Ha ha, sao tui dzới DCH có nhìu điểm giống nhau wá. Câu trả lời của tui cũng i chang vậy hà. Vì tui cho rằng các câu trả lời càng hay, càng đẹp chỉ có í nghĩa biện bạch, ko phải thật lòng mà trả lời.
Câu trả lời ko được chuẩn bị trước, ko suy nghĩ nhìu chính là câu trả lời thật nhất đó.
Sẵn đây có 1 câu hỏi cũng rất hay mà mọi người sau này cũng có dịp gặp. Tui bị hỏi rất nhìu lần rồi. Khi tui mới vừa lên Shodan, dĩ nhiên rất dzui gồi. Tui vẫn đi tập đều đặn, và thường mượn vài đai nâu ra tập (thường là nâu ba). Và có 1 số đai nâu (con nít và con gái) hỏi vặn lại: "Anh đai đen rồi, đâu còn thi nữa đâu!? Sao còn tập làm gì nữa?". Tui biết đây ko phải là câu hỏi đùa vì tụi nó lười biếng tập >.<. Lúc đó thiệt muốn la tụi nó dễ sợ nhưng mới lên cấp, ko muốn bị người ta nghĩ tui wan quyền :upset:
Cho nên, tập võ là tập võ, tập võ ko có giới hạn, ko có màu đai. Những ai tập vì màu đai thì nên nghĩ sớm đi, chứ sau này nghỉ tập và bi giờ bỏ tập cũng như nhau. Để dành thời gian làm những việc khác thích hợp hơn.