Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33

Chủ đề: Xin hỏi mọi ng`?

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Zen
    Vn có bán đâu mà mua :unsure: :unsure: :unsure:
    Hình như những thứ nầy, và roi điện được nhà nước Việt Nam liệt kê là vũ khí nên không có bán trong thị trường, ngoại trừ các dịch vụ hay công ty bảo vệ yếu nhân.v.v.. Kỳ rồi di Sea games tại Việt Nam thấy mấy ông cảnh sát chống bạo động có mang bên hông to như B40, dùng trong việc đàn áp mấy thằng wậy !

Đây là những kinh nghiệm để chống bị tấn công bất ngờ, mà trong các khóa học về tự vệ cho phái nữ trong môn Taekwondo, gọi là "AMBUSH AWARENESS", mong là sẽ ít nhiều hữu dụng cho các bạn nữ, không biết là có bao nhiêu % có thể xử dụng tại Việt Nam, nhưng Post để bạn đọc, chắc không gọi là vô ích.

"Hầu hết những cuộc tấn công mà nạn nhân là phái nữ, mang ít nhiều yếu tố tính dục, và thường là kẻ tấn công có rất nhiều cơ hội thành công vì hắn ta không bao giờ dám đi tấn công bạn mà cơ hội chiến thắng của hắn ít hơn 60%. Muốn tránh 1 cuộc tấn công nguy hiểm, cách hay nhất chính là nhận được nơi nó thường xảy ra, ai sẽ là người tấn công mình và chuẩn bị trước cho để đón chờ nó.

Chuẩn bị:

Hảy nghĩ đến nó như 1 màn kịch, hảy đóng thử 1 vai trò khi bạn biết mình sẽ bị tấn công - Bạn sẽ làm gi?, một người nam tất công 1 phụ nữ về tình dục, anh ta càng bị kích thích nhiều hơn nữa nếu người phụ nữ cố gắng tỏ ra chống trả 1 cách yếu ớt, những hành động bạt tay, nhéo, lấy guốc phang mặt vào anh ta không có hiệu nghiệm, càng nóng tính chưởi tục tằn chừng nào càng gợi cho anh ta 1 sự ham muốn. Tập ngay từ bây giờ cho mình 1 động tác phản công gì đó nếu anh ta nhào đến ôm bạn từ phía trước, ôm phía sau, nắm tay bạn v.v.. Bạn sẽ dùng kỹ thuật gì để gây hại tối đa cho người kẻ tấn công có thể gục xuống nhưng không để anh ta phải trọng thương rồi chính mình sẽ là người vào vòng tù tội, vì hành động nhào đếm ôm eo, nắm tay chưa phài là 1 tội trọng hay coi là 1 hành động nguy hiểm để kẻ bị nắm tay, ôm eo có thể kết liểu 1 mạng người khác. Một hành động tự vệ chính đáng "Legimate Defense" có nghĩa là nếu bạn không lấy mạng đối phương thì chính tính mạng của bạn có thể hoàn toàn mất.

Hảy nhìn:

1 cặp mắt con người bình thường có thể thấy được 160 độ (trên lý thuyết) nhưng bạn đừng bao giờ đặt trọng tâm hay chú ý quá kỹ 1 vật hay người gì đó trên đường bạn đi mà phải nhìn 1 cách tổng quát xung quanh, lắng nghe bước chân đi với hoài 1 nhịp điều đặn phía sau lưng bạn là ai? lâu lâu nhìn thoáng về phía sau, nâng đồng hồ của mình lên để xem có ai phía sau lưng, nhìn các cửa kiếng của nhà hay tiệm trên đường bạn đi phòng ngờ ai đó theo dõi hay đi theo bạn phía sau lưng, lâu lâu nếu được ngồi xuống cột dây giày, kéo lại quay dép để nhìn về phía sau, lúc nào cũng trong tư thế chuẩn bị không nên lơ là (Trong các phim gián điệp, sự cảnh giác của mấy ông điệp viên thường bị thiên hạ cười, nhưng đó chính là những kinh nghiệm vô củng hữu hiệu để xem mình có bị theo dỏi hay không?).

Cẩn thận:

Các cuộc tấn công thường nhất xảy ra là các nơi có hay gần quán rượu, nhóm thanh niên đàn ông dăm ba người tụ tập. Nếu chạy xe coi chừng các cua quẹo, nơi xe ngừng chờ đèn giao thông. Nếu trên đường có ai kêu dừng lại tuyệt đối không dừng xe nếu bạn không nhận ra người đó là người quen biết hay biết chắc là có thể tin tưởng được. Càng tránh đi đêm bao nhiêu thì cơ hội bị tấn công của bạn càng ít đi.

Đi đường:

Nếu trên đường bạn đi có 1 nhóm nào đó là học sinh đàng hoàng, 1 nhóm phụ nữ cùng đi nên đi theo sát họ để giảm lọt vào tầm ngầm của mấy tên có ý đồ vì thường bọn chúng hay có khuynh hướng tấn công người cô thế hơn. Khi đi ngang các ngôi nhà cẩn thận các cửa chính có thề mở bất thình lình, nếu hoàn cảnh cho phép nên cầm theo 1 cây vợt đánh Tennis, cây dù, 1 cây gậy tập thể dục như là đi tập thể thao về cũng có thể làm chùn bước kẻ tấn công mà lại được luật pháp cho phép. Nếu thấy 1 đối tượng nào đó có thể có ý đồ tấn công bạn nên giử khoảng cách nhất định trên 3-4 thước hoặc càng xa càng tốt và nên tạo chú ý cho người xung quanh biết là có mặt bạn trên đường (Ho lớn, quơ tay lên cao tạo chú ý cho người khác) vì kẻ tấn công sợ nhất là thấy con mồi của mình được người khác nhận và thấy.

Trên đường đi đến xe hơi hoặc xe Honda:

Nếu bạn biết mình đang bị theo dõi đừng đi ngay đến xe honda hoặc xe hơi của mình, tốt nhất nên đi thẳng đến 1 nhòm người hay 1 người nào gần nhất mà bạn biết là mình có nhiều hy vọng được che chở, vì cho hắn biết phương tiện di chuyển của bạn là tạo cho hắn thêm cơ hội biết trước đường đi nước bước của bạn hơn. Một món vũ khí vô cùng lợi hại của phái yếu đó là chiếc chìa khóa xe, đừng coi nó chỉ là một dụng cụ mở cửa hay đề xe, mà cuốn bàn tay bạn lại như nắm đấm dùng chìa khóa lớn nhất lọt qua các khẻ tay, như 1 cú đấm có sắt nhọn rất hữu hiệu vào các huyệt đạo (Cổ, hạ bộ, nách, mắt v.v..) trên thân thể con người vô cùng hữu hiệu mà không bị coi là vũ khí nếu chẳng may bạn phải ra tòa vì tội gây thương tích cho kẻ khác.

Nếu đi xe 4 bánh hơn nên nhìn xung quanh trước khi vào xe, nên nhìn vào trong xe, phía ghế sau xe có gì khi bạn mở cửa bước vào. Đừng tạo cho bạn có những tài sản hay quá khiêu gợi tạo nên lòng tham muốn nổi dậy của các đấng 35.

Quan trọng nhất:

Cho người thân hoặc gia đình biết bạn đi đâu, sẽ về bằng đường nào, và về đến nhà lúc mấy giờ, nếu trễ hơn bao nhiêu giờ/phút thì đi tìm dùm, nếu mình về trể hơn nửa (như là trể 3 tiếng đồng hồ hay nguyên đêm) thì nên báo cho công an, cảnh sát về sự mất tích của bạn.

Chỉ tự vệ và tấn công lại khi thật sự cần thiết, khi cần thiết con người chúng ta sẽ có 1 sức mạnh tiềm tàng phi thường để tìm con đường sống.

Đừng bao giờ cho rằng nơi nầy an toàn, nơi kia không thể xảy ra chuyện.v.. Chỉ nên nghỉ là nơi này nguy hiểm thế nào và mức độ là bao nhiêu, nơi kia thì sao? đừng bao giờ đánh giá thấp khả năng tấn công.

Kỹ thuật tự vệ hay nhất chính là càng tránh đụng độ chừng nào thì hay chừng ấy.

Nên tìm các khóa học tự vệ như các Tổ chức an toàn cho phụ nữ, các liên đoàn võ thuật, các buổi họp mặt bạn bè nếu có 1 người nào đó là võ sư có khả năng, nhờ họ dạy 1 số kinh nghiệm và kỹ thuật... Nếu chị em nào cắc cớ hỏi....Nếu cái ông võ sư í cũng là dân 35 luôn thì sao??? !!! thì DCH thua không và hết ý kiến !!!

Thân mến:friends: :friends:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Nếu đi xe 4 bánh hơn nên nhìn xung quanh trước khi vào xe, nên nhìn vào trong xe, phía ghế sau xe có gì khi bạn mở cửa bước vào. Đừng tạo cho bạn có những tài sản hay quá khiêu gợi tạo nên lòng tham muốn nổi dậy của các đấng 35.

Cách đây vài năm, lở bên này, úc gần giáng sinh, có 1 cô sau khi đi shopping và ra xe, đã bị 1 tên cướp đẩy vô xe. Hắn toan ăn cắp xe, lấy quà cô ấy mới mua và giữ luôn cô ấy ...

Nhưng cô này cũng lanh trí, khi bị xô vô xe sau khi mới mở cửa xe, cô ấy đã thò 1 chân ra ngoài cửa để tên cướp không đóng được cửa xe, 1 tay nhấn còi, còn chìa khóa xe thì quăng ra ngoài xe. Thế là tên ăn cướp không có chìa khóa để mở máy xe, không đóng được cửa và còn bị tiếng còi xe kêu ầm lên, nên hắn đành bỏ chạy.

Cô kia thì bị bầm chân và tay khi tên cướp tính đóng cửa xe và anh vài cái tát khi tên cướp thấy cô ấy bấm còi không ngừng ....

Mấy của quý hãy cẩn thận và nên nhớ mấy 'mánh' này lỡ có chuyện gì xẩy ra.
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Moderator
    Thanks
    0
    bài của anh DCH cool quá :no1: :no1: :no1: :no1:

I have faith in life, and life responds in kind.

zin51_danhda
    Guest
    Hic, tuần này bận quá, mãi mới online đc. Thấy choáng kinh khủng khi bao nhiu lời khuyên đc đưa ra. Thankssss mọi ng`nhìu :bigsmile: !!!
    Bài này em hỏi hoàn toàn mang tính thiện chí, nói cách khác là hỏi rất thật lòng, chứ ko phải đùa như 1 mem nói đâu. Với lại có phải em học võ để đánh ng` đâu cơ chứ :disappoin Theo mama em nói thì là học cho có cảm giác yên tâm (có ai như mẹ em ko nhỉ???):biggrin:
    Dù sao cũng rất cảm ơn mọi ng` đã đóng góp ý kiến cho em nói riêng và cho các girl khác nói riêng :laugh: :laugh: :laugh:

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi zin51_danhda
    Hic, tuần này bận quá, mãi mới online đc. Thấy choáng kinh khủng khi bao nhiu lời khuyên đc đưa ra. Thankssss mọi ng`nhìu :bigsmile: !!!
    Bài này em hỏi hoàn toàn mang tính thiện chí, nói cách khác là hỏi rất thật lòng, chứ ko phải đùa như 1 mem nói đâu. Với lại có phải em học võ để đánh ng` đâu cơ chứ :disappoin Theo mama em nói thì là học cho có cảm giác yên tâm (có ai như mẹ em ko nhỉ???):biggrin:
    Dù sao cũng rất cảm ơn mọi ng` đã đóng góp ý kiến cho em nói riêng và cho các girl khác nói chung :laugh: :laugh: :laugh:
    Hiện tại là 16 giờ 37phút (GMT+7). "Của quý" đã... "nhận hàng" và... "cám ơn rối rít":bigsmile:. Thay mặt Hội Nghị, Tôi cin công bố "bế mạc" Đại hội tại đây!:lol: (nghe giống mấy bài Dziễn Dzăng quá Giời ạ!)

Hì hì... post thử tiếng Việt có dấu! Nhờ Mod nào Online sơm nhất Del giùm!
    Cảm ơn!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Senior Member
    Thanks
    0
    hehe, GK có kinh nghiệm với mí tên 35 nè.
    Đường vô nhà GK hơi sâu và cũng vắng. Có lần đi chợ, đang đi thì có 1 tên đi xe máy chạy vượt wa, rồi dừng lại fía trước 1 đoạn xa. GK thấy tên này lúi húi, thỉnh thoảng lại nhìn lén GK nữa. Vì đã gặp trường hợp này nhiều lần nên GK biết là nó sắp giở trò. May mắn là có mấy cây gỗ nhỏ, trên đó có rất nhiều đinh mà nhà ai sửa nhà vứt ngoài đường, GK lựa 1 cây thật nhiều đinh, mặt thật ngầu đi về fía nó. Nó thấy GK cầm cái cây lỉa chỉa đinh nên sợ wá, nổ máy chay mất tiêu. Nó mà chọc GK là cho nó khỏi có con nối dõi luôn á.
    Còn 1 lần, sáng sớm vừa đi tập thể dục từ công viên về, 1 ông chạy xích lô tự nhiên dừng lại, giả bộ đi tưới cây. GK lượm liền 1 cục gạch, vừa đi ngang nó, nó way mặt ra khoe của với GK. GK cầm hòn đá lên giả bộ dọa nó, thế là nó bỏ đi luôn.

Thế đấy, kinh nghiệm là khi gặp mí tên 35 là fải thật bình tĩnh. Mình càng hoảng sợ thì chúng nó càng khoái (hình như chúng nó bị bệnh hay sao á). Nói thiệt là lần đầu GK gặp 35, GK ghê hết cả người, 2 ngày sau vẫn chưa hết rùng mình. Nhưng lần sau thì, "mày biết tay bà nhé" :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Senior Member
    Thanks
    0
    Đường vô nhà GK hơi sâu và cũng vắng. Có lần đi chợ, đang đi thì có 1 tên đi xe máy chạy vượt wa, rồi dừng lại fía trước 1 đoạn xa. GK thấy tên này lúi húi, thỉnh thoảng lại nhìn lén GK nữa. Vì đã gặp trường hợp này nhiều lần nên GK biết là nó sắp giở trò. May mắn là có mấy cây gỗ nhỏ, trên đó có rất nhiều đinh mà nhà ai sửa nhà vứt ngoài đường, GK lựa 1 cây thật nhiều đinh, mặt thật ngầu đi về fía nó. Nó thấy GK cầm cái cây lỉa chỉa đinh nên sợ wá, nổ máy chay mất tiêu. Nó mà chọc GK là cho nó khỏi có con nối dõi luôn á.
    Còn 1 lần, sáng sớm vừa đi tập thể dục từ công viên về, 1 ông chạy xích lô tự nhiên dừng lại, giả bộ đi tưới cây. GK lượm liền 1 cục gạch, vừa đi ngang nó, nó way mặt ra khoe của với GK. GK cầm hòn đá lên giả bộ dọa nó, thế là nó bỏ đi luôn.
    Tuyệt vời quá chị GK ưi, hy vọng đây cũng là một bài học cho các "của quý" trong forum.

---> Riêng cho Mr DCH, Zen, TheVagrant : biết tay chị Gia Khuê chưa, kỳ này zi`a offline lo mà chuẩn bị bông băng sẵn sàng nghen!
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi cucat

Tuyệt vời quá chị GK ưi, hy vọng đây cũng là một bài học cho các "của quý" trong forum.

---> Riêng cho Mr DCH, Zen, TheVagrant : biết tay chị Gia Khuê chưa, kỳ này zi`a offline lo mà chuẩn bị bông băng sẵn sàng nghen!
    Phụ nữ đáng sợ thật Cucat hả, anh em mình chết chùm rồi.

Nhưng khâm phục ý kiến của chị. DCH có mấy thằng bạn ở VN... Không biết tụi nó có 35 không nhưng kỳ nầy.. Phải thông báo với tụi nó cẩn thận... nếu tụi bây thấy chị nào ôm ốm... Tên G_K thì làm ơn né ra dùm.

Thân mến:friends: :friends:

Senior Member
    Thanks
    0
    Anh DCH với Zen khỏi lo Sư Tử thì để em lo cho để em bẻ răng Sư Tử cho :bigsmile: :bigsmile: :bigsmile:

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Gia_Khue

Thế đấy, kinh nghiệm là khi gặp mí tên 35 là fải thật bình tĩnh. Mình càng hoảng sợ thì chúng nó càng khoái (hình như chúng nó bị bệnh hay sao á). Nói thiệt là lần đầu GK gặp 35, GK ghê hết cả người, 2 ngày sau vẫn chưa hết rùng mình. Nhưng lần sau thì, "mày biết tay bà nhé" :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
    Anh Em ơi! Thấy gì chưa?
    Gia Khuê "quảng cáo" mình... thừa "Beauty"
    Nào ai chưa vợ... Dê đi!
    Kẻo cơ hội ấy lại "về nơi xa"...
    Phí hoài cho "cánh Nhà ta"
    "Cỏ đồng ta" tốt lại... ra "đồng người"!!!

Copyright by Ăn mày of http://hiepkhidao.com

Mọi người công nhận Gia Khuê đẹp không? Được rất nhiều "dân băm lăm" ái mộ thế thì hiển nhiên là "...Của Dì Dì giữ, Ai... bò... mặc Ai" rồi!:bigsmile:
    Đa số mấy thằng "nhóm máu 4" đều có con mắt thẩm mỹ "tuyệt-xì-là-vời". Anh Em nào mà có tham gia Offline lần này nhớ cin chữ kí Gia Khuê đó nha!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối