "phòng thân". Nếu Z51 thấy "xài" được thì đem ra "xài đỡ" nha!(miền Bắc nói là dùng tạm đó!):

Ngày đó Tôi còn nhỏ lắm, khoảng 13-14 gì đó. Ngày nào trên đường đi học cũng bị một đám thanh niên chặn đường để "xin tiền". Hồi đó miền Bắc còn "bao cấp" nên bạn nào được Bố-Mẹ dúi cho mấy hào bạc để mua quà vặt là "sang" lắm rồi. Tôi không thuộc thành phần như các bạn "khá giả" nhưng Mẹ bảo:"Mỗi khi có điểm 10 nào thì Mẹ sẽ thưởng cho Một Đồng mà... ăn phở". Được cái mặc dù nhà nghèo vừa học vừa làm thêm nhưng Tôi học cũng khá. Gì chứ điểm 10 toán thì dễ ăn. Điểm 10 văn thì... chưa bao giờ. Hôm đó Tôi được 10 toán và có Một Đồng. Tôi vừa đi vừa nhẩy chân sáo đến trường. Dự tính sẽ mua cho mình cây bút (viêt) máy thay vì ăn phở khiến Tôi vui hơn. Bỗng... đàng trước Tôi là 2 thằng học khối trên (tụi nó học hơn Tôi 2 lớp). Một thằng tiến lại phía Tôi nói:
    - Ê! Thằng kia. Có tiền không đưa đây tụi mình đi đá "bi-lắc" (đá bóng bằng tay, có một cái bàn. 11 cầu thủ một bên được xâu vào một cái que sắt. Hai người chơi cầm tay vào cán que sắt và lắc lắc đưa bóng vào khung thành bên kia)

Tôi đáp: Em không có đâu.

Nó nạt:
    - Mày nói láo! Đưa cặp sách tao khám.
    Tôi nhất định không cho. Nó gọi thằng bạn vào hỗ trợ. Đôi bên giằng co...
    Hì... các bạn biết kết quả ra sao rồi mà! Cái "đận" ấy Tôi mất trắng Một Đồng bạc. Đã bị nó "oánh" đau người lại còn mất tiền... Chưa hết, thằng du côn còn ra điều kiện:"Mỗi lần nhìn thấy tụi tao là mày phải "nộp" cho ta 5 đồng xèng (đồng tiền 2 xu để nhét vào ngăn chứa bóng mới có thể lấy bóng ra) để tụi tao chơi "bi-lắc", nếu không thì ăn đòn thay nhá!"

Tôi vừa tức vừa sợ (không khéo mình cứ phải nộp tiền cho nó để khỏi ăn đòn, mà tiền kiếm đâu ra? Mà để nó đánh thì về sưng phù Mẹ lại nghĩ mình "oánh nhau"). Nghĩ mãi, nghĩ mãi Tôi đâm ra chán học. Tôi bỏ học luôn 1 tuần lễ.
    Cô giáo gửi giấy về. Mẹ Tôi biết đánh Tôi một trận nên thân. Buồn, chán lại nghĩ giờ mình không đi học thì không nên người được. Khó quá...

Cuối cùng Tôi nghĩ ra một cách: Ồ! Sao mình không thử đánh lại chúng nhỉ? Có lẽ chúng cũng chẳng khỏe hơn mình bao nhiêu.
    Tôi đến nhà mấy thằng bạn học cùng lớp nhờ tụi nó giúp sức chống lại hai thằng đó nhưng các bạn ấy có vẻ ngại ngần, hình như các cậu ấy cũng sợ???
    Tôi bèn đến nhà đứa Lớp Trưởng (con bé này thường ngày hay bắt nạt Tôi lắm! Nhưng sao hôm nay Tôi không còn thấy sợ nó nữa?!) và hỏi nó xem có cách nào "giải quyết" hai thằng ấy không. Tưởng "nó" cũng sợ như mấy thằng bạn Tôi nhưng ai ngờ cô ấy đáp:
    - Có thế mà cậu nghỉ học 1 tuần à? Coăn Giai gì mà nhát thế? Tớ sẽ bảo các bạn lớp mình giúp cậu, cũng là giúp các bạn khác không bị như cậu nữa!
    Giời ạ! Tôi nghe mà như bừng tỉnh. Người ta là Coăn Gái mà còn không sợ chả nhẽ Tôi lại chịu... thua à?
    Thế rồi chúng tôi cùng chụm đầu vào bàn bạc "kế hoạch"...

Thế rồi sáng thứ Hai, Tôi đến trường với phong cách tự tin. Hai bên túi quần Tôi đựng đầy đồng 2 xu (huy động tiền quà của cả lớp để đổi đấy). Giời xui Đất khiến thế nào, 2 thằng "ôn" đã đứng chặn cổng trường.
    -Thế nào "cu"? Có "xèng" cho bọn anh chưa?
    Tôi đáp: Có... ít lắm các anh ạ!
    -D...m... ít cũng đưa đây không "ông" oánh chết đòn giờ!
    +A... anh bình tĩnh để em lấy...
    ... vừa dứt lời Tôi cầm cả vốc tiền xu ném bừa vào mặt thằng ấy. Nó bị bất ngờ ôm mặt loạng choạng. Tôi xông tới đạp nó ngã dúi vào thằng kia đồng thời hô to "các bạn ơi! Tụi nó ngã rồi". tức thì các bạn Gái trong lớp Tôi xông ra chụp bao tải vào người hai thằng. Các bạn Giai thì dùng dây trói chúng lại. Số khác đi lên Ban Giám hiệu mời Thầy Hiệu trưởng xuống. trong lúc Thầy chưa xuống, tụi Tôi tha hồ đánh hai thằng một trận hả hê... tiếng đấm đá, tiếng kêu la nghe thật hồ hởi...
    ... đợt đó hai tên khốn kiếp phải chuyển trường vì tội bắt nạt và "trấn lột". Chúng Tôi có thêm bài học mới về tình đoàn kết. Các thầy, cô trong trường biểu dương Lớp Tôi nhiệt liệt. Các bạn học cùng trường nhìn chúng tôi với ánh mắt biết ơn và quý mến...
    ...
    Hic... mới đó mà đã hơn 20 năm rồi. Nhớ lại thấy buồn cười và... nhớ cô Lớp Trưởng có hai cái lúm đồng tiền trên má quá!!!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ăn mày
    Hic... mới đó mà đã hơn 20 năm rồi. Nhớ lại thấy buồn cười và... nhớ cô Lớp Trưởng có hai cái lúm đồng tiền trên má quá!!!
    AM
    Trời bây giờ bác AM mới nói! 1 trong 2 thằng ấy chính là tui đây, dọn trường, dọn lớp tui bỏ vào Nam, và vượt biên... Bây giờ bác nói tui mới nhớ chuyện nầy !

Hình như thằng còn lại là Anh Zen bây giờ đó.

Kỳ nầy đi Offline nhớ đem tiền cho tụi tui đá "bi-lắc" đó nhe...

Thân mến.:friends: :friends:

Moderator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi DCH

Trời bây giờ bác AM mới nói! 1 trong 2 thằng ấy chính là tui đây, dọn trường, dọn lớp tui bỏ vào Nam, và vượt biên... Bây giờ bác nói tui mới nhớ chuyện nầy !

đúng òy, anh AM hông đem là cắt......đó nha. Mã tấu katana thủ sẵn hết rùi đó

kekeke

Thân
    Zen
    I have faith in life, and life responds in kind.

psi_ops2001
    Guest
    nếu chị zin85 có học aikido thì gặp mấy tên 35 thì cho nó ăn kote .. , nikyo, ....! nếu đánh xong nó còn hùng hổ xông tới thì thưởng cho nó 1 cái kokyu nữa ! nếu nó còn đứng dậy được thi koshi cho nó thẳng cẳng luôn :bigsmile: ! mấy cái này dưới shodan chắc khó dùng nhưng cũng ok :bigsmile:

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi DCH

Trích dẫn Gửi bởi Zen
    đúng òy, anh AM hông đem là cắt......đó nha. Mã tấu katana thủ sẵn hết rùi đó

kekeke

Thân
    Zen
    Rõ là hai Anh-Em nhà này! Kẻ tung người hứng thế kia làm sao Khất này "đỡ" cho kịp? Cũng hy vọng là "Ông Giời" ông ấy thương mà phù hộ độ trì cho Khất này có một khoản kha khá vào thời điểm đó. Gớm "cố nhân" mà gặp nhau thì chắc chắc là "đập phá tanh bành" rồi.

Chúc Hai Anh cuối tuần vui vẻ nha!

AM

Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối