Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33

Chủ đề: Xin hỏi mọi ng`?

Member
    Thanks
    0
    Không hiểu bạn gái học lớp 12 này lên đây hỏi chơi hay hỏi thiệt? Nếu hỏi chơi thì thôi, bỏ qua cái post này.

Nếu hỏi thiệt thì tui góp ý:

1. Đừng có nghe mấy người kia mà đánh đấm thật lực vào hạ bộ. Lỡ chết người thì rắc rối to.

2. Phải xem xem mấy ông 35 kia là loại người nào? Chúng có đông không? Chúng là loại lưu manh chuyên nghiệp hay là loại phá làng phá xóm ở địa phương, lâu lâu nhậu vào nổi hứng lên chọc ghẹo? Nếu chúng đông người, lưu manh chuyên nghiệp thì nên tránh đi, võ nào mà đánh lại chúng? Nếu chúng là mấy tay thanh niên trong xóm lâu lâu buông lời ghẹo "em ơi" này nọ mà không có hành động gì thì cũng thôi đi, phản ứng làm gì. Cứ lơ mà đi, có hại gì đâu. Sợ con gái trẻ ra đường mà không có thằng nào ghẹo lại hơi buồn ấy chứ.

3. Nếu bọn 35 ấy có hành động mà bạn xét thấy phương hại đến bản thân thì phải báo mấy người lớn, dân phố, CA khu vực, sau đó nên tìm cách mà tránh, đừng có nổi máu yêng hùng đấm đá mà hoạ vào thân.

4. Nếu bị bất ngờ chặn lại đâu đó, xung quanh lại không có ai thì tuỳ tình hình. Kẹt quá thì phải đánh. Chúng đông thì đánh để rút, chúng chỉ có 1 thằng thì chả lẽ học võ lâu nay, 1 chọi 1 tay không mà không làm gì được thì ... ráng mà chịu. Nói chung là khi kẹt thì cứ đánh, đòn gì thì tuỳ lúc chứ lên đây hỏi ai biết nó tấn công thế nào mà chỉ.

Lời cuối: Mấy bác trên diễn đàn đã khuyên bảo con gái người ta thì cũng phải khuyên cho tử tế, nhố nhăng quá là không được. Lỡ có chuyện gì mấy bác có chịu không, hay con người ta chịu? Mấy bác Mod xem thế nào, nói một tiếng.

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    này sao các bác chỉ nghỉ đến cách xử lý khi sự việc xảy ra mà không nghĩ đến cách "phòng ngừa từ xa" nhỉ .:laugh:
    có một cách đơn giản mà hiệu quả là họp tổ dân phố của con hẻm, bạn (hay phụ huynh) đề xuất gắn vào con hẻm đó 1, 2 bóng đèn công cộng, thế là đường tối trở nên sáng sủa, mấy con dê đó cũng khó hoạt động. thêm nửa là đề nghị tổ dân phòng chú ý con hẻm này. mô hình tổ dân phố ở VN cũng hiệu quả lắm, có gì bạn cứ phản ánh, mọi người sẽ cùng nhau giải quyết !
    thân,

to bác caimatkhongchoiduoc:
    em thấy mấy bác khác cũng góp ý kiến chân thành, chỉ có điều là hơi thích giỡn tí thôi. Bác thông cảm, cá tính mỗi người mỗi khác mà !
    thân,
    Practice Make Perfect

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Anh CMKCD nói rất có lý! Những câu trả lời là tùy theo cá tính TV. Mong rằng bạn Zin51 sẽ tự hiểu và đừng áp dụng 1 cách mù quáng!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi caimatkhongchoiduoc
    Không hiểu bạn gái học lớp 12 này lên đây hỏi chơi hay hỏi thiệt? Nếu hỏi chơi thì thôi, bỏ qua cái post này.

1. Đừng có nghe mấy người kia mà đánh đấm thật lực vào hạ bộ. Lỡ chết người thì rắc rối to.
    Khoái câu này nhất! :no1:

...Lời cuối: Mấy bác trên diễn đàn đã khuyên bảo con gái người ta thì cũng phải khuyên cho tử tế, nhố nhăng quá là không được. Lỡ có chuyện gì mấy bác có chịu không, hay con người ta chịu? Mấy bác Mod xem thế nào, nói một tiếng.
    :no1:

Thế bác thấy Khất này khuyên bảo có "nhắng nhô" quá không??? Nói một tiếng để Khất biết mà... "bó phanh" chứ!!!:flirt:

To Every Body: Thật ra cô bé này cũng chỉ muốn "trang bị" chút kiến thức cho cuộc sống đấy thôi! Đúng không? Thực tế thì tay "băm lăm" đó đã "làm gì" cô bé đâu! Mà "cái-mặt-không-chơi-được" nhắc Anh-Em ta cũng đúng đấy chứ! Ta cần "cẩn ngôn" hơn vậy kẻo các Mods mà... "cáu tiết" lên thì... hì hì...:lol:

Thôi! Chúc ACE ngon giấc nha!

AM

Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Senior Member
    Thanks
    0
    Tui thích cách góp ý của anh cmkcd, hợp lý và rõ ràng cụ thể. Những anh em góp ý trước có lẽ cũng có ý tương tự nhưng không trình bày rõ như anh cmkcd thôi. Dĩ nhiên đàn bà con gái dù có học võ nhưng mấy ai mà hung hăng nhào vô đánh vào hạ bộ hay mấy chỗ hiểm của người ta chỉ vì mấy câu chọc ghẹo ? Đối với cả nam lẫn nữ, đó chỉ là biện pháp chẳng đặng đừng khi bị dồn vào đường cùng thôi, phải không anh chị em ?

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi levan
    Tui thích cách góp ý của anh cmkcd, hợp lý và rõ ràng cụ thể. Những anh em góp ý trước có lẽ cũng có ý tương tự nhưng không trình bày rõ như anh cmkcd thôi. Dĩ nhiên đàn bà con gái dù có học võ nhưng mấy ai mà hung hăng nhào vô đánh vào hạ bộ hay mấy chỗ hiểm của người ta chỉ vì mấy câu chọc ghẹo ? Đối với cả nam lẫn nữ, đó chỉ là biện pháp chẳng đặng đừng khi bị dồn vào đường cùng thôi, phải không anh chị em ?
    Đồng ý cái rụp!

:no1: Học võ là để rèn luyện thể chất và hộ thân chứ không phải "hạ độc thủ"! Nếu mà bị dồn ép mới phải dùng "hạ sách" đó thôi!h34r:

Chúc Zin51_đanh đá sẽ... "không còn sợ nữa" nhá!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

psi_ops2001
    Guest
    hoàn toàn đồng ý với anh CMKCD

Administrator
    Thanks
    0
    Không biết ở VN có bán pepper spray không? Ở Mẽo có bán pepper spray nhỏ như ống hít mũi có thể để trong bóp. Nếu có ai xàm sỡ thì xịt vô mặt người đó rồi chạy
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Senior Member
    Thanks
    0

Em nghĩ có gì thì gì cũng nên nhớ đến điều này, dù sao cũng là một cái gì đó để mình ghi nhớ, biết điểm yếu của ngừoi ta để mà mình còn yên tâm hơn một chút ! :funny:

Hy vọng Zin51 ghi nhớ được lời các sư huynh ở đây đã dặn dò, nhất là của anh CMKCD áh, nên tùy trường hợp mà mình có những cư xử cho thích hợp, nhưng cũng khuyên bạn nên nhớ cái mình nói, hoặc nếu có điều kiện thì mua chai pepper spray như anh NgDaLat là okie nhất ! :drinks: :friends:
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Moderator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cucat

Em nghĩ có gì thì gì cũng nên nhớ đến điều này, dù sao cũng là một cái gì đó để mình ghi nhớ, biết điểm yếu của ngừoi ta để mà mình còn yên tâm hơn một chút ! :funny:

Hy vọng Zin51 ghi nhớ được lời các sư huynh ở đây đã dặn dò, nhất là của anh CMKCD áh, nên tùy trường hợp mà mình có những cư xử cho thích hợp, nhưng cũng khuyên bạn nên nhớ cái mình nói, hoặc nếu có điều kiện thì mua chai pepper spray như anh NgDaLat là okie nhất ! :drinks: :friends:
    Vn có bán đâu mà mua :unsure: :unsure: :unsure:
    I have faith in life, and life responds in kind.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối