Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Ô CHỬ - ĐỒ CH I MỚI CỦA HKD.COM ! XIN MỜI.

Guest
    Guest
    Giải đáp kỳ 1.

Và đây Ô Chữ 2.

Xin các bạn "điểm danh" tất cả các MOD của HKD.COM dùm DCH nhé. Thử tài xem bạn có nhanh mắt như bạn nghĩ không?

Thân mến:friends: :friends:

PhanTran
    Guest
    Mình tìm được ngần này:
    Ado, aiki, aikikai, levan, zen, fourever, tlbucat (nhầm 1 chữ thì phải), david, Yo, bushido, aikidude, kiaikido, cucat, ngdalat, gaututam
    thiếu mất anh DCH, ko biết được giải ko imp:

Moderator
    Thanks
    0
    hehe, chưa tìm ra chữ Gia Khue mà thấy chữ Goi Kho to 1 đống, lolz... :lol: :lol: :lol:
    I have faith in life, and life responds in kind.

PhanTran
    Guest
    Bổ sung HUNGKID3, vẫn đang ráo riết tìm GiaKhue và anh DCH thì biệt tăm biệt tích :biggrin:

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi PhanTran
    Bổ sung HUNGKID3, vẫn đang ráo riết tìm GiaKhue và anh DCH thì biệt tăm biệt tích :biggrin:
    Anh PHANTRAN hay quá, cái bảng Ô chử kia thì ZEN là người giải được đầu tiên, còn bảng thứ 2 là anh Phantran.

--> GIA_KHUE thì mấy anh em hay gọi là GỎI_KHÔ nên DCH lấy tiếng đặt tên luôn... GỎI_KHÔ.. Còn DCH thì đang trước mặt anh nè.. Khỏi tìm anh Phan Trần ơi !

DCH cố ý muốn lập ra mấy cái trò chơi nầy cho các em ở VN học hỏi thêm căn bản về kiến thức Aikido nhưng ngại đọc hay tìm hiểu các bài viết, nhưng hình như ít ai tha thiết ngoại trừ các MOD và những anh em như anh Phantran... nên chắc phài dẹp tiệm sớm... Đốt nhà luôn quá... Cám ơn các ACE như Phantran, G_K, Zen, CUCAT, PSI...v.v..

Các bạn cho ý kiến về những trò chơi nầy nhe, tốn thời gian làm 1 tí, đang có dự tính đem sang 1 website khác thử xem sao?, các anh em ở môn võ khác thế nào so với anh em mình ở HKD.COM ?

Thân mến.:friends: :friends:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Mấy cái ô chữ hay lắm đó anh DCH! Tui chỉ thắc mắc là tên sư tổ và Yuishinkai thôi. Mấy cái còn lại thì :no1: !
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Moderator
    Thanks
    0
    hehe Yuishinkai thì đúng rùi anh aiki ui. Còn tên tổ sư hình như là hông có chữ y anh DCH ui, coi tren net chỗ nào cũng hông có hít :unsure: :unsure:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Yushinkai hay Iyuishinkai Zen???? Trong ô là Iyuishinkai mà :blink: :blink: :blink:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Moderator
    Thanks
    0
    bắt đầu từ số ô 17 mà anh :unsure: :unsure:

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Zen
    hehe Yuishinkai thì đúng rùi anh aiki ui. Còn tên tổ sư hình như là hông có chữ y anh DCH ui, coi tren net chỗ nào cũng hông có hít :unsure: :unsure:
    Anh em check dùm trên NET xem... UYESHIBA Bảo đảm có nhiều lắm, có đem ra hỏi 1 Sensei người Nhật, ông ta cho là viết cái nào cũng đúng, vì từ trước 1945 vấn đề viết từ Kanji ra Alphabet tùy theo 2 trường phái viết (1 là viết theo âm nói, 2 là viết theo từ tương đương). Giống như người Tàu họ "Vương" nhiều người Hongkongvẫn viết là WONG hay có người dùng TZONG ở Trung Hoa Lục Địa. Nhưng ông Nhật mình quen đề nghị là viết nên có chử Y, vì trong tiếng Nhật những người có chử Y thường là người học rộng hay quyền quý... Yikamuru kêu được thấy sang trọng hơn là Ikamura... dù 2 người vẫn là dân khố đỏ răng đen như nhau.

Nghe vậy biết vậy, vài hàng chia sớt với anh em, biết đâu thêm chút kiến thức nho nhỏ...

Thân mến:friends: :friends:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12