Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Việc dịch ebook tiến triển ra sao ?

Guest
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi levan
    Các dịch giả ui, lúc này bài vở đìu hiu quá, mình có sẵn mấy bài dịch này thì đưa lên cho bà con cô bác có chủ đề thảo luận nhe, để lâu quá mọi người chờ dài cổ mà mấy bài dịch thành mắm mất !!! Bác dch đã dịch xong phần giới thiệu rồi (giống Tàu hay Nhựt cũng không sao !), bác đưa lên cho anh thevagrant dũa gọt nắn bóp chút xíu rồi trình làng nhé (chép qua topic ebook bên box 'aikido tổng quát' ấy mà). Kế đó là chương 1 'Connection' rồi chương 2 v.v... Ráng sao từ thứ hai tuần sau mình bắt đầu đưa bài lên nhé. Arigato.
    Em sẽ cố gắng làm liên tối nay đại ca Levan !

Thân mến

:friends: :friends:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Xin hỏi! khi post lên thì nên theo thứ tự từng chương phải không?

Ai lãnh nhiệmvụ post? Thời gian post giữa 2 chương là sao? có nên post lẹ hay kiểu 1 post/tuần để cho TV từ từ có bài đọc nữa?

Nên post trong box 'những bài viết hay' hay bên box 'aikido tổng quát'? 1 bên thì TV có thể trả lời và cho ý kiến, còn 1 bên thì chỉ đọc được thôi!

Nếu có trả lời giữa 2 chương thì có sao khg?

Hay là khi post từng chương thì post bên 'aikido tổng quát' và khi nào post xong hết thì 'đóng lại thành 1 quyển' và đem qua box 'nhữn bài hay'!

Mấy anh chị em tính sao?

Thân
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Thanks
    4
    Em đồng ý với anh Aiki là đăng từng chương, và nên cho các thành viên có quyền thảo luận, thời gian giữa hai chương tùy theo tầm quan trọng của chương đó và phản ứng của mọi người.
    Anh levan chịu trách nhiệm rà soát lần cuối coi các chương có đầy đủ các mục và đăng lên được không ?
    Hiệp khí vi thượng sách.

PhanTran
    Guest
    Anh levan rà soát thì chắc chả có gì phải lo. Đồng ý đăng từng chương và cho mọi người đọc và góp ý. Tuy nhiên sau khi đã có bộ hoàn chỉnh thì nên xóa các góp ý để đưa sang mục bài viết hay thành 1 bộ hoàn chỉnh, vì mình thấy nó rất hay mà :biggrin:

Senior Member
    Thanks
    0
    Ok, vậy mình đưa lên trung bình mỗi tuần một chương nhé, mau hay chậm có thể thay đổi tùy theo sự hưởng ứng của mọi người. Đưa vào mục 'aikido tổng quát' để bà con tham gia thảo luận, khi nào tổng kết xong sẽ đưa vào mục 'các bài viết hay'. Vậy đợi anh dch xong phần Giới thiệu là bắt đầu nhé anh chị em.

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    OK ! Làm vậy đi anh Levan! Anh DCH xong là 'xuất chiêu' liền nhe!:no1: :no1:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Senior Member
    Thanks
    0
    Bữa giờ đăng phần Connection (phần 2 của ebook) mà thấy bà con không hưởng ứng mấy, tính đưa thêm phần 3 (Harmony) nhưng bác aikidude mới đưa lên có phân nửa thôi. Bác aikidude ơi, khi nào thì bác đưa lên phần còn lại của chương Harmony vậy ? Trong lúc này nên tiếp tục chờ hay tạm thời đưa chương 4 lên ? Anh chị em cho biết ý kiến nhá.

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    dude ráng lam` xong phân` 3 lẹ lẹ . Con` phân` 4 xong chưa anh levan? Tuy` anh em quyết định đưa phân` 4 lên trước.
    Thanh` thật cáo lỗi với anh chị em vê` sự chậm trễ.
    Bữa giơ` dude bận rộn quá, xong lại bị tới chuyện không có Internet , rôi` mấy bữa nay cái laptop bị hư, đang xai` cứ freeze bất tử cả chục lân` mỗi ngay` ma` chưa biết tại sao. Do vậy ma` mấy tuân` nay anh em không thấy cái mặt mốc của dude trên đây. Cáo lỗi cung` mọi ngươi`.
    Dude.
    "Aikido is Commitment and Perseverance"

Senior Member
    Thanks
    0
    Hehe, xodzi anh aikidude nhé, tui không có ý hối thúc hay trách móc gì anh đâu, chẳng qua có tv thắc mắc sao mấy tuần rồi mà không thấy đưa thêm bài dịch ebook lên, thành ra tui đưa phần 4 (flexibility) lên trước để bà con đọc đỡ, khi nào phần 3 xong xuôi sẽ đưa lên, mong anh aikidude cảm phiền nhá.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12